+ Viết bài mới
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 13
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Nổi lòng biết tỏ cùng ai?

Tôi đang yêu. Chắc các bạn sẽ nói rằng thế thì có gì đáng nói đâu? Vâng sẽ không có gì đáng nói nếu đó là một cô gái. Nhưng, người tôi yêu lại là một người đàn ông. Tôi tìm mọi cách để không nghỉ tới nó nhưng càng muốn quên thì lại càng thêm nhớ. Bởi lẽ tôi và người ấy cùng làm chung một chổ, ra vào đụng mặt. Tôi phải làm sao với mối tình trái khoáy đó. Mong nhận được lời khuyên từ các bạn.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    309

Mặc định Re: Nổi lòng biết tỏ cùng ai?

Vậy thái độ của người đó ra sao hả anh?
    còn tuỳ vào mức độ tình cảm của anh như thế nào chứ làm sao mà người ngoài cuộc hiểu được ạ :tongue:
    Death Is Restast New Life
    My Blog : http://vn.myblog.yahoo.com/Yaoi-fan

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    350

cái đó cũng chưa gọi là yêu... Có lẻ là cảm giác thix nhất thời...

Vậy bây giờ bạn phải tìm hiểu coi a có thix bạn hay ko? hay a ấy chỉ là 1 chàng trai bình thường...

Nếu là 1 gay thì hãy tiếp tục tiến tới điều tra về gia cảnh sở thix người đó. Còn là 1 boy 100% thì tốt nhất nên từ bỏ liền đi... đừng mơ mộng người đó suy nghỉ về mình...
    Căn nhà này sẻ của bố và ba ^^

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Cái này có thể chỉ đơn giản là tình cảm tức thời thôi mà...còn nhiều điều khó hiểu và khó giải quyết hơn nữa anh ah`...anh có thể thử bày tỏ với người đó một cách khéo leo xem sao....! Chúc anh may mắn với mối tình trai của mình nha!

♥♥ Đời phong trần chẳng cần ai thương nhớ ♥♥
    ♥♥ Kiếp giang hồ chẳng cần nhớ thương ai ♥♥

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Đồng ý với hoanggiaphong có thể đó chỉ là cảm nhật nhất thời của bạn :sexyboythere: do người đó có những ưu điểm nổi trội nào đó rồi sẽ qua thôi ( nếu bạn chỉ mới có ấn tượng với người đó ở htời gian gần đây :burn: ), nếu đã làm việc rất lấy với nhau thì bạn thử rà soát lại những gì giữa bạn và người đó ( những lần công tác chung, những chuyến đi chơi....) xem người đó có biểu hiện gì với bạn không ! :misdoubt: nhưng nhớ nà cẩn thận :lookdown:
    chúc bạn có được kết quả tốt đẹp :dreaming:
    Ly Nâu Đá

glacialgin Guest

Yêu hay không yêu thì bản thân bạn biết rõ.

Mình cũng không có cơ sở đế nói bạn chỉ thích hay đã yêu.

Nhưng nếu có cảm giác đó thì nên chú ý người ta phải giống mình không.

Để tiến tới hay rút lui chứ.

Đây là xã hội Việt Nam, chuyện này chưa được chấp nhận.

Mình khuyên bạn cẩn thận vì ở chỗ làm thì có gì ảnh hưởng đến công việc đó.

Good luck to you!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mình cũng đang rơi vào tình trạng như bạn vậy, mình biết mình đã yêu người đó rồi, đau khổ lắm nhưng không thể nào thoát ra được. Hai đứa rất thân, hiện giờ cũng vậy nhưng mình không thể cho người đó biết được vì người Turkey rất ghét gay. Mình thường hay tìm mọi cách gây lộn với nó để cố tình thoát ra nhưng chỉ được vài ngày thôi. Lúc cãi lộn nó lại bảo nó sẽ cố gắng thay đổi để luôn làm mình vui, những lúc như thế mình lại càng đau khổ hơn. Nhiều lúc không kiềm chế được, mình nói thẳng mình rất yêu nó, nhưng nó chỉ nghĩ đơn giản là tình cảm bạn bè thông thường. Mình hiện giờ gần như bế tắc, quan trọng nhất là nó ảnh hưởng quá lớn đến công việc của mình vì chúng mình cùng học chung. Mình phải làm sao để thoát khỏi tình trạng này hả? Hình như chúng ta sinh ra là phải chịu đau khổ rồi, cuộc đời của mình dường như chưa bao giờ có tiếng cười thật sự, lúc nào cũng phải lẩn tránh tất cả, sống một cách giả tạo. Tại sao chúng ta không thể được sống như con người thật của chúng ta nhỉ?

