+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 8 của 8
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    251

Mặc định Làm sao để quên đi 1 người khi mình đã quá yêu???

Cần thơ buồn.... Gửi Hồ Ngọc N.... người tôi yêu quý.....
    Hôm nay 6/8/2011 8:23P trời lại mưa, ngòi trong phòng 1 mình nỗi nhớ nghẹn ngào, tôi yêu người tôi nói vậy sao người không yêu tôi người lại không nói mà chọn cách ra đi thầm lặng như thế, người làm tôi nhức đầu, người làm tôi ngày càng mệt mõi sao người lại nhẫn tâm như thế hả người.... tôi muốn hét thật tô để đở nhớ người nhưng chỉ được chóc lát thôi rồi từng giây từng giờ từng ngày nỗi nhớ ấy cái dằn vật làm tôi đau đớn.... nhưng mà người nào có biết.... người thật ích kỷ, nhưng tôi không trách người mà ngược lại tôi càng nhớ người, càng yêu người.... tôi thầm mong mõi ngày chỉ cần nhận được 1 tin nhấn của người thôi thế tôi đủ cảm thấy hạnh phúc lắm rồi.... tôi đau đớn nhưng tôi không thể khóc được tôi không biết tại vì sao???? xin người hãy giải thoát cho tôi được không, đừng giày vò tôi nữa??? tôi không chịu nỗi cực hình này nữa rồi??? xin người hãy cho tôi biết tôi đã làm sai chuyện gì mà người ra đi trong lặng căm.... người ơi!!!!! Mưa to, trong căn phòng tôi lại nhớ người, trong tất cả các hành động tôi điều nhớ người, trên các con đường mà tôi và người cùng đi tôi lại nhớ người.... tôi nhớ cây cầu mới, nhớ chén tàu hũ, nhớ ly sữa.... nhớ những cử chỉ ân cần dịu nhẹ của người... tôi ước gì tôi được bên người... tôi sẽ không làm người buồn.... chắc tại vì tôi luôn cãi lý với người... tôi luôn ra vẻ ta đây, tôi luôn làm giọng hơn người, tôi không người cảm giác 1 người bạn hay 1 người yêu.... người ơi !!! tôi khao khát được quay trở lại những giây phút mà tôi ở bên người dù chỉ 1 ngày rồi tôi phải trả giá cả cuộc đời tôi cũng chịu.... người ơi !!!! sao tôi lại yêu người như thế???? yêu đến điên cuồng??? tôi chẳng hiểu tôi đang làm gì nữa???? khi bên người tôi cảm thấy thật ấm cún, tôi mong tôi học thật giỏi thành tài tôi sẽ cùng người đi đâu đó thật xa mà người muốn... nhưng tôi biết đó chỉ là ước mơ, tôi không thể ích kỷ để người phải chịu cuộc đời đau khổ vì tôi.... nhưng người ơi !!! tôi biết đây, tôi biết được kết quả 1 ngày nào đó người sẽ rời xa tôi đấy, nhưng người ơi !!! tôi không cam tâm, tôi nhức đầu lắm tôi tìm, tôi lục lọi mọi lý do vì sao người lại ra đi như thế??? ............ tôi muốn được bên người dù tôi biết người ko thích ở bên tôi, tôi muốn người hạnh phúc dù tôi biết người mà làm cho anh hạnh phúc ko phải tôi.... nhưng người hãy tin đây là sự thật" tôi chúc người hạnh phúc".... hi vọng 1 ngày nào đó người sẽ nói với tôi tôi đã sai chuyện gì??? tôi sẽ cám ơn người rất nhiều.... người ơi!!! giờ này trời mưa !!! làm sao tôi có thể quên được 1 người trong khi tôi quá yêu người.... tôi đã tìm nhiều cách nhưng tôi biết không thể... tôi đã rút ra được rất nhiều bài học từ việc tìm cách quên đi 1 người mà mình yêu quý.... nhưng chẳng thể nào quên được đâu??? tôi biết.... tôi đã biết yêu thật sự....
    Ít khi chúng ta có được một tình yêu trọn vẹn. Nhưng một khi tình yêu đó chân thành, nếu mất đi người yêu dấu, bạn vẫn chiến thắng đơn giản bởi bạn đã biết được cảm giác xốn xang, rạo rực khi yêu một người là như thế nào.
    Thời gian trôi đi và tình cảm của hai người không còn như xưa, không phải bởi vì người đó không còn yêu bạn nữa mà bởi vì bạn nhận ra rằng, họ sẽ hạnh phúc hơn nếu để họ ra đi.

Tại sao bạn nhắm mắt khi ngủ? Khi tưởng tượng? Khi hôn? Khi cầu nguyện? Đó là bởi vì những điều tốt đẹp nhất trên thế gian này không thể nhìn thấy được.

