Xem kết quả: Bạn được (là) gay hay bạn bị gay?

Số người bỏ phiếu
68. Bạn không thể bỏ phiếu trong bầu chọn này
  • Bạn được(là) gay.

27 39,71%
  • Bạn bị gay.

41 60,29%
+ Viết bài mới
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 17
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    351

Unhappy Bạn được (là) gay hay bạn bị gay?

- Bài viết mang tính chất tham khảo cá nhân, không mang suy nghĩ của một tập thể, đoàn thể hay tổ chức nào.
    - Các bạn xem góp ý, thảo luận tế nhị, không đả phả, kích động lẫn nhau.
    - Không dùng ngôn ngữ 9x, 10x,...

Câu có 2 vế, các bạn xem rồi suy nghĩ nhé:

- Bạn được thăng chức, bạn bị thăng chức.
    - Bạn được có người vợ hiền, bạn bị có người vợ hiền.
    - Bạn được làm bố, bạn bị làm bố.
    .................
    - Bạn được(là) gay, bạn bị gay.

Bạn nghĩ sao về ý nghĩa của những câu trên ?

Sau một hồi được các bạn trình bày ý kiến cũng như xem qua bảng thăm dò lúc 12h57 ngày 24/8 chúng ta thấy các bạn vui khi mình là gay. Gonz vui vì điều đó. Bản thân các bạn, mà các bạn không tự hào, không tự tin thì ai sẽ tự hào, tự tin giùm các bạn ?!

Từ "được" ở đây không có nghĩa là ai đó chọn mình. Nó được hiểu như một điều may mắn trong cuộc đời.

- Nếu tôi sinh ra là một x-men tất nhiên tôi rất hạnh hạnh phúc vì điều đó.
    - Nếu tôi sinh ra là một x-gay tất nhiên tôi cũng rất hạnh phúc vì điều đó.
    ..........

Cuộc sống luôn cho bạn cơ hội, bạn sinh ra mang trong mình trách nhiệm và nghĩa vụ với một hoặc nhiều người. Đừng buồn khi thấy sự hào nhoáng bên ngoài của ai khác, hạnh phúc trong tâm hồn mới là mục đích sống. Cuộc đời muôn mặt, bạn nghĩ thế nào về nó cũng được. Nhưng tôi mong các bạn nhìn thẳng vào nó ở mặt tích cực, điều đó sẽ giúp bạn tự tin hơn về bản thân, tự tin giúp bạn phát huy những tiềm năng to lớn mà trước giờ tự ti và e ngại đã che lấp nó.

Đối mặt với công việc thuộc sở trường của bạn. Đừng hỏi mình làm có nổi hay không. Vì bạn luôn làm được, bạn chắc chắn làm được. Điều bạn nên suy nghĩ là sẽ làm nó như thế nào.

Tình hình là bài viết đã biến mất do sự cố, viết mỏi cả tay và giờ đành viết lại dù đang rất mệt, hic. Nhưng nếu bài viết của tôi có thể giúp ích cho bất kỳ người nào dù chỉ là một thôi, tôi cũng thấy công mình bỏ ra không uổng. Nào giờ viết lại...^^!.

Lâu lắm rồi bài viết của tôi mới được "táo cam" thanks, cũng an ủi. Phần lớn các bạn đều cho rằng mình "là gay" hay một vài bạn nghĩ rằng mình may mắn khi "được gay". Tôi chúc mừng các bạn, các bạn đã có được sự tự hào về bản thân, điều đó sẽ giúp các bạn tự tin trong mọi vấn đề. Tôi đã yên tâm một tí về các bạn. Nhưng điều tôi vẫn còn băn khoăn là những bạn đang tự xem thường chính mình, đang tủi hổ về chính bản thân mình. Tôi nghĩ có lẽ các bạn đã phải trải qua, đã phải chịu đựng cú sốc nào đó trong quá trình bộc lộ bản thân, tình cảm,...nhiều lắm. Tôi xin gửi đến các bạn - những bạn đang tự hào về bản thân và những bạn đang tủi hổ về bản thân - một câu chuyện. Tôi mong sau khi các bạn xem xong sẽ có suy nghĩ tích cực hơn về những vấn đề mà các bạn trải qua trong quá khứ, hiện tại cũng như tương lai...^^!.

Hai đứa trẻ nọ có một người cha tối ngày say xỉn. Tuổi thơ của chúng trôi qua với hình ảnh một người cha rất đáng sợ mỗi khi nhậu say về. Năm tháng qua đi, hai cậu đã lớn và mỗi người có một cuộc sống của riêng mình.

Một nhà tâm lý học đi tìm thực tế cho bài nghiên cứu " Tác động của sự say xỉn " đã tìm đến hai người. Một người giờ đây đã trở thành phiên bản mới của cha cậu ngày xưa: một tay bợm nhậu suốt ngày chìm trong bia rượu. Còn người kia lại là một trong những người đi đầu trong việc phòng chống rượu bia.

Nhà tâm lý học hỏi người đầu tiên:
    - Tại sao anh trở thành bợm nhậu?
    Và hỏi người thứ hai:
    - Tại sao anh lại tham gia phong trào bài trừ rượu bia?

Các bạn biết không, thật là bất ngờ, cả hai cùng đưa ra một câu trả lời:
    - Có một người cha như vậy đương nhiên là tôi phải trở thành người như thế này rồi.

