+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 6 của 6
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Hạnh Phúc Chính Là Em

Hạnh phúc của anh là vậy đó. Đơn giản. Thật gần. Và tràn ngập hình ảnh của em.
    Thời thơ ấu, anh là một cậu bé mộng mơ. Rất thích nghe những câu truyện cổ tích bà thường kể. Và chỉ chịu đi ngủ khi ngoại kể xong đoạn công chúa ngủ trong rừng thức dậy sau nụ hôn của chàng hoàng tử đẹp trai, tuấn tú; hay nàng Lọ Lem ướm vừa vặn chiếc giày nhỏ vô tình đánh rơi... Những lúc ấy, anh thường ngô nghê ngọng nghịu với bà rằng, "hạnh phúc quá ngoại nhỉ?". Mặc dầu ngày ấy, anh có hiểu hai từ hạnh phúc là gì đâu.
    Giờ đây, cậu bé ngày xưa đã là một thằng ku 21 tuổi, cao lớn và lỳ lợm. Không còn mơ mộng mộng mơ thích lạc vào chốn thần tiên trong các câu truyện cổ tích. Anh lao vào cuộc sống xô bồ, bon chen với nhịp đời ngột ngạt hối hả. Đôi lúc, trông anh thật dửng dưng với yêu thương của tình người, thờ ơ trước những cung bậc của âm thanh cuộc sống. Nhưng sâu lắng trong tâm hồn, trái tim anh vẫn âm thầm thổn thức với những niềm hạnh phúc giấu kín của mình.
    Trong những giấc mơ êm đềm và giản dị, hình ảnh của em thật đáng yêu và gần gũi. Dễ thương và nhẹ nhàng như áng mây bồng bềnh, lãng đãng trôi trong chốn thần tiên cổ tích. Ấm áp với những cái nắm tay cuối chiều đông lạnh giá. Trong thoang thoảng hương thơm của loài hoa đồng nội, tiếng ríu rít rộn ràng của chim muông và cả tiếng "nghé ọ" gọi bầy của đàn gia súc gặp cỏ xa xa.
    Hạnh phúc của anh là vậy đó. Đơn giản. Thật gần. Và tràn ngập hình ảnh của em. Lúc thì nhẹ nhàng như những cơn gió mùa thu, khi lại êm đềm như mặt nước hồ xuân gợn sóng. Hay ấm áp như những giọt nắng lung linh trong chiều đông hửng nắng để rồi thật dễ chịu với cơn mưa giữa trưa hè nóng nực.
    Anh không còn là cậu bé ngày xưa, để ngượng nghịu thì thầm với em rằng, "hạnh phúc quá em ơi". Hay mạnh dạn hét to cho cả thế giới biết anh yêu em nhường nào…
    Nhưng, anh có thể ôm em thật chặt, ngắm em thật lâu và cười với em thật nhiều. Bởi vì, em chính là niềm hạnh phúc của đời anh.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Re: Hạnh Phúc Chính Là Em

O_O bai viet hay lam ban oi, neu ban dung cam cam trinh bay tam su nay voi bat cu nguoi nao thj tui cung xin bao dam ho. se sup do truoc ban cho ma xem,bai viet ghj cam dong that do :chiatay: doc ma mun khoc ^^chuc ban thanh cong tjm dc hanh phuc cua mjnh :angel: bye bye :byebye:

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

How cute and sweet u r !
    Hoài niệm đến da diết.... đôi khi tự huỷ hoại bản thân.Nhưng vẫn sống.Kỳ lạ !

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    365

ôi Tình iu, thật là lãng mạn :-*:

Thiên Hoàng Thiên Tam Giới
    °¤° When the king smiles® °¤°
    Baby, if you wanna love me ......

Thanks
    0
    Năng lực viết bài