Có rất nhiều thứ mà chúng ta chẳng bao giờ muốn mất, có những người mà chúng ta chẳng bao giờ muốn rời xa. Nhưng hãy nghĩ, họ ra đi không phải đặt dấu chấm hết cho cuộc đời, họ đang mở ra cho bạn một cuộc đời mới. Hạnh phúc khi ta biết khóc khi đau, khi ta kiếm tìm và thực sự cố gắng. Hạnh phúc chỉ đến với những ai biết trân trọng những người xung quanh bạn gặp gỡ trong cuộc sống.
    Thế nào là một tình yêu cao cả? Đó là khi bạn đau khổ, nước mắt tuôn rơi nhưng vẫn còn quan tâm đến người ấy. Đó là khi họ thờ ơ với bạn nhưng bạn vẫn khát khao được gặp mặt. Đó là khi họ bắt đầu yêu người khác và bạn vẫn mỉm cười nói rằng: “Cầu mong hạnh phúc sẽ đến với anh!”.
    Nếu tình yêu không thành, hãy nghĩ rằng cuộc sống của bạn được tự do, hãy để trái tim bạn được thỏa sức bay lượn. Hãy nhớ bạn có thể tìm thấy và mất nó nhưng đừng bao giờ để tình yêu chết, đừng bao giờ làm băng giá trái tim mình.
    Những người mạnh mẽ nhất không phải là những người luôn luôn chiến thắng mà là những người có thể đứng dậy được sau vấp ngã. Vì lý do này hay lý do khác, tất nhiên trong cuộc sống, bạn sẽ học được những bài học quý giá từ chính bản thân và hãy cố gắng để đừng bao giờ phải nói lời hối tiếc.
    Tình yêu không phải là cách bạn quên như thế nào mà là việc ban tha thứ ra sao, không phải là lắng nghe như thế nào mà là thấu hiểu ra sao, không phải là bạn đã thấy những gì mà bạn cảm nhận về điều đó ra sao và hơn hết, không phải là bạn để họ ra đi như thế nào mà là bạn đã cố gắng giữ họ lại chưa.
    Thật nguy hiểm khi bạn cứ âm thâm khóc lóc. Những tiếng khóc nức nở sẽ cuốn trôi đi buồn đau trong khi những giọt nước mắt thầm kín như vết sẹo khắc sâu trong tim mãi mãi.
    Thà rằng phải chờ đợi một người mà bạn mong muốn còn hơn là lao đến những người đang chờ bạn. Và cũng thật tốt khi chờ đợi đúng người, vì cuộc sống quá ngắn ngủi nên đừng phí thời gian để mãi chỉ chờ đợi duy nhất một người nào đó..

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    351

Mặc định Re: Làm sao để quên đi 1 người khi mình đã quá yêu???

Không tồn tại một tình yêu vĩnh hằng mà chỉ có những kí ức vĩnh cữu.
    Chẳng bao giờ quên được người mình đã yêu, chẳng có cách nào cả. Bởi vì họ luôn ngự trị trong tim.
    Là một con người cực kỳ kiêu hãnh. Vô cùng nhạy cảm, dễ bị quyến rũ bởi những thứ có mùi vị xấu xa. Đang tìm một người để yêu và được yêu

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    489

Quote Nguyên văn bởi love coffee Xem bài viết
    Không tồn tại một tình yêu vĩnh hằng mà chỉ có những kí ức vĩnh cữu.
    Chẳng bao giờ quên được người mình đã yêu, chẳng có cách nào cả. Bởi vì họ luôn ngự trị trong tim.
    sm nói thế...ko lẽ không ai yêu nhau mãi mãi sao! bi quan quá zậy!
    buồn!
    tủi ghê!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    351

Quote Nguyên văn bởi dancerinthedarkaxmen Xem bài viết
    sm nói thế...ko lẽ không ai yêu nhau mãi mãi sao! bi quan quá zậy!
    buồn!
    tủi ghê!
    uk à , bằng chứng rõ ràng nhất là sm đang ế ê chề đây này.
    Đừng buồn, đừng tủi, mai mốt già sm về ở với uk hen XD
    Là một con người cực kỳ kiêu hãnh. Vô cùng nhạy cảm, dễ bị quyến rũ bởi những thứ có mùi vị xấu xa. Đang tìm một người để yêu và được yêu

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    489

uk à , bằng chứng rõ ràng nhất là sm đang ế ê chề đây này.
    Đừng buồn, đừng tủi, mai mốt già sm về ở với uk hen XD
    sm mà ế!
    ế hay là sm trăng hoa tung tăng bay bướm quá! nên mau chán!
    ko thèm!
    già rồi!
    hết xí quách! mới về ở với uk! :(
    buồn *tối nay cho ngủ dưới đất*

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    351

Quote Nguyên văn bởi dancerinthedarkaxmen Xem bài viết
    sm mà ế!
    ế hay là sm trăng hoa tung tăng bay bướm quá! nên mau chán!
    ko thèm!
    già rồi!
    hết xí quách! mới về ở với uk! :(
    buồn *tối nay cho ngủ dưới đất*
    sm lớn rồi, đã qua rồi cái thời hoa bướm đa tình. Già thì có tình già. Uk tưởng tượng cái cảnh uk già tóc bạc, ngồi đọc sách còn sm vào bếp nấu soup rồi ra đút uk ăn, thích không. Đừng giận sm mà, tối ngủ dưới đất một mình lạnh lắm. Ngủ 1 mình lại làm sm nhớ mùi tóc của uk ;)) cái mùi mấy hôm rồi chưa tắm ấy XD

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    489

sm lớn rồi, đã qua rồi cái thời hoa bướm đa tình. Già thì có tình già. Uk tưởng tượng cái cảnh uk già tóc bạc, ngồi đọc sách còn sm vào bếp nấu soup rồi ra đút uk ăn, thích không. Đừng giận sm mà, tối ngủ dưới đất một mình lạnh lắm. Ngủ 1 mình lại làm sm nhớ mùi tóc của uk ;)) cái mùi mấy hôm rồi chưa tắm ấy XD
    á á á á! nghĩ sao nói người ta mấy ngày chưa tắm! hả!
    hjc hjc! lâu ngày ko giáo huấn sm là sm ko có ra đáng gì hết nha!
    tối nay về nhà sớm nấu cơm xong quỳ trước cửa cho uk về xử tội! dám bêu rếu uk chốn thanh thiên thế này!
    tối về biết tay!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    251

cám ơn các bạn đã quan tâm bài viết.... chúc các bạn có 1 mối tình thật đẹp....

+ Viết bài mới