+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 2 của 2
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    269

Question Chia tay : tại xã hội hay tại chính đôi ta ?

Khá nhiều bạn trong giới nhận xét rằng những mối quan hệ gay thường rất "đoản thọ".

Theo mình, hai nguyên nhân chính là : (1) xã hội không chấp nhận mối quan hệ gay và (2) sự "đa tình" vốn có của giống đực - yếu tố đe dọa sự bền vững của một mối quan hệ - có ở cả hai người.

Theo các bạn, trong 2 nguyên nhân trên, nguyên nhân nào lớn hơn nguyên nhân nào ? (Nếu các bạn chia sẻ từ chính thực tế mà các bạn đã trải qua thì càng tốt).

Mở rộng ra là giữa nguyên nhân chủ quan và nguyên nhân khách quan, cái nào tác động mạnh hơn ?

Liệu việc xã hội chấp nhận mối quan hệ gay, mà biểu hiện cao nhất của nó là sự hợp pháp hóa hôn nhân đồng giới, có bảo đảm cho sự bền vững của các mối quan hệ gay hay không ?

Chủ đề đã được mở, mời các mem hãy nhào zô !!!!!!!!! ^^

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    297

Mặc định Re: Chia tay : tại xã hội hay tại chính đôi ta ?

FIL theo kinh nghiệm...failed in love mà..., là do tính thích đứng núi này trông núi nọ hay nói ngắn là đa tình vậy đi!
    Đàn ông cũng có máu ghen và cũng có sẵn máu phong lưu trong mình, chỉ có điều ai biết chế ngự nó hay không thôi.
    Chứ còn về xã hội, dù có ngăn cấm họ vẫn quen nhau, dù có vợ cũng vẫn còn liên lạc với nhau, có khi lâu lâu nhớ mùi lại dẫn nhau đi khách sạn kiếm kem^^
    Đàn ông trăng hoa còn mất vợ thì nói gì đến gay mà đổ tội cho xã hội...

+ Viết bài mới