+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    351

Post Mẹ ơi, con rẽ trái mẹ nhé!

9 tháng 10 ngày cưu mang con, mẹ mong baby của mẹ sẽ ra đời thật khỏe mạnh và tươi đẹp. Suốt 18 năm con mài đũng quần ở ghế nhà trường, mẹ mong con yêu sẽ học rộng hiểu nhiều, sẽ sống tốt vì trong mắt mọi người "mẹ là một người mẹ tốt, mẹ ươm trồng một hạt giống tốt và lẽ dĩ nhiên mẹ sẽ thu hoạch được trái tốt".

Mẹ thương con nhất trên đời. Vì thương con, mẹ làm tất cả, hi sinh và chiều chuộng những vòi vĩnh của con. Sẽ như thế nào nếu con không không phải là một thành quả đẹp như mẹ mong muốn.

Mẹ ơi, con rẽ trái mẹ nhé!

Mẹ à, ai sinh ra cũng mong muốn một cuộc sống tốt đẹp nhưng cuộc sống vốn dĩ không như điều ta mong đợi.

Thuở nhỏ, mẹ tập con viết tay phải, đã bao lần mẹ đánh khẽ tay con vì con cứ lén cầm bút tay trái. Vì sợ mẹ la, con đã ngoan ngoãn nắn nót từng nét chữ bằng tay phải nhưng khi lớn lên, con lại muốn viết tay trái để giữ lại một chút gì đó trong con, và con đã tập viết tay trái.

Thuở nhỏ, lúc đến ngã tư, mẹ thường dặn con phải luôn rẽ phải hoặc đi thẳng, rẽ trái là đều tối kỵ, cuộc sống cũng như đường đời. Hãy rẽ phải và đi thẳng để giống mọi người, để hoà nhập cùng tất cả. Nếu rẽ trái hẳn con sẽ gặp trở ngại... nhưng khi lớn lên, con nhận thấy có lẽ con sẽ không rẽ phải và đi thẳng.

Mẹ dạy con cuộc sống tồn tại song song mặt phải và trái, hãy nhìn vào mặt phải để sống tốt và đừng bao giờ trái lại... nhưng khi lớn lên, con bắt đầu nhận thấy con muốn trái lại một số mẹ à.

Con thích con trai, con là một người đồng tính... hẳn mẹ sẽ rất buồn nếu biết con như thế. Con biết với linh cảm của một người mẹ, hẳn mẹ cũng mơ hồ điều đó. Con từng ở trong mẹ, cùng đập một nhịp tim và thở cùng mẹ thì lẽ nào con nghĩ gì, muốn gì mẹ không biết. Nhưng có lẽ sự thật thì khó mà chấp nhận.

Đồng tính thì có gì là sai... con có muốn thế đâu. Người ta thích rẽ phải, còn con thích rẽ trái, chẳng phải vì con ương ngạnh... nhưng vì con là thế. Mà mẹ ơi, con không lạc loài khi rẽ trái đâu, vì con biết cũng nhiều người rẽ trái như con... con không một mình...

Con rẽ trái mẹ nhé!

Rẽ trái con sẽ thấy cuộc sống con dễ thở hơn, con sẽ không thấy mặc cảm khi nhìn sâu vào mắt mẹ nữa, vì trước giờ tự trong tim con, con thấy mình cứ như là người có lỗi. Nhưng con nói rồi, đồng tính có phải là lỗi đâu...

Con đâu như những đứa con nít chạy theo lối vui chơi trái tính.

Con cũng có phải những người không biết nhận thức đâu đúng đâu sai.

Đôi khi con ngớ ngẩn trách mình sao sinh ra lại như thế... nhưng nếu tự trách mình thế thì khác nào con trách mẹ tạo nên con như vậy... Không ai có lỗi...

Con nghĩ đã đến lúc con không nên tự dằn vặt mình nữa, chỉ là con thích như thế chứ con có phải người xấu đâu. Con ước mình sẽ tự nhún nhảy theo bước đi của riêng con như chú chim cánh cụt trong "happy feet". Con không bỏ ngoài tai những lời mẹ dặn và vượt tất cả một cách bốc đồng, nhưng con mong mẹ hiểu cho con "rẽ trái".

sưu tầm
    Là một con người cực kỳ kiêu hãnh. Vô cùng nhạy cảm, dễ bị quyến rũ bởi những thứ có mùi vị xấu xa. Đang tìm một người để yêu và được yêu

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    351

Mặc định Re: Mẹ ơi, con rẽ trái mẹ nhé!

:adore: :adore: :adore:

nói chung chỉ có thế biết ngày hôm nay ra sao ..............liệu có ai có thể chung bước cùng ta đến cuối con đường
    Hay chỉ là những kẻ đến rồi đi như một cơn gió lạ
    Ôi phải chăng tình chỉ đẹp khi quần chưa cởi , quần cởi rồi chỉ còn sởi lởi với nhau :'( :'( :'( :'( :'(
    Là một con người cực kỳ kiêu hãnh. Vô cùng nhạy cảm, dễ bị quyến rũ bởi những thứ có mùi vị xấu xa. Đang tìm một người để yêu và được yêu

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    296

Baj nay hay wa ... Nhju luc style cug muon noj cho me bjk lam nhug moj lan dj mo mjeng thj laj ko noj dc nhug j mjh da nghj ... Hay ko bjk noj sao nen dah thoj ...
    Admin xoá chữ ký!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    304

ý nghĩa.... Cuộc đời phải có người rẽ trái, phải có người đi thẳng or rẽ phải? K phải mình khác người hoặc cố tự làm cho mình đb nhưng mà đời phải như vậy. Có như vậy mới là đời :D
    Nếu sống k theo những dzì mình mong muốn, k đc làm điều mình muốn làm thì đó k còn là 1 cuộc đời nữa. Đó chỉ là 1 con rối trong tay người múa rối mà thôi.
    Hãy sống và làm theo điều mình nghĩ :))

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    350

hix hix... bài này đọc lâu rùi... giờ đọc lại vẩn bùn... ko bít rùi sau này G ra sao nửa... mami G ra sao nửa... nghỉ tới bùn nảo ruột... :cry:
    Căn nhà này sẻ của bố và ba ^^

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    312

hay wa' àk. Tâm sự 1 nguời con với mẹ. mình cũng muốn nói lắm. Nhưng ko bít phải làm sao nữa. hiz
    Hội Phó Huynh Đệ Hội

Hỏa Diệm Đại Ma Vương

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    309

sao mọi ng đều đau đầu về gia đình
    cứ vô tư sống với bản thân nhưng gia đình là gia đình nếu ko tiện nói nhưng cũng đừng dằn dặt bản thân mình , đắng đo suy nghĩ cái tương lai sẽ thế nào . Nó ra sao ko ai biết được . Thế nên thì bình thường là tốt nhất mình sao thì ra sao , đừng lo gì cả . . . . Ko ai từ chính đứa con mình mang trong người 9 tháng 10 ngày cả , những ng mà đành tâm mà từ vã thì chính những người đó mới ko xứng đáng làm mẹ . Nếu chỉ là 1 vài lời mắng mủ , cấm cản , những cái đánh đau xót " có thể thấy rõ vì khi đau ng mẹ thường cry đó " thì chắc mẹ sẽ bỏ qua thôi . ..
    Xách dép zọt .....!!!
    Tình là chi ?
    Đời là chi ?
    Mà sao toàn buồn đau.

+ Viết bài mới