+ Viết bài mới
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 14

Chủ đề: Dare to dream!!!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    251

Mặc định Dare to dream!!!

Tôi năm nay 25 tuổi, cái tuổi đã bắt đầu phải sống có trách nhiệm nhiều hơn nữa, cụ thể là phải làm nhiều hơn chơi, phai hi sinh đủ thứ, phải chấp nhận một sự thật là thế giới không tươi đẹp như tuổi đôi mươi!

Tôi bắt đầu cảm thấy có những lo lắng khi nghĩ về tương lai phía trước, tôi sẽ ra sao khi tuổi về già! Sống với ai nhỉ và nhiều nỗi lo khác...vẫn thường trực hàng ngày...Tôi bắt đầu yêu, có lúc nhẹ nhàng như cơn gió thoảng nhưng cũng có lúc mãnh liệt như từng đợt sống vô bờ, tôi thích sự lãng mãng nhưng chưa bao giờ thực hiện được điều này, vì sao ư vì cuộc sống có qua nhiều điều tôi phải nghĩ đến...Tình yêu cũng đến nhanh chóng với tôi..khi chưa cảm nhận đủ hương vị của nó, thì tôi chợt nhận ra người ta đến với tôi vì cái gì?Tôi không phải là người giàu có, cũng chẳng phải là một người đẹp long lanh,...lấy gì để được một tình yêu đẹp như mơ, vì vậy tôi tiếp tục mơ và tìm kiếm cho mình một thứ tình yêu...có lẽ khó nhưng tôi tin là nó tồn tại trên đời này!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    296

Mặc định Re: Dare to dream!!!

rất vui vì tìm thấy một người đồng cảm. những gì bạn nghĩ cũng giống như cảm giác của tôi lúc này, may mắn một điều là tôi vẫn còn chút ít gọi là nhan sắc. thôi thì hãy cứ chờ đợi, hi vọng để trong bộn bề cuộc sống vẫn còn chút hương vị ngọt ngào...

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    240

không phải tất cả mọi người đều cần 1 ng` đẹp long hay giàu có

nhiều khi đơn giản chỉ cần là 1 bờ vai rộng và vững chắc hay 1 vòng tay khi cần :)

binhnhivuive đang ẩn Thành Viên Chưa Kích Hoạt
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

mình mới 22 mà cũng lo như bạn. nếu buồn thì add nick mình để tâm sự nhé: binhnhivuive

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    316

Vừa tròn 30, mà sao thấy cuộc sống vẫn phơi phới. Keke.
    Đến một lúc nào đó, ta cũng phải để em rời xa ta.
    Và em đã rời xa ta...

--- HUYNH ĐỆ HỘI ---

Thanks
    2
    Năng lực viết bài
    0

Đừng lo nhiều quá!
    Cứ vui vẻ mà sống tiếp:c4:
    :c11:Sống như cách mình thích là vui rồi!!!

Ps: Daisuke-san 30t rồi sao?!

Thanks
    3
    Năng lực viết bài
    438

Đôi khi ta mơ những giấc mơ đẹp rồi chợt tỉnh giấc, đánh thức mình trở về thực tại, nhưng những giấc mơ đó làm cuộc sống ta thêm màu sắc, đừng từ bỏ...............................
    People cry, not beacause they're weak.
    It's because they have been strong for too long

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    251

Dám ước mơ! Ai cũng nghĩ rằng ước mơ thì có gì mà phải dám với lại không dám. Nhưng đối với tôi, nó lại có một ý nghĩa khác...dám ước mơ tới những điều mà mình nghĩ rằng mình không thể...Tôi đã phải tập cho mình một thói quen như thế. Nếu bạn có một ước mơ lớn...mà nghĩ rằng không khả thi để thực hiện, thì hãy xé nhỏ ước mơ của mình ra để làm từng phần, từng phần một..như vậy có lẽ sẽ dễ dàng thực hiện hơn.

Tôi đã từng tiếp xúc với nhiều người ở nhiều lứa tuổi ngành nghề khác nhau, trong giới của chúng ta, nhìn chung tôi xin mạng phép được chia làm 2 nhóm thế này:

Nhóm 1: Những người chai lì: là những người đã từng trải nhiều (họ yêu nhiều và bị phụ bạc cũng nhiều) cho nên đối với họ tình yêu chỉ là thứ gì đó phù du không hề tồn tại trong cái thế giới thứ 3 không máy chung tình này. Họ thẳng thắn bộc lộ cảm xúc của bản thân về tình dục...họ đặt tình dục lên trên cảm xúc của mình và cố né tranh những khái niệm những câu hỏi liên quan đến tình yêu...họ sợ phải đối mặt với nó..vì trên ai hết họ đã đủ độ chín chắn và trải nghiệm của bản thân để hiểu rằng tình yêu chẳng thể tồn tại được...nhưng cao hơn và xa hơn là họ lo sợ cho chính bản thân mình phải đối mặt hoặc chấp nhận một sự thật rằng rồi đây họ sẽ cô đơn như vốn dĩ ban đầu...Vậy thì họ yêu để làm gì? Dĩ nhiên nói như vậy không đồng nghĩa với việc họ đã chôn vùi cảm xúc của mình, có lẽ họ đã cố dấu, cố kiềm nén bằng chính trải nghiệm của mình...Khơi gợi tình yêu,hoặc yêu những người này bạn cần nhẫn nại đôi lúc phải hi sinh vì họ hiếm khi để cảm xúc bộc lộ ra bên ngoại để bạn biết...họ là thế...nhưng khi yêu được họ bạn sẽ là người hạnh phúc nhất trần đời!

Nhóm 2: Những con người mơ mộng. Trái ngược với nhóm trên, nhóm này đa phần là những người trẻ, họ chưa đủ nghị lực hoặc can đảm để vượt qua nhanh chóng một nỗi đâu của tình yêu, chính vì thế họ dễ dàng vấp ngã liên hoàn. Họ rất dễ yêu một ai đó, và cũng dễ dàng bị từ chối ruồng bỏ...và họ lại đâu khổ...nhưng họ mơ mộng nhiều và ước mơ của họ đôi khi phi thực tế, bồng bột và thiếu suy nghĩ...

Còn một nhóm nữa mình không xếp vào đây, đó là nhóm dung hòa giữa mọi thứ. Mình đánh giá họ là những con người thông minh, nhạy cảm...

Mình không biết suy nghĩ vậy có là chính xác không, nhưng đó là cách nghĩ của mình. Khi bạn chọn hoặc yêu ai hãy cân nhắc kỹ lượng. Nhưng cho dù khi bạn yêu nhận được sự giả dối thì cũng hãy xem nó như là một món quá, như vậy ngày hôm nay bạn sẽ nhận được nhiều quà hơn ngày hôm qua.

Mình cũng đã từng yêu, nhưng đa số là yêu đơn phương, hoạc nếu có tình yêu thật sự thì cũng chẳng bền...mình đối diện với nhiều thứ...sợ nhất là nỗi cô đơn khi đêm về...lạnh và sợ mai kia mình sẽ ra sao nếu như không tìm thấy cho mình một tình yêu đích thực đi đến cuối con đường cùng mình. Người ta bảo tuổi trẻ chắc cũng chẳng lo nghĩ nhiều đến thế...nhưng nếu không lo thì chừng nào mới lo đây, ai sẽ lo cho mình...

Tình yêu không dễ dàng kiếm được hay nhặt được, tình yêu cũng không phải sự qua loa, đại khái, mà nó là cả quá trình vun đắp của 2 bên. Người bình thường yêu đã khó, huống hồ chi những người như chúng ta...biết tìm đâu...nghĩ đến đây mình thấy tủi thân và thương cho số phận những người như chúng ta..cứ phải sống đến trọn đời trong những suy nghĩ tiêu cực như thế này sao hoặc đánh đổi tình yêu bằng một hình thù khác (thành con gái) nhưng điều đó có làm bạn vui hơn không?????Dám ước mơ - Dare to dream là điều mình mong mỏi trong tất cả chúng ta hãy cũng hướng đến để biết rằng cuộc sống xung quanh tươi đẹp biết bao và có ai đó đang đón chờ mình...Hãy đi tìm trái tim của mình..nó ở gần đây thôi! Phải không bạn!!!
    Lần sửa cuối bởi cattiengiakhang; 23-08-2011 lúc 10:41 PM

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    251

Nhe nhang va moi thu cung troi qua nhanh chong!chac se mat vai tuan nhi?

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    316

Quote Nguyên văn bởi J.O.E Xem bài viết
    Đừng lo nhiều quá!
    Cứ vui vẻ mà sống tiếp:c4:
    :c11:Sống như cách mình thích là vui rồi!!!

Ps: Daisuke-san 30t rồi sao?!
    Thực ra mới 29 thôi. Nhưng thấy ranh giới giữa 29 với 30 không khác nhiều lắm.
    Đến một lúc nào đó, ta cũng phải để em rời xa ta.
    Và em đã rời xa ta...

--- HUYNH ĐỆ HỘI ---

+ Viết bài mới
Trang 1/2 12 CuốiCuối