+ Viết bài mới
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 19
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    489

Mặc định Topic! nơi yêu cầu những truyện mà bạn muốn xem!

- Để đáp ứng nhu cầu đọc và sưu tầm truyện cho mọi thành viên yêu - thích truyện, nên topic này được lập ra nhằm để post những yêu cầu, những truyện mà bạn muốn xem, hay những truyện mà bạn đã đọc dang dở và chưa xem được phần kết thúc nhưng muốn theo dõi tiếp!
    - Nói chung đây là 1 topic đơn thuần là topic yêu cầu truyện, và bất cứ mem nào tìm thấy sẽ lập 1 topic khác trả lời truyện mà mem đó tìm được và post ngay trong topic đó!
    Dễ hiểu mà phải không ^^
    Nói chung là thế này:
    1. Bạn post tên truyện mà bạn nhớ ở đây để mem khác có thể thấy.
    2. Nếu truyện mà bạn muốn xem được mem nào khác biết thì họ sẽ lập 1 topic khác và post truyện đó ngay trong topic đó!
    3. Những yêu cầu đã được lập topic post truyện thì dancer sẽ edit link ngay dưới yêu cầu của bạn để tiện theo dõi.
    - Cuối cùng, nhằm làm phong phú thể loại truyện và tài nguyên cho box nên mong các mem cùng nhau giúp đỡ cho box truyện ngày càng đặc sắc!

Warn:
    - Không yêu cầu truyện không phù hợp với nội quy của box comics và nội quy của diễn đàn

Thanks
    26
    Năng lực viết bài
    294

Mặc định Re: Topic! nơi yêu cầu những truyện mà bạn muốn xem!

Ý hay đó, ủng hộ lun.

Bạn nào có truyện "Em yêu tôi hay cha tôi" full thì post nha, tại trên Bõ có nhưng chưa hoàn chỉnh, hình như ngưng post lun òi. (Hồi trc tui có nhưng lỡ tay delete òi :D)
    đã được trả lời bằng link ^^
    Lần sửa cuối bởi dancerinthedarkaxmen; 22-06-2011 lúc 01:41 PM

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    246

Chào bạn, truyện này theo như mình biết thì tác giả chỉ up tới chap 11 thôi, Rồi tác giả đã ngừng post lên mạng vì đã có ý định xuất bản.
    Trích lời tác giả :
    đây là chap cuối cùng tôi post lên mạng, chúc các bạn vui^^.

Tôi đã suy nghĩ rất nhiều, rất lâu rồi, có người đã có ý định chấp bút cho fic “Em yêu tôi hay cha tôi?” để in thành sách. Tất nhiên đó chỉ là khả năng. Trước giờ bản thân yaoifan không hẳn là một con người quyết đoán. Khi nghe lời đề nghị đó, tôi nửa muốn viết thành sách, nửa lại không. Bởi khi viết thành sách đồng nghĩa với việc tôi sẽ dừng hẳn việc post chap trên mạng. Và điều đó là 1 chuyện khó khăn với tôi, suốt 1 năm, đi dài trong 11 chap (21 phân đoạn), sự động viên, hối thúc, những lời nhận xét, phê bình với tôi là 1 động lực để viết fic. Tôi thực sự yêu nhân vật của mình, yêu những bạn đọc kiên nhẫn. Và tôi lưu luyến các bạn. Lúc đầu, tôi nghĩ tôi sẽ dừng post để tập trung hoàn thành truyện và cũng để tập trung lết qua kì thi tốt nghiệp “trời đánh chạy không thoát”, nhưng sự yêu mến của các bạn lại níu kéo tôi post tiếp. Và với tôi, mỗi lần post chap là 1 sự sung sướng thật sự.

Nhưng rồi thời gian cứ kéo dài hơn sau mỗi lần post chap, phải bắt các bạn đợi, thử thách sự nhẫn nại của các bạn, tôi cảm thấy mình thật đáng trách. Và rồi tôi muốn thử vận may của mình. Tôi đã rất khó khăn khi viết ra những dòng chữ này.

