+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 8 của 8
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Exclamation Why XH chưa công nhận chúng ta? Bạn cần gì trên diễn đàn này?

Con người trải qua hàng ngàn năm tiến hóa chỉ biết có hai loại: đực và cái, trống và mái, trai và gái. Đây là cách phân loại cơ bản nhất dựa trên nền tảng tri thức còn hạn hẹp của ông bà chúng ta. Thực tế cho thấy, cách phân loại như thế là thiếu, rất thiếu là đằng khác. Những ai học máy móc, rập khuôn theo ông bà thì sẽ không có thiện cảm với loại không phải trai, không phải gái. Mà có định nghĩa nào đầy đủ, chính xác về trai và gái chưa? Trai là có cu, gái là có chym á!!! "Tất cả chỉ là tương đối". Giới tính con người phân biệt rạch ròi thì cũng hơi miễn cưỡng. Herher, mình thì nghĩ để hiểu chính xác giới tính của người khác thì phải có "lý lịch giới tính" á. VD, từ 0-15 tuổi: trai, 15-20 tuổi: bot, 20-22 tuổi: top,... Ý thức xã hội sẽ chuyển biến dần theo tồn tại xã hội để thỏa mãn nguyên lý phát triển. Đến khi thế hệ 9x làm cha mẹ, mình tin là lúc đó cái nhìn về giới tính sẽ thoáng hơn. Nếu tôi có con và con của tôi, có giới tính gì đi chăng nữa, tôi cũng chấp nhận. Bởi vì ba của nó đã trải qua một quãng đời vô nghĩa! Tóm lại, XH chưa công nhận chúng ta vì họ còn đang ngủ mê, hay nói cách khác: họ thiếu kiến thức! herher
    Trên diễn đàn này, bạn cần gì? Đối với khách, có thể họ đang tìm hiểu thêm về thế giới này để khẳng định giới tính của mình hoặc là để hiểu thêm về thế giới mà người thân của họ "dấn thân" vào, hay chăng là để thỏa mãn trí tò mò và "sự mở mang tầm nhìn" của họ. Cũng có một bộ phận khách lân la trên diễn đàn này để tìm bạn. Đối với các thành viên, chỉ đơn giản! Chúng ta cần sống thật với chính mình. Dễ dàng bắt gặp vẻ muôn màu trong thế giới này, có người dâm loạn, có người nhút nhát, có người xấu xí mà cũng có người tài năng... Dù gì đi nữa thì chúng ta đều thoải mái khi đã sống thật. Tuy vậy, cũng có hạng người "truy cùng giết tận", chúng giả danh chúng ta nhằm trục lợi. Vậy nên, mình nghĩ chúng ta nên xây dựng một bộ nguyên tắc ứng xử chung nhằm đưa cuộc sống của chúng ta có lề có lối. Đó cũng là nỗ lực nhằm khẳng định thế giới của chúng ta.

Sau đây, mình đưa ra một vài nguyên tắc được trình bày dưới dạng các câu ngắn gọn (khi kết bạn với nhau):
    - Bạn kết bạn để làm gì? Tìm người tâm sự (loại 1) hay để làm tình (loại 2). Có một vài khác biệt. Loại 1: tình bạn => tình dục, nghĩa là có thời gian để quá độ lên tình dục, loại này thì an toàn, bởi vì hợp tính thì làm tình, và có thể không chú trọng vẻ bề ngoài. Loại 2: trực tiếp vào vấn đề, loại này thì ăn cháo nóng nhưng mà chỉ dành cho những kẻ mê dâm và háo sắc, ai thuộc loại này thì thay đổi chóng vánh lắm, sợ!!!
    - Bạn chỉ muốn kết với những ai có bề ngoài bóng nhoáng hay sao? Với loại này, cho nó thấy wc, nó im là bạn nên biết dừng, đừng buồn làm gì ^^!
    - Đừng bức cung đối tượng, hãy tìm hiểu về cá tính của đối tượng xem có hợp ko? Lúc đầu làm quen chúng ta hay hỏi lặp lại: bạn tên gì? bạn ở dâu?... làm quen với 100 người thì có mấy trăm câu hỏi tương tự nhau. Để đơn giản, cứ giới thiệu về bản thân trước khi nói chuyện khác.
    - Đừng kết bạn hàng loạt! Việc kết bạn hàng loạt sẽ khó mà dẫn tới chân tình chân ý.
    - Hãy thành thật với đối tượng! Đã kết bạn nghĩa là muốn sống thật với mình, nhẽ nào lại nói dối, HỬ???

Trên diễn đàn này, chúng ta cần nhất là thẳng thắn và thành thật. Sự thật thì mất lòng, nhưng mà nó tiết kiệm cho ta nhiều thứ (tình cảm, thời gian, tiền bạc).
    Lần sửa cuối bởi x1x2x3; 09-06-2011 lúc 12:58 PM

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    329

Mặc định Re: Why XH chưa công nhận chúng ta? Bạn cần gì trên diễn đàn này?

