+ Viết bài mới
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 17
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    429

Mặc định Chúng ta nên làm gì để Việt Nam cho kết hôn đồng giới và loại bỏ kì thị giới tính???

Hôm nay mình muốn thảo luận với những ai quan tâm tới vấn đề này.Nước ta có tỉ lệ người đồng giới khá cao.Nhu cầu dc kết hôn là quền bình đẳng ko có gì sai trái?Ta nên làm gì để đòi quyền của chúng ta nhỉ.Mong các bạn đóng góp ý kiến.Mà mình nghĩ diễn đàn của người đồng giới khá nhiều,ở diễn đàn nào ta cũng đưa ra và thảo luận.đây sẽ là mục đích tốt đẹp và điều mà diễn đàn nào cũng muốn hướng tới.Sao ta ko bắt đầu hành động từ ngay hôm nay nhỉ.nếu ta tập hợp đc nhiều phương án.và có 1 kế hoạch cụ thể.Chắc ta sẽ có nhiều hướng giải quyết.Có ai dám đứng ra để làm người chỉ đạo ko.Tất nhiên người lãnh đạo này ko đc điệu là điều khá quan trọng.vì họ là người đại diện cho giới.họ sẽ loại bỏ dc ý nghĩ trong nhiều người là gay thì điệu đà bóng lộ.Tôi ko thế và nhiều bạn cũng vậy.Chúng ta hoàn toàn bình thường như bao người con trai khác chỉ khác về tình cảm.Các bạn hãy đóng góp thật nhiều ý kiến nhé và bạn nào biết thêm diễn đàn nào về người đồng giới hãy poss lên vấn đề này nhé.Mà ko chỉ diễn đàn người đồng giói ko thôi mà diễn đàn nào cũng dc.Và tôi mong có người sẽ đứng ra là người đứng đầu.Mình thì mới là học sinh.Suy nghĩ chưa chính chắn ăn nói cung ko tốt nên đừng bạn nào bảo mình làm người đứng đầu nhé.Do 1 phần mình cũng ko tự tin.mình còn ko dám nói vs gia đình mình chỉ nói vs anh trai ruột va mấy đứa bạn thân thui.Nhiều người sẽ cho rằng mình điên rồ hoặc đây chưa phải là lúc nhưng ta cứ đợi thế thì đến bao h mới làm đc.Tôi nghĩ ta phải hành động ngay từ hôm nay.Viẹc đầu tiên là phải có nhiều ý kiến đã.Mình ko biết ta nên bắt đầu từ đâu.Làm thế nào để đưa ý kiến đó lên quốc hội.Haha.Mình gà mờ lắm chẳng biết gì đâu.nên mình muốn nhiều người thảo luận.Tôi thì khá may mắn vì tôi nói vs ai thì họ đều ủng hộ và chơi như bình thường.Hãy bắt đầu nào.....

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    395

Mặc định Re: Chúng ta nên làm gì để Việt Nam cho kết hôn đồng giới và loại bỏ kì thị giới tính

mình thấy bạn nói đúng lắm,cộng đồng đồng tính việt nam chưa bao giờ lên tiếng để bảo vệ quyền lợi bình đẳng của chúng ta.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    429

Mặc định Re: Chúng ta nên làm gì để Việt Nam cho kết hôn đồng giới và loại bỏ kì thị giới tính

ui buồn ghê chẳng ai thèm đóng góp.Hình như ko ai ai quan tâm hay sao ý.Huhu>có mỗi 1 bạn ủng hộ.Hic hic

Thanks
    160
    Năng lực viết bài
    10

Mặc dù cũng là gay nhưng Mr. Google thấy chuyện 2 người cùng giới kết hôn với nhau thật là kì cục. Cứ cặp bồ thôi là ổn rồi, hiện dư luận VN cũng đâu khó khăn với chuyện cặp bồ đồng giới nữa.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    429