“Tôi sẽ dừng post truyện. “

Có thể các bạn sẽ trách tôi hay hụt hẫng nhưng tôi cho rằng điều đó có lợi cho tôi, cho các bạn^^.

Tôi không nghĩ truyện của mình hay, văn phong bay bướm, ngôn ngữ rung động và quan trọng là nó viết về một thế giới xa lạ đối với những con người bình thường… nên tôi không dám đặt nhiều hi vọng nó sẽ được in thành sách (hahaha nếu được, tôi nhất định sẽ vui đến khùng mất_ mặc dù bản chất của tôi đã không bình thường mấy rồi^^ ) “Em yêu tôi hay cha tôi?” vẫn còn rất nhiều khuyết điểm. Nhưng nó thu hút được sự chú ý của các bạn. Tôi tự hào vì điều đó.

Cuối cùng, yếu tố chính dẫn đến việc dừng post là: Các bạn sẽ được đọc nó 1 cách trọn vẹn, không phải chờ đợi, không bị mất hứng. Vì một ngày nào đó, khi tôi hoàn thành tác phẩm này, nếu như nó được in thành sách, ước mơ của tôi sẽ thành hiện thực, còn không, sẽ không còn những ngày tháng chờ đợi dai dẵng, tôi sẽ post hết từ đầu đến cuối lên mạng như 1 lời xin lỗi.

Cảm ơn tất cả đã ủng hộ cho tôi, và xin hãy luôn yêu mến cái fic này.

Một ngày không xa, chúng ta sẽ gặp lại!

yaoifan. 17/2/2009

^^
    Còn ở đây, mình có đến Chap 11 và đã tổng hợp lại để bạn tiện xem và in ấn. Download link : http://www.mediafire.com/?j497rs8jna07dgm
    Thấy có ích - bấm thanks nhé !
    Thấy không có ích - cũng bấm thanks luôn nhé :))

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    489

ủa! hình như dancer cũng có post truyện này mà! ^^! bạn kiếm lại nha! danncer nhớ ko lầm thì có tới chap 23 thì phải! tới cái đoạn 2 cha con tranh giành 1 người á! ^^

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    246

Cái này là bản Phan lưu lại từ hồi xưa lắc xưa lơ rồi. :D H có người hỏi thì P up thôi :P
    Thấy có ích - bấm thanks nhé !
    Thấy không có ích - cũng bấm thanks luôn nhé :))

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    489

up! phát huy tiếp nhé! vậy xem như yêu cầu của hju đã đc đáp ứng ^^
    còn đây là link mà dancer post trong VB ^^
    http://www.vietboy.net/showthread.ph...388#post155388

Thanks
    26
    Năng lực viết bài
    294

Uhm, thanks nhiều. Hồi trước tui có nhưng delete, bây giờ kiếm lại khó quá. Chỉ nhớ nó tới chap hai mươi mấy (hình như là cái đoạn cha con tranh đoạt Yuki tới cái câu "Câu chuyện chỉ mới bắt đầu" hay sao ấy).

Quả thật kiếm lại khó quá, tìm trên Yaoiland nhưng không thấy, thanks dancer nhiều.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    489

không có chi! thật ra dancer cũng đang tìm 1 truyện!
    hồi trước dancer đọc trên ola! nhưng chỉ đến chap 48, tên truyện là "ngày mai", ai biết thông tin gì về nó thì giúp đỡ với nha!

Thanks
    26
    Năng lực viết bài
    294

Ây dà, tui không đọc trên ola nên cũng không để ý lắm!!! Thôi để về kiếm thử coi có không? Nếu có send cho!!!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    489

Quote Nguyên văn bởi hju Xem bài viết
    Ây dà, tui không đọc trên ola nên cũng không để ý lắm!!! Thôi để về kiếm thử coi có không? Nếu có send cho!!!
    Uhm.tks nha.hj.co j pm dancer.hjen taj dancer k co o nha.nen phaj dug dt cmt k dau.hjhj.

+ Viết bài mới
Trang 1/2 12 CuốiCuối