+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 9 của 9
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    348

Mặc định Muộn màng hay không ???

6 tháng, chính xác là 201 ngày, tôi lại vào VB. Tôi đã không can tâm vào VB chỉ để wên anh. Nhưng tôi đã lầm, hình ảnh của anh hiện hữu ở mọi thứ, mọi nơi xưng quanh tôi. Sao nó quá đỗi gần gũi và thân thiết như thế. Bây giờ khi mất anh rồi, tôi lại vào VB chỉ để trút nỗi lòng của mình. Tạm biệt anh !!!

P/s: mình chỉ muốn trút nỗi lòng. Những ai ko có thiện ý xin vui lòng đừng comment nhé !! Thx
    Lần sửa cuối bởi Zone.Boy; 18-04-2011 lúc 03:43 PM
    Cái giá của hạnh phúc là sự ràng buộc
    Món quà của cô đơn là sự tự do

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    348

Mặc định Re: Muộn màng hay không ???

Chủ nhật, 17/04, cái nóng gay gắt của mùa hè đốt cháy mặt đất tạo nên cái nóng oi bức đặc trưng của Sài Gòn, nhưng xung quanh tôi cảm thấy như giá lạnh. Tôi không đếm được bao nhiu lần mắt tôi ướt đẫm, tất cả cũng chỉ vì sự hối tiếc muộn màng của tôi mà thôi.

Lần sửa cuối bởi Zone.Boy; 18-04-2011 lúc 03:31 PM

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    348

Thứ hai, 18/04, tôi chợt thức giấc bởi cái rộn ràng đầu tuần của Sài Gòn và tôi lại ... khóc. Không hiểu sao mỗi lần nhắm mắt thật lâu tôi lại thấy anh thật rõ ràng. Sao tôi lại yếu đuối như thế ? Với mọi người, tôi là 1 thằng rất ... hay cười, miệng nói không ngớt nên đôi khi bị mang tiếng là "nói nhiều quá". Nhưng sao trở về thế giới của riêng mình, tôi nhỏ bé quá! Cái gì đã làm thay đổi tôi như vậy chứ ? Tình yêu ư ? Không, chính tôi đã đẩy nó ra xa khỏi tôi mà ! Sự hối hận ? Không, tôi cảm thấy tiếc nuối đã muộn màng rồi ! Anh ? Phải, tôi đang nhớ anh, nhớ rất nhiều !!!

Lần sửa cuối bởi Zone.Boy; 18-04-2011 lúc 03:31 PM

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    348

Lặng im em đếm trên từng bước chân âm thầm ... Và nghe cơn gió nào vừa thoáng qua rất lạnh ... Tưởng như anh vẫn còn ở nơi đây nói cười ... Để cho em tựa vào bờ vai anh khóc lên ...
    Nhiều khi em thấy tim mình xốn xang trong lòng ... Là khi em nhớ về từng dấu yêu hôm nao ... Ngày xưa bên nhau em đã nói câu chia ly ... Để giờ quay lưng lòng lại đau ...
    Tình yêu em trao mãi không hề phai ... Mà vì con tim nhân gian mãi như đùa vui ... Tưởng rằng mây trôi vậy thôi cũng sẽ quay về ... Về lại bên em như ngày xưa anh hỡi ...
    Một ngày ta xa nhau mới biết yêu là ... Ngàn lần tim đau nhói nhưng sao vẫn chờ ... Lặng thầm một mình em đêm nay mưa nhiều ...
    Em nhớ anh !!!
    Em nhớ anh !!!
    Em nhớ ...

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    348

Trời đang mưa, mưa rất lớn. Cơn mưa đang tưới mát cái nóng của mùa hè. Nhưng nó cảm thấy nhưng từng giọt mưa như từng mũi kim đâm sâu vào tim nó. Tại sao ? Tại sao trời lại mưa vào lúc nó cảm thấy lạc lõng nhất ? Ông trời đang muốn hành hạ nó chăng? Cơn mưa đang nuốt chửng tiếng nấc của nó ....

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    348

Thứ ba, 19/04, lần đầu tiên trong 23 năm cuộc đời của nó, nó đã vấp ngã trên con đường học vấn. Nó học ko thật xuất sắc, nhưng lúc nào nó cũng cố gắng nổi bật trong lớp. Có lẽ nó sợ cô đơn, nó muốn mọi người biết đến sự tồn tại của nó. Nhưng trong sự dằn xé của nỗi lòng, nó chẳng muốn chia sẻ cho ai cả. Nó thu mình vào sự đơn độc, để rồi sau đó nó lại sợ chính cái sự cô độc đó. Nó ước được như Nobita, dùng cỗ máy thời gian, quay về làm lại từ đầu ...
    Lần sửa cuối bởi Zone.Boy; 19-04-2011 lúc 07:41 PM

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    297

T.T
    Xin lỗi cắt ngang mạch cảm xúc của bạn nhưng FIL đồng cảm với bạn ở bài post ngay phía trên...FIL cũng đã và đang đúng y như vậy...
    Đã vấp ngã trên con đường học vấn, học không xuất sắc nhưng lúc nào cũng nổi bật trong lớp, sợ cô đơn và muốn mọi người biết rằng mình tồn tại, có nhiều tâm sự nhưng chẳng muốn chia sẻ cho ai, thu mình trong đơn độc và sợ cô độc, ước như Nobita, có cỗ máy thời gian quay về thời điểm sai lầm...
    Hên là FIL đã kịp khắc phục đôi chút. Tiếp tục học nhưng ngành khác với môn mà FIL tự tin, bằng đh sẽ hé mở mọi con đường đang bế tắc của FIL, FIL tin là vậy.
    Đi làm để thấy rằng mình còn có giá trị và được hòa đồng cùng mọi người.
    Nguồn chia sẻ tâm sự thật sự của FIL chính là đây, nơi FIL có thể nói hầu hết mọi tâm sự đang nặng trĩu trong lòng, nhưng chưa nói ra vì không biết cách nói, chỉ có kiếm bạn nào cùng cảnh ngộ thì FIL mới ké bộc bạch chuyện của mình. Thật sự cám ơn bạn!
    Chúc bạn sớm vượt qua sự đau buồn và nhanh chóng tìm được con đuờng sáng lạng đang chờở phía trước!

Thanks
    2
    Năng lực viết bài
    318

Haiz, dại, một chữ dại!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    348

Dại, đúng, nó rất dại. Nó dại vì đã đùa giỡn với tình yêu hay nó dại vì tự dằn vặt, hành hạ mình ?? Ỡ vế nào thì nó cũng là 1 đứa rất dại và ngu ngốc. Rất chân thành cám ơn sự quan tâm và chia sẻ của mọi người!!

+ Viết bài mới