Quote Nguyên văn bởi Mr. Google Xem bài viết
    Mặc dù cũng là gay nhưng Mr. Google thấy chuyện 2 người cùng giới kết hôn với nhau thật là kì cục. Cứ cặp bồ thôi là ổn rồi, hiện dư luận VN cũng đâu khó khăn với chuyện cặp bồ đồng giới nữa.
    Theo minh thi tinh yeu phai chung thuy.neu yeu nhau 1 thoi gian roi bo thi bao h moi co dc hanh phuc thuc su.That ra cho ket hon hay ko ko phai la dieu quan trong.Nhung thanh kien ve gioi minh van con rat cao.nen minh muon thao luan de xoa bo su ki thi.khong nhung vay.Ban khong muon song ben nguoi minh yeu thuong tron doi sao.Cu phai len lut dau co hay ho j.Neu 2 ban ve o vs nhau thi ko phai se vui hon sao.Chu cu moi nguoi 1 nha thi.Ko biet the nao nua.Do cug la 1 cach song.Nhung nhu vay thi phai di chuyen nhieu.Ma nhung nguoi hang xom quanh minh con cang nghi ngo hon.Du sao kieu ji thi van phai che dau.Chung ta se gap rat nhieu chuyen phuc tap.Nen loai bo dc thanh kien moi la dieu quan trong nhat.Hien nay minh biet co 1 cong dong la flag dang lam viec do.Minh muon phat trien nhung cong dong nhu the.De jup nguoi viet nam loai bo han thanh kien.Vi vay neu dc ket hon dong joi se la 1 tuyen bo co phap li de moi nguoi thua nhan va se cam thay dong tinh la 1 chuyen binh thuong.Ban co nghi nhu vay ko?Theo minh biet o trung Quoc da co 1 nguoi de nghi lam nhu vay.Nhung da 2 lan that bai do ko xin du chu ki cua nhung nguoi trong quoc hoi.Nen chung ta phai thao luan dua ra van de nay,ban co hieu ko

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    490

Nói thì nói vậy, nhưng nếu cho phép và bảo mình kết hôn với ng` mình yêu thì thật sự mình cũng chưa sẵn sàng. Vẫn đang hài lòng với những gì mình đang có

Thanks
    27
    Năng lực viết bài
    401

luật là luật ! luật chỉ dựa vào nhân quyền mà đưa ra thôi
    vấn đề kỳ thị không nằm ở luật mà ở mỗi người -
    giống như chứng bệnh thôi
    nghe bệnh cảm - bệnh sốt hay đau chân tay chúng ta thấy bình thường , không quan tâm
    nhưng nghe bệnh lao - bệnh HIV thì phản ứng tự nhiên chúng ta sẽ tránh xa hay dè chừng
    DTLA không phải bệnh nhưng một số ít người đã làm cho nó thành bệnh , trong này có cả những người không thuộc giới DTLA nhưng đã thêu dệt hoặc gặp phải nhiều người DTLA quá đáng, tự dựng bản thân họ sẽ có cảm giác sợ hãi , kinh sợ
    tốt nhất ở mỗi cá nhân thôi , việc kết hôn là kết quả tình yêu , là gốc rễ của gia đình ,
    tạo hóa sinh ra giống đực giống cái tất đã có sắp đặt , nếu đi ngược lại tất có hiệu ứng không tốt ,
    nếu việc đưa ra luật làm thay đổi quan niệm của mọi người thì rất tốt , nhưng thực tế nó chỉ trên giấy tờ, việc nhìn nhận thì còn rất xa và rất khó
    theo tôi thì việc đi đến kết hôn là điều rất khó và khi ai đó quyết định kết hôn trong giới này hãy chuận bị tâm lý thật kỹ - bởi bạn sẽ không chỉ nhận được hạnh phúc mà cả đắng cay nữa, bạn nhận được cái nào nhiều hơn có lẽ người trong cuộc hiểu nhất
    nên tôi thấy chỉ dừng lại ở mức quan hệ bạn bè là tốt nhất -
    quan niệm người việt nam rất khó tính và xưa cũ , mỗi cá nhân đạp lên quan niệm này để sống ,để tìm đến chính mình sẽ trả giá rất đắt
    1 con cá sẽ không lội được ngược dòng nếu không được cả đàn giúp sức
    nhà nước thông qua chỉ giải quyết được một phần vấn đề , có thể xã hội sẽ nhìn với cái nhìn dễ chịu hơn , nhưng để chấp nhận có lẽ.... hãy để thời gian trả lời !!
    Lần sửa cuối bởi nguoimoi21; 19-05-2011 lúc 12:40 PM

