+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 2 của 2
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    322

Mặc định Có thể nào sống mà không yêu ai...?

Đối với bạn nào đã xem bộ phim Love of Siam thì có lẽ không lạ gì các câu hỏi se lòng của Mew: "nếu chúng ta yêu ai đó thật nhiều, liệu chúng ta có thể chịu đựng được đến một ngày phải chịu mất họ?", "liệu có thể không, khi yêu ai đó mà chúng ta không phải lo sợ đến giờ phút phải chia tay?, "và rằng, có phải sự chia tay là một phần của cuộc đời?", "đến lúc này tớ mới tự hỏi, có thể nào, chúng ta sống, mà không cần yêu ai, được hay không?"
    Đã gần 01 năm trôi qua kể từ ngày mình được xem bộ phim ấy, nhưng sao cảm xúc vẫn còn nguyên vẹn? Có lẽ do bản thân mình cũng đang phải đối mặt với câu hỏi lớn trong đời: có thể nào sống mà không yêu ai...? Tình yêu đối với mình sao mà mơ hồ quá, nhưng cũng sao lại to lớn và vĩ đại quá, khó có thể với tới. Tìm 01 người trong cái thế giới rộng lớn này sao lại khó đến vậy, có lẽ nào đi suốt cuộc đời này mình cũng không thể nào tìm được người thuộc về mình? Cảm xúc, cứ đến rồi đi, làm cho cả bản thân mình cũng không tin tưởng được nó, mình sợ một ngày nào đó mình sẽ phải chia tay nhau để chợt nhận ra cả cuộc đời trai trẻ vẫn chẳng có gì. Làm sao đây? Tại sao con người sinh ra cứ phải có tình yêu, tại sao không thể sống mà không yêu? Ai đó làm ơn định nghĩa giúp mình thế nào mới gọi là Sống hay không? Có phải sống là giàu sang sung sướng, là có người cho mình vui đùa cho thỏa mãn phút giây, có phải sống là mãi mãi chạy theo cái gì đó, để khi chiếm được rồi lại tìm đến với cái khác?
    Ta là ai trong cõi đời hoang vu này,
    Ta là ai trên thế giới vắng tiếng cười này,
    Ta chỉ có em và có ta...
    Em ở đâu? Có biết ta chờ em không?

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    489

Mặc định Re: Có thể nào sống mà không yêu ai...?

chuyện tình cảm khó nói trước được lắm!
    - nếu sống mà không yêu ai thì chắc lên núi tu rồi ^^! yêu ai hay ko cũng ko do bản thân mình quyết định mà chỉ là bản thân mình biết mà thôi! bik ngta ko tốt, ko thật lòng như đã yêu ngta rồi thì phải yêu thôi!
    - yêu nhau sâu nặng, yêu như ko thể xa nhau! chuyện đó có! 2 ng cũng thật lòng nhưng việc bên nhau mãi mãi thì cũng ko thể nói chắc chắn! dancer ko biết lý giải thế nào! nhưng vấn đề này dancer đã từng trãi! có thể nhiều bạn nói nếu đã yêu nhau như vậy sao lại có chuyện chia tay chỉ khi nào có lý do gì đó hay tính yêu chưa lớn! dancer nhận xét đó là câu nói của các bạn chưa yêu hay yêu mà chưa từng trãi qua những chuyện đó! trong cuộc đời này ko có gì là hoàn hảo hay vĩnh cửu! tình yêu cũng ko ngoại lệ!
    - và dancer chắc chắn! nếu đã yêu! việc mất hay ko gặp hay ko bên người đó nói chung là những gì ko thể bên người đó nữa sẽ là cảm giác buồn nhất bạn có thể trãi qua! nó là nỗi dư âm và da diết chứ ko như 1 vết cắt nhanh chóng! mà nó là vết cứa từng ngày ở ngay tim! nếu ai đó nói bản thân mình sau 1 thời gian sẽ quên đi ng đó! thật ra họ chỉ dangg9 giấu vết thương đi mà thôi ^^

+ Viết bài mới