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Cảm ơn các bạn đã quan tâm, chia sẻ với mình. Không còn nghi ngờ gì nữa, mình đã yêu rồi các bạn ạ (Chết là ở chổ đó). Không biết vô tình hay cố ya mà người ta có những cử chỉ, hành động khiến cho mình hiểu lầm là người ta cũng có tình ý với mình. Nhưng vô tình một ngày mình thấy người ta chát với bạn gái với lời lẻ rất ư là tình cảm, vậy là hết. Mình không còn hy vọng rồi. Làm người đã khó, làm gay còn đau khổ trăm lần.

Thanks
    3
    Năng lực viết bài
    438

Chào bạn, theo như mình biết thì bạn đang gặp phải trường hợp là yêu đồng nghiệp của mình. Mình không bít là tình cảm của bạn đang tiến triển ở mức là chỉ thích hay đã tiến đến yêu, nhưng theo lời của bạn thì bạn đã khẳng định rằng bạn yêu người đó. Tình yêu thì không thể cưỡng ép đc, nếu bạn đã yêu mà kìm nén nó thì lại càng làm nó bùng nổ, nên bạn phải khôn ngoan, khéo léo trong tình yêu. Theo lời bạn thì anh chàng này cũng thường xuyên có cử chỉ khiến bạn hiểu lầm, thì đây chính là cơ hội của bạn, biết đâu anh ta cũng giống như bạn, cũng đang có tình ý với bạn, và cũng khổ tâm vì yêu đồng nghiệp của mình. Con việc chat với 1 girl 1 cách tình cảm thì đó là chiện bình thường, nhỡ nhỏ đó là bạn thân của him, hay là chị em gái gì đó...... cũng có thể him đang dùng kế " ngụy trang " thì sao. Bây giờ bạn chỉ cần xác định tình cảm của anh ta dành cho bạn như thế nào. Bạn phải tấn công anh ta ngay lập tức nếu mún thoát khỏi chiện này nhanh chóng, nhớ chỉ tân công 1 cách nhẹ nhàng, không được quá lộ liểu. Hai người làm chung công ty có thể mời nhau đi uống nước, hay đi chơi đâu đó như đánh cầu, xem bóng ..... ( chỉ bạn 1 cách này, nếu him có YH thì dùng 1 nick nào đó vào tán him thử xem, nếu him phản ứng 1 cách kinh khủng thì .............. mà ngược lại thì .............. heheheh ) Sau 1 time nếu bạn phát hiện him cũng có tình ý, thì tiến tới còn không thì nên rút lui 1 cách nhẹ nhàng. Nhớ là đừng nhầm lẫn giữa tình yêu và tình bạn nghen, him coi mình như bạn mà đi tỏ tình là chết á ^^. Nhớ là tấn công 1 cách nhẹ nhàng, từ từ, đừng manh động, cẩn thẩn, xã hội chưa chấp nhận đc người như chúng ta nên đừng để xì-căng-đan lại chỗ làm, ảnh hưởng đến công việc của bạn. Nếu biết anh ta là 1 men chính hiệu thì tốt nhất bạn nên tìm cách chuyển chỗ làm ( nếu có thể ), sau đó tìm 1 cái gì đó để tập chung vào làm để khỏi suy nghĩ nhìu, hoặc tìm 1 ai đó để tâm sự ( dream nè :D) , nỗi đau sẽ dần vơi đi, thời gian sẽ đánh nhòa tất cả.
    Chúc bạn thành công nhé, và kiếm đc 1 hoàng tử của bản thân :D

P/s cần gì thì cứ liên lạc với dream kà kà kà
    People cry, not beacause they're weak.
    It's because they have been strong for too long

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Tình cảnh như anh thì nhiều người trong số chúng ta vẫn thường gặp. Và em đã từng như thế trong nhưng năm học trung học, và đến giờ cái tình cảm mà em dành cho người ta vẫn không vơi đi tí nào. Ngay lúc này đây và cả về sau em chỉ biết chấp nhận, chấp nhận tình cảm giữa hai đứa chỉ đơn giản là tình bạn bởi lẽ người ta đã có gia đình. Ngày em biết tin đó tất cả dường như sụp độ, tuy đau nhưng chỉ biết chúc phúc cho người ta thôi.

Đơn phương chỉ mang lại gánh nặng cho mình mà thôi. Nhiều khi tính mượn rượu để thổ lộ chút ít cho người ta hiểu thôi cũng không dám. Đã mất đi hi vọng vể tình yêu thì cũng có chút gì đó thiết tha về tìh bạn của hai đứa. Nên em đã "tạm chấp nhận"

Anh đừng buồn và cũng đừng suy nghĩ nhiều nha. Chúc anh vui O_O
    Nick: Polluted_heart1909

+ Viết bài mới
Trang 1/2 12 CuốiCuối