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    429

Quote Nguyên văn bởi nguoimoi21 Xem bài viết
    luật là luật ! luật chỉ dựa vào nhân quyền mà đưa ra thôi
    vấn đề kỳ thị không nằm ở luật mà ở mỗi người -
    giống như chứng bệnh thôi
    nghe bệnh cảm - bệnh sốt hay đau chân tay chúng ta thấy bình thường , không quan tâm
    nhưng nghe bệnh lao - bệnh HIV thì phản ứng tự nhiên chúng ta sẽ tránh xa hay dè chừng
    DTLA không phải bệnh nhưng một số ít người đã làm cho nó thành bệnh , trong này có cả những người không thuộc giới DTLA nhưng đã thêu dệt hoặc gặp phải nhiều người DTLA quá đáng, tự dựng bản thân họ sẽ có cảm giác sợ hãi , kinh sợ
    tốt nhất ở mỗi cá nhân thôi , việc kết hôn là kết quả tình yêu , là gốc rễ của gia đình ,
    tạo hóa sinh ra giống đực giống cái tất đã có sắp đặt , nếu đi ngược lại tất có hiệu ứng không tốt ,
    nếu việc đưa ra luật làm thay đổi quan niệm của mọi người thì rất tốt , nhưng thực tế nó chỉ trên giấy tờ, việc nhìn nhận thì còn rất xa và rất khó
    theo tôi thì việc đi đến kết hôn là điều rất khó và khi ai đó quyết định kết hôn trong giới này hãy chuận bị tâm lý thật kỹ - bởi bạn sẽ không chỉ nhận được hạnh phúc mà cả đắng cay nữa, bạn nhận được cái nào nhiều hơn có lẽ người trong cuộc hiểu nhất
    nên tôi thấy chỉ dừng lại ở mức quan hệ bạn bè là tốt nhất -
    quan niệm người việt nam rất khó tính và xưa cũ , mỗi cá nhân đạp lên quan niệm này để sống ,để tìm đến chính mình sẽ trả giá rất đắt
    1 con cá sẽ không lội được ngược dòng nếu không được cả đàn giúp sức
    nhà nước thông qua chỉ giải quyết được một phần vấn đề , có thể xã hội sẽ nhìn với cái nhìn dễ chịu hơn , nhưng để chấp nhận có lẽ.... hãy để thời gian trả lời !!
    ui bn viet hay that.MInh cung cung hoi dong tinh.Vi tu khi minh noi voi 3 nguoi ban.Roi noi them voi nhieu ban hon.Nhung tat ca deu cam they do la viec bt.H thi phai den chuc nguoi bk minh nhu the.Ho de thong cam va van choi vs minh nhu binh thuong.Ho kham phuc minh hon.MInh nghi roi dan dan moi nguoi se thay doi suy nghi.Dung nhu ban noi.Neu gay dung dc 1 hinh anh dep ve cong dong DTLA thi moi nguoi se ko con ki thi.MInh la 1 nguoi song tich cuc,Song trong tap the dc moi nguoi yeu quy.Nen khi noi gioi tinh,Ban minh deu thay bt.Chung ta nen dung cam noi that se thay de song.Va tu khi minh noi si than roi con thay than hon nua co.Ngay voi ca anh trai ruot minh cung vay.CO le do tui minh la 9x nen co suy nghi rat thoang.Nen minh nghi dan dan ho se thay doi dc quan diem phu thuoc vao chinh nhung dieu minh dang lam bay h day.Cac ban hay co gang len.Xay dung 1 hinh anh dep ve cong dong minh nhe!!!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    490

