+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 6 của 6
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    252

Question Khi Cô Đơn Kéo Về

khi viết dòng tâm sự này,cũng chính là lúc tôi mất đi niềm tin nơi tình cảm.......

cứ nghĩ đã tìm đc 1 người thật sự cho mình cảm giác bình yên,đã là người minh cần tìm và sẽ có được những ngày tháng bên nhau hạnh phúc..anh cho tôi biết bao nhiều niềm tin,những ước mơ về ngày mai 2 đứa đang hiện ra trong trí nhớ của tôi,những dự định......anh đã hứa mua cho cả 2 chiếc nhẫn khắc tên 2 đứa mà tôi rất thích.....anh đã hứa sẽ chở tôi đi biển bởi vì tôi chưa bao giờ đc đi biển cùng người mình yêu...và a còn hứa sẽ......................nhiều lắm......Giờ đã vỡ tan hết tất cả rồi......mất hết tất cả rồi......

Anh nói rằng anh ko lo được cho tôi,và ko nhiều thời gian dành cho tôi........Đây chỉ là cái lý do anh đặt ra........Tôi đâu cần gì nơi anh,tôi chỉ cần 1 người quan tâm cho tôi lúc vui lúc buồn....Khi tôi buồn,tôi khóc,anh bên cạnh và lau nước mắt cho tôi.Khi tôi vui,anh ở bên và cùng tôi chia sẻ,cùng cười với tôi.......Khi tôi gục ngã giữa con đường đời đầy mệt mỏi,anh đến và cho tôi tựa vào bờ vai anh như 1 điểm tựa.....tiếp cho tôi nghị lực để bước qua mọi khó khăn.........

Chỉ những lời hỏi han...những dòng tin nhắn nhưng làm ấm lòng tôi,1 người đã trải qua nhiều tháng ngày cô đơn,hơn ai hết tôi khao khát lắm đc 1 niềm vui từ tình cảm.....Nhưng dường như những điều tôi nghĩ quá lớn lao và xa vời đối với tôi.....

Yêu 1 người chẳng gì là đúng hay sai,là đáng hay ko,chỉ vấn đề là còn hay đã hết.......Còn có thể cho nhau những niềm vui hạnh phúc hay hết những tháng ngày mình có nhau.........

Tôi đang khóc rất nhiều,và vội vàng viết nên những u uất trong lòng bấy lâu,tôi buồn bởi vì từ trước tới nay.....khi thương 1 người nào đó tôi trao hết tất cả niềm tin tôi có,và tôi nghĩ rằng ng đó cung trao cho tôi tình yêu mà ng dành tặng...Nhưng cái kết tôi đã biết từ trước,chỉ là tôi giả vờ để tôi được hạnh phúc những ngày tháng tôi có anh....rằng anh ko hề yêu tôi,cái anh đến với tôi chỉ là giây phút vui qua đường.....và rồi vội vàng bỏ tôi mà đi.........

Tôi khóc òa khi vỡ tan niềm tin về tình yêu.......mệt mỏi lắm rồi những tháng ngày cứ loay hoay tìm thứ mà ng ta hay gọi là tình yêu..................đã nhiều lần đau, biết rất rõ cái kết của tình cảm,nhưng tôi lại đau thêm 1 lần........và chẳng bao h tôi hết đau,bởi vì trên thế gian sẽ không ai chịu yêu thật lòng ..... tại sao con người lại như thế ... tình dục và lòng ham muốn trở nên quan trọng với họ thế sao, khi mà họ chỉ muốn tình dục còn tình cảm, tình yêu, tình bạn bè thì sao... thử hỏi những người làm nô lệ của tình dục xem coi mình đã có được 1 thứ tình cảm gì chân thành chưa....1 tình yêu của thế giới thứ 3 khó đến thế sao ..... tôi luôn tìm cho mình 1 mình yêu đúng nghĩa nhưng đi hoài trên con đường của thế giới thứ 3, tôi mệt mõi nhưng không thấy cái tình yêu chân thành ở đâu.... tại sao nam và nữ họ yêu nhau ...., họ dành cả cuộc đời cho nhau còn những người như tôi lại không được hưởng hạnh phúc đấy... tôi buồn và thất vọng với cuộc sống này vì không ai có thể cho tôi niềm tin để hi vọng, ko ai cho tôi cảm giác an toàn khi tôi buồn, ko ai chia sẽ cùng tôi những niềm vui nỗi buồn... tôi ko cần 1 mình tình yêu tôi chỉ cần 1 tình bạn để cảm thông trong cuộc sống này... tại sao con người lại ích kỷ đến vậy ... tại sao họ chỉ biết nghỉ cho mình nhưng ko khi nào họ đặt mình vào vị trí của người khác.... tại sao lại ham muốn tình dục đến điên cuồng thế, dẫu biết yêu nhau thì chuyện quan hệ tình dục là 1 chuyện bình thường nhưng phải quan hệ như thế nào cho nó trong sáng chư ... phải biết tôn trọng bản thân mình cũng như tôn trọng người mình yêu chứ.... hay yêu nhau cốt để tìm vui mõi khi lên cơn "thèm khát xát thịt".... các bạn là 1 người của thế giới thứ 3 thì hãy trả lời giúp tôi Yêu là phải có tình dục đúng hay sai .....
    ôi mệt mõi lắm ròi cuộc đời này ơi, cần thơ buồn ..... nickchat [email protected]
    Lần sửa cuối bởi zminhquanz; 19-04-2011 lúc 03:38 PM

maiyeu111 đang ẩn Thành Viên Chưa Kích Hoạt
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Re: Khi Cô Đơn Kéo Về

thôi bạn đừng buồn và bi quan nữa... mình làm bạn nhau nhé... khi nào rãnh uống cafe... tui nhìn bạn quen quen hình như đang học ở đai học cần thơ khu III phải ko??? hi vọng duoc làm bạn với ban

onlylove02 đang ẩn Thành Viên Chưa Kích Hoạt
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

bài hát hay thật.... chúc bạn có nhiều bạn tốt và hi vọng mình sẽ nằm trong số đó... tình dục được sử dụng khi hai tâm hồn hòa vào nhau :D

iloveyou05 đang ẩn Thành Viên Chưa Kích Hoạt
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

mình thì không thích tình dục mấy, mình chỉ muốn có 1 tình ban chan thành

hoang85 đang ẩn Thành Viên Chưa Kích Hoạt
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

úi đẹp zai thế .... cho số điện thoại đi bạn..

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    252

cám ơn các bạn đã chia sẽ.... hi vọng mình sẽ là bạn tốt của nhau...

+ Viết bài mới