Có một câu danh ngôn:

Cảnh khổ là một nấc thang cho bậc anh tài, một kho tàng cho kẻ khôn khéo, một vực thẳm cho kẻ yếu đuối.

Hoàn cảnh không bao giờ là nguyên nhân cho những hành động không đúng mực, tiêu cực hoặc sai trái. Nó chỉ là lý do để những kẻ lười biếng, không có ý chí và tâm hồn hẹp hòi vin vào đó để tự bào chữa cho mình mà thôi.

Trong cuộc sống, không có trở ngại nào lớn bằng việc mình cho bản thân mình cái quyền được vấp ngã.
    Căn nhà này sẻ của bố và ba ^^

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Re: Bạn được (là) gay hay bạn bị gay?

hjhjhj........G đâu có gì là xấu hjhjhjhj............e thấy (bị G nhìu hơn ) e thì ( được làm G hjhjhjhj..........như a G_ma nói ở trên hjhjhj ^^ ........

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    366

Tôi là gay, không có gì tốt để được mà cũng chẳng có gì xấu để bị. :smile:

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

maybe la dc cug nhu la bj...thu?ngi 1straigh se dc hay la bj thi co cau tra loi chug lien

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Nhưng mà hồi đó e đâu có biết G là j, hồi đầu sợ kinh khủng..tới h còn nhớ cảm giác tồi tệ khi ấy..

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

bình thường thôi...... ko việc gì phải "được" hay "bị"....... he's boy = she's girl = i am gay............ -.-
    Lần sửa cuối bởi tim_oxz; 27-12-2009 lúc 03:38 AM

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    351

mình lên lớp 7 thi thix con trai , lên lớp 10 thix con gái.... giờ lớp 11 thix cả 2 :((.......Thật thê thảm

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    490

câu hỏi rất hay!
    có lời khen cho người đặt câu hỏi!
    nhưng theo nho0c thì dù "được" hay "bị" cũng không quan trọng bằng việc chúng ta chấp nhận nó như một "present" và sống xứng đáng với nó!
    và nho0c cũng không phủ nhận sự thật là "x-man" thì chắc hẳn sẽ "good" hơn nhưng nho0c vui khi mình là 1 "x-gay" và quan trọng hơn khi nho0c không alone mà vẫn có mọi người xung quanh mình cùng chia sẽ và cảm thông! cho dù cái Xh này chưa accept 1 x-gay!
    hì!
    :))
    chúc mọi người luôn vui vẻ và tìm thấy niềm hạnh phúc trong cuộc đời 1 x-gay nhá!

hainguoi đang ẩn Thành Viên Chưa Kích Hoạt
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Unhappy Re: Bạn được (là) gay hay bạn bị gay?

Quote Nguyên văn bởi son_spears_218 Xem bài viết
    mình lên lớp 7 thi thix con trai , lên lớp 10 thix con gái.... giờ lớp 11 thix cả 2 :((.......Thật thê thảm
    Nếu ku bi h` mới học 11 thì cứ bình tĩnh đi đã. Việc ku thay đổi tình cảm như thế là do sự phát triển bình thường cả về thể chất và tâm sinh lý con người thôi. Lúc mới lớn, còn người thường có nhu cầu tìm hiểu, khám phá bản thâm, cách khám phá ở đâu là đi xem của người ta roài về so sánh với mình, vì vậy nhiều khi ku có cảm giác như mình bị Gay, thường xuyên để í đến kẻ cùng giới. Nhưng thực tế là không phải, yên tâm nhé.

Điểm cốt lõi ở đây là ở tuổi của ku, rất dễ sa ngã, và đi nhầm đường, vì thế cứ để tâm hồn nó trong sáng một chút = cách chơi thể thao nhiều, giao lưu bạn bè, đi chơi, tham gia các hoạt động xã hội ... Nói chung là bằng mọi cách để giữ cho tư tưởng mình trong sáng. Đừng vội vàng nghĩ đến XX với người cùng giới ... kể cả khác giới.

Khi nào ku thực sự lớn (cái này tùy thuộc vào sự phát triển của từng người khác nhau), nhưng ít nhất cũng phải hết 18 tuôi. Lúc này hãy nhìn nhận lại cảm giác của mình, xem xu hướng tình cảm của mình ntn, lúc đó mới đưa ra quyết định đúng đắn cho bản thân.

Gay không có j` là xấu, nhưng là Gay theo mình nghĩ, thực tế VN hiện nay là Bi Gay chứ hok phải Được Gay. Đến h` mình 22 t, nhưng thực sự mình vẫn không giám chắc mình có phải là Gay hay không, nhưng thực sự Gay có rất nhiều điều khổ tâm, điều bi đát nhất đối với dân Gay là "NỖI CÔ ĐƠN", cô đơn khi không có ai bên cạnh, không có ai hiểu và cảm thông cho mình. Đây chính là điều mà tui đang phải gánh chịu.

THỰC SỰ CÔ ĐƠN - REALLY LONELY :chiatay:
    I was standing among the Crowd in The Christmas Night, with ...myself. .........Crying .........
    Who can know me ?
    Where to go ?
    What to do ?
    Who am i ?
    What can i be ?
    Really hard Questions ! The Questions of my LIFE........... :pudency:

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

"Được" là do sự chọn lựa hay mong muốn còn "bị" là do bẩm sinh. Đơn giản chỉ vậy thôi.
    Lần sửa cuối bởi tinhvotan; 29-12-2009 lúc 04:37 PM

+ Viết bài mới
Trang 1/2 12 CuốiCuối