Thay đổi suy nghĩ của 1 người ko phải dễ, 1 sớm 1 chiều có thể được huống chi là cả 1 số đông. Cho dù có là gì đi nữa thì chúng ta vẫn là thiểu số, một thiểu số thì khó tránh khỏi bị thiệt thòi.
    Là tinh nhân của nhau thì dễ, sự lúc nào cũng cảm thấy thiếu thốn thời gian cho nhau. Trong thời gian ấy thì cái gì chúng ta cũng chấp nhận, quên và lờ đi những khuyết điểm. Thế nhưng khi sống chung với nhau thành một gia đình thì sẽ có rất nhiều bỡ ngỡ xuất hiện. Thử hỏi có hạnh phúc ko? Xin trả lời có. Vậy còn những đắng cay, đau khổ? Tất nhiên là phải có. Nhưng việc quan trọng là cái nào nhiều hơn, và chỉ có người trong hoàn cảnh ấy mới là người biết chính xác nhất mà thôi.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    463

có người mở màng thì tui củng nhào vô!!^^
    Có ý tán đồng với GG, hôn nhân là cái hợp thức hóa của tình yêu mà thui, quan trọng ko nằm ở đó!!^^
    Vấn dề của chủ topic cũng là vấn để mình có quan tâm đến. Gần đây, mình có làm cái khảo sát về TGT3 và câu có lẽ làm cho mình bí và suy nghĩ nhiều nhất là: Bạn có thể giúp người đồng giới được cộng đồng đối xử bình đẳng và cảm thông hay ko? Nếu có thì bạn sẽ làm gì để giúp họ?? => câu hói rất ư dễ trả lời nhưng để thực hiện thì ko dễ chút nào
    Cộng đồng người đồng tính nước ta tuy đông nhưng hoạt động lẻ tẻ, may ra còn có những diễn đàn lớn như vietboy đây.Hầu hết người trong giới giữ kín chuyện bản thân, rất ngại mà thậm chí phải nói là sợ đối mặt với sự kì thị từ mọi người, còn báo chí thì hầu hết phanh phui cái xấu trong giới( ko phủ nhận hoàn toàn nhưng số bài viết cảm thông có lẽ ít hơn hẳn) mà đây có thể nói là vũ khí tuyên truyền lợi hại nhất cho cộng đồng (bạn có bao h nghĩ đến 1 tạp chí hay tòa soan báo dành cho TGT3 chưa??) và có lẽ quan trọng nhất là nhận thức của mọi người còn quá nặng vì họ chưa hỉu rõ về giới và càng xa lánh thì lại càng ko hỉu rõ mà còn hỉu lầm nữa!!( bản thân mình là gay kín mà khi tiếp xúc với các bạn lộ còn thấy có khoảng cách huống chi là người dị tính, người trong giới còn ko thông cảm cho nhau thì lấy ai mà thông cảm cho mình!!T_T)
    Theo mình bít thì hiện nay Quốc hội nước ta đang bàn bạc về việc đưa vào luật 1 số điều về người đồng tính, đây có lẽ là 1 chút khả quan cho chúng ta về mặt pháp luật nhưng Bộ Y tế lại đang xếp người đồng tính vào nhóm nguy cơ lây nhiễm HIV [email protected][email protected]
    Thiệt hok bít phải nói gì [email protected][email protected]
    Lần sửa cuối bởi martinet; 20-05-2011 lúc 08:06 AM
    Sống sao cho:
    Khi ta sinh ra, mọi người đều cười ,duy có ta là khóc.
    Khi ta mất đi, mọi người đều khóc, duy có ta là cười.

+ Viết bài mới
Trang 1/2 12 CuốiCuối