+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 4 của 4
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    251

Mặc định Buồn ơi !!!! Khi nào mi mới rời xa ta...

Cô đơn quá... hôm nay đi vừa tan học tự dưng nỗi cô đơn dân trào... tôi buồn và cô đơn quá... tôi rất thèm khác có được một sự quan tâm.... nhưng..... tôi biết tôi sẽ ko bao giờ có được trừ khi tôi là 1 đứa con gái thật sự vì tôi biết rằng thế giới thứ 3 sẽ ai cho tôi được cãm giác an toàn, nỗi cô đơn và sự lạc lõng ở đất khách Cần Thơ. Học mệt mõi tôi ko than, cực khổ tôi ko nãn nhưng sao tôi lại khóc 1 mình trong cân phòng này chứ... nỗi Buồn có sức mạnh to lớn thế sao.... nó có thể làm 1 thằng Gay mạnh mẽ như tôi có lúc phải ứa nước mắt... tôi đã trãi qua nhiều mối tình, những mối tình ngỡ như trong mơ nhưng ko ngờ kết thúc lại ko hay... đoạn kết của tình yêu là hôn nhân, con trai và con trai sao cưới nhau được vì thế tôi rất đau khổ, khi đêm về, khi có chuyện vui khi có nỗi lòng muốn nói tôi ko biết nói với ai cả chỉ ngòi đây viết lên tâm sự của mình... có người thì cãm thông có người thì khinh bỷ.... sao cuộc đời này lại như thế đối với tôi và chúng ta vì sao ko phải là 100% nữ hay 100% nam mà lại là 1 thằng Gay... có phải đây là trò đùa của tạo hóa....
    Về đâu lúc ngày đã hết, Ánh đèn đường hắt hiu buồn,
    Mình tôi giữa hè phố vắng nỗi buồn nặng trĩu không tên.
    Trót sinh ra phận mình trái ngang, yêu đương khác thường,
    Sống giữa đời mệt nhoài âm thầm chịu bao đắng cay....

ĐK:

Bình minh không đến bao giờ, đời tôi rồi sẽ đi về đâu,
    Khi quanh tôi thế gian là tiếng chê bai cười đùa xa lánh.
    Tình yêu tôi vẫn đi tìm rồi tình gục chết giữa ngàn khơi,
    Thế gian ơi để tôi sống yên bình......

Tình yêu tôi vẫn đi tìm rồi tình ngục chết giữa ngàn khơi,
    Trái tim tôi chỉ mong sống yên bình.
    Yahoo: Minh Quân [email protected] hi vọng sẽ có một ngày tôi tìm được người mình cần, 1 người có học thức, 1 người biết nghỉ cho người khác, 1 người có cãm xúc và 1 người đừng xem tôi như công cụ tình dục.... ước mơ tôi là được ở chung với người mình yêu.... chỉ như thế là đủ..... 0163.567.9683

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    237

Mặc định Re: Buồn ơi !!!! Khi nào mi mới rời xa ta...

Cuộc sống mà bạn, cái gì cũng có ngoại lệ. Quan trọng là phải biết coi trọng bản thân mình trước hết. Khi đó, bạn sẽ thấy cuộc sống còn nhiều thứ để bận tâm hơn là chuyện tại sao mình ko 100%, ko 100% nữ...

Thanks
    3
    Năng lực viết bài
    438

bạn có chắc rằng nếu mình là người bình thường thì sẽ hạnh phúc không? nếu 100% là nữ hay nam thì bạn sẽ có cuộc sống tốt đẹp hơn?
    Cuộc sống là do bản thân mình mà ra, hiện tại cũng đã có vài cặp đồng tính cưới nhau đấy thôi, cuộc sống do mình tạo ra chứ không phải nó tạo ra mình, hãy làm cho nó tươi sáng, hãy vẽ nên một bức tranh tuyệt vời, đôi khi có 1 chút chạnh lòng nhưng hãy sống vui, để mỗi ngày bạn thức dạy và bước xuống nhà với câu hát " một ngày mới nắng lên e dang tay chào đón "
    Thân, chúc hp
    People cry, not beacause they're weak.
    It's because they have been strong for too long

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    242

Nếu là 100% boy thì bạn có hp ??
    Nếu là 100% nữ thì bạn có hp ??
    Hãy chấp nhận cuộc sống thực tại , nó như 1 khu vườn , nếu bạn chăm bón tốt thì sẽ muôn màu muôn vẽ thôi ^^.
    Trong tình yêu , hôn nhân là cái kết và cũng là cái mở đầu của 1 cuộc sống khác 1 vai trò khác . Đối với người bt kết hôn , có con việc này có vai trò như 1 sợi dây ràng buộc họ với nhau . Còn đối với TGT3 tình yêu rất mong manh , dễ vỡ , cùng nhau đi dc đến hết con đường càng khó hơn . Nhưng có ai vì thế mà bi quan đâu , có 1 câu rất hay " Nếu bạn tin mọi thứ tốt đẹp thì nó sẽ tốt đẹp , nếu bạn không tin nó tốt đẹp thì mãi mãi nó chỉ là thứ xấu xa "( câu nói bất hủ của Kirio&Jlaw ):m44::m44:

+ Viết bài mới