Hok bít mục đích của tác giả viết bài này nhằm nói về cái gì???
    Đọc mà cảm thấy hơi bị rối!!
    Mod dancer đâu vô cho xin cái ý kiến coi!!^^
    Sống sao cho:
    Khi ta sinh ra, mọi người đều cười ,duy có ta là khóc.
    Khi ta mất đi, mọi người đều khóc, duy có ta là cười.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    489

Trên diễn đàn này, chúng ta cần nhất là thẳng thắn và thành thật. Sự thật thì mất lòng, nhưng mà nó tiết kiệm cho ta nhiều thứ (tình cảm, thời gian, tiền bạc).
    dancer cũng thích cái ý tưởng thế này!
    nhưng phải nhìn nhận vào thực tế! ViBi là một trang mạng xã hội! với những thông tin vô số và thật sự thì trong số đó có rất nhiều cái ảo!
    không chỉ ViBi mà ngay cả tất cả trang khác! ngay cả các trang .gov.ỏg đôi khi có những thông tin ảo!
    vậy xem ra "ảo"=hay nói khác hơn là không thành thật trở thành 1 yếu tố tất yếu được hình thành cùng với những gì chúng ta viết lên!
    ^^
    hì!
    nhưng nói gì thì cũng tks bài viết của bạn!
    ^^
    sống phải thành thật và biết tin tưởng ^^

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    489

Quote Nguyên văn bởi martinet Xem bài viết
    Hok bít mục đích của tác giả viết bài này nhằm nói về cái gì???
    Đọc mà cảm thấy hơi bị rối!!
    Mod dancer đâu vô cho xin cái ý kiến coi!!^^
    cmt sau có mấy giây! :(:(:(
    ps: ý kiến rồi đó!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    329

Quote Nguyên văn bởi dancerinthedarkaxmen Xem bài viết
    cmt sau có mấy giây! :(:(:(
    ps: ý kiến rồi đó!
    mấy giây gì, hum qua tới hum nay mà mấy giây àh???
    Thành thật và thật lòng thì ai mà ko mún nhưng ở cái TG thực bên ngoài còn tùm lum thì sao tới lược cái TG ảo này!! Vô Cùng khó!!
    Đến khi thế hệ 9x làm cha mẹ, mình tin là lúc đó cái nhìn về giới tính sẽ thoáng hơn.
    Uhm, cái này thì đồng ý, các bạn thế hệ 9x và 1 phần 8x dù là dị tính nhưng họ cũng đã hiểu bít về TGT3 nhiều hơn các thế hệ trước nên sẽ có cái nhìn thoáng hơn chút!!
    Nếu tôi có con và con của tôi, có giới tính gì đi chăng nữa, tôi cũng chấp nhận.
    Vì bạn là 1 gay nên tất nhiên sẽ thế, vậy nếu bạn là straight thì bạn có nghĩ vậy ko?? hoàn toàn ko bít được!!^^
    Sống sao cho:
    Khi ta sinh ra, mọi người đều cười ,duy có ta là khóc.
    Khi ta mất đi, mọi người đều khóc, duy có ta là cười.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    308

sax sụi tùm lum sữa! nói thì rất rất đơn giản ! nhưng làm thì mới khó chứ! nói thì nói rất hay nhưng bắc đầu làm thì khó khăng vô cùng! nhưng có thử thì hảy thử đi!
    theo tâm lý thì tác giả có ngoại hình ko đẹp, và wa nhiều phen chát tìm bạn, cho wc xong rồi người ta out! luôn nên bất đồng rồi lập topic nhầm cũng cố và mong tìm một tình bạn lâu dài ko phải wa trọng ngoại hình! nếu như tống tình nói sai thì thứ lỗi nha!
    have a nice day!
    chúc anh vui nha!
    †††Mãi mãi 1 tình yêu†††
    Anh_________Và
    Sẽ____(¯`v´¯)____Sẽ
    Mãi___ `•.¸.•´_____Chỉ
    Mãi____L0VE____Yêu
    Yêu_______Một
    Mình__Mình
    ___Em___
    Ya:[email protected]
    «™—tong—†¶—¶ ï €µ—tinh—™»
    «†™^_nghia_^™†»

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

keke mun biet dep hay ko, chat yahoo se biet. chi la luc ranh roi viet tam su cua minh cho moi nguoi doc thoy ^^
    Quote Nguyên văn bởi tongtinh Xem bài viết
    sax sụi tùm lum sữa! nói thì rất rất đơn giản ! nhưng làm thì mới khó chứ! nói thì nói rất hay nhưng bắc đầu làm thì khó khăng vô cùng! nhưng có thử thì hảy thử đi!
    theo tâm lý thì tác giả có ngoại hình ko đẹp, và wa nhiều phen chát tìm bạn, cho wc xong rồi người ta out! luôn nên bất đồng rồi lập topic nhầm cũng cố và mong tìm một tình bạn lâu dài ko phải wa trọng ngoại hình! nếu như tống tình nói sai thì thứ lỗi nha!
    have a nice day!
    chúc anh vui nha!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    308

Quote Nguyên văn bởi x1x2x3 Xem bài viết
    keke mun biet dep hay ko, chat yahoo se biet. chi la luc ranh roi viet tam su cua minh cho moi nguoi doc thoy ^^
    e nói là chỉ là đoán thôi ! nhưng nếu anh muốn chứng minh điều e nói là sai thì e chấp nhận ! a cứ pm cho e wa yh: hotcuteen
    †††Mãi mãi 1 tình yêu†††
    Anh_________Và
    Sẽ____(¯`v´¯)____Sẽ
    Mãi___ `•.¸.•´_____Chỉ
    Mãi____L0VE____Yêu
    Yêu_______Một
    Mình__Mình
    ___Em___
    Ya:[email protected]
    «™—tong—†¶—¶ ï €µ—tinh—™»
    «†™^_nghia_^™†»

+ Viết bài mới