+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 10
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    260

Mặc định Tâm sự! Nói cho ai nghe? Mong cho những dòng này gửi đến Lộc

Hôm nay, tôi đến một trường tiểu học để chụp hình học sinh.
    Đã lâu lắm rồi tôi mới nghe lại âm thanh ríu rít của trường tiểu học giờ ra chơi.
    Nhìn sự ngây thơ của các em, lòng tôi dâng trào bao cảm xúc!
    Tôi không yêu thích trẻ em cho lắm nhưng trước sự ngây thơ của các em, những câu nói:" chú ơi chú..." làm lòng tôi se lại.
    Tôi nhớ lại những kỷ niệm ấu thơ, khi tôi có thể hồn nhiên vui đùa cùng các bạn dưới mái trường tiểu học.
    Sự hồn nhiên của tôi gần như chỉ gắn liền dưới mái trường tiểu học và những người bạn của tôi đã "xa rời" tôi khi tôi lên cấp hai.
    Chuyển trường, lạ lẫm với những người mới... tôi chỉ biết đến trường, hết giờ lại về nhà...
    Tôi cũng nhận ra mình bị cuốn hút với những người con trai từ rất sớm, vì vậy tôi rất sợ. Tôi tránh né tất cả (con trai lẫn con gái).Có lẽ vì tránh giao tiếp, nên giờ đây tôi không hiểu được những suy nghĩ của người khác về mình. Tôi giao tiếp với xã hội này, suy nghĩ về xã hội chỉ bằng kinh nghiệm của bản thân rút ra từ các phim xã hội mà tôi từng xem.
    Tôi dường như sợ xã hội này, sợ thủ đoạn người với người... tôi không dám tranh giành, ... tôi chỉ làm những việc bản thân cho là nên làm khi việc đó không đụng chạm đến ai, không than thở không nhờ vả ai, không xen vào các câu chuyện "tám", ...thế mà tôi vẫn sợ và luôn dò xét ánh mắt của người khác, như một kẻ có tội đang sợ hãi khi nhìn thấy công an.... cái tội của tôi......... tôi là một thằng gay, một thứ vứt bỏ của xã hội.
    Không bạn bè, tôi không thể chia sẻ những suy nghĩ của mình. Những suy nghĩ đè nặng chất đống bao năm qua không biết bao giờ tôi mới có thể trút được. Có lẽ chỉ khi chết mà thôi.
    Tình bạn không, tình yêu càng mù mịt.
    Một thằng xấu trai như tôi làm sao có thể tìm thấy tình yêu trong thế giới gay này được! Một thế giới mà nhục dục được đưa lên hàng đầu.
    Nói ra không biết có ai tin không! Trước khi gặp người bạn Lộc "long" tôi chưa hề nhìn thấy người con trai trưởng thành nào khỏa thân ngoài đời (ngoại trừ phim ảnh)và càng không chạm vào da thịt với bất kỳ ai.
    Tôi đã từng yêu thầm nhiều mối tình.... đó là những người chịu nói chuyện với tôi... có lẽ một người cô đơn khi được ai đó quan tâm luôn ngộ nhận .... những thời gian đó tôi tự hỏi, và dằn vặt với những câu hỏi không có câu trả lời Người ấy có giống mình ko? Tại sao lại có những cử chỉ, lời nói như vậy? muốn ám chỉ gì? Nguoi ấy có thích mình không....... Yêu thầm, ghen, giận hờn rồi trốn tránh....
    Tôi quen Lộc "long" qua mạng. Cậu ấy ở xa tôi, người SG nguoi Nha trang. Trải qua nhung ngay Tet co don, ( truoc giờ vẫn vậy), de trốn tránh một tình yêu thầm (trái tim oi sao mi không chiu ngủ yên)... tôi quyết định đi du lịch một mình ( đây là lần đầu tiên) SG_NT . Chuyến đi đầu tiên này đã mang đến cho tôi trải nghiệm nhiều thứ đầu tiên trong đời.
    Tôi ra NT không với hy vọng gap cau (Lộc Long), mà chỉ với một mục đích là làm một việc mà mình chưa từng làm (du lịch một mình) nên khi ra đó gọi dt cậu không bắt máy (trc do mình đã nói sẽ ra đó) mình nghĩ rằng cậu sẽ ko quan tâm đến một người xa lạ. Nhưng thật bất ngờ, cậu đã gọi cho mình, chở mình đi tìm phòng trọ. Cậu thật đẹp trai (mình thì xấu). mời cậu ngũ lại cùng mình, cậu đồng ý. Đặt phòng, cậu chọn phòng đôi => hix, minh muốn nằm ngủ ôm cậu => hết hy vọng. Lên phòng, cậu tắm rồi bảo mình tắm. Cậu nằm giường kia, mình nằm giường này. Cậu gợi ý quan nằm chung với cậu. Mừng! Nhưng đến đây mình không còn thể kìm chế dc bản thân ( suy nghi chi om nhau ma ngủ)...... minh xin duoc hôn cậu, cậu đồng ý...... bao nhiêu tò mò về tình dục cậu đã cho mình duoc khám phá... nu hôn, thân thể nguoi con trai, cam giac da thit cham vao nhau....bao nhieu to mo, dem ay minh da quay roi cau suot dem.. .(sau dem do, cau bi cảm..mình thật áy náy)
    5 ngày ở nha trang, thời gian bên cậu thật ngắn ngủi vì ngày cậu đi làm tối mới gặp mình, chở mình đi chơi, mình rất vui.
    Ngày cuoi cung truoc khi minh ve Sg, minh o ben cau, minh da noi gi?
    Mình muốn duy trì tình bạn với cậu ( boi vi tình yeu thi chac han ko co dau_ cau dau the thich mot nguoi xau xi nhu minh). Tình bạn đối với mình là đã quá đủ. Tình bạn de minh co the goi dt noi chuyen voi cau nhung luc vui luc buon, vi ở SG rộng lớn kia minh ko có ai để tâm sự. Mình cũng đã nói nếu mình làm gì cậu buồn, giận mình thì hãy nói để mính sửa vì mình không muốn mất nguoi ban nhu cau ( cậu đã cho tớ cảm nhận những thứ đầu tiên trong đời mà có thể doi voi cậu, những nguoi khac không đáng là gì. )
    Cậu đã đồng ý.
    Vậy mà:
    Trước kia những việc tuong chung nhu không thể xảy ra giữa cậu và tớ thì lại xảy ra.(dieu nay cho to nhung phut giay hanh phuc)
    Gio day, to lai dau khổ vì mất di tinh ban ma lau nay to tim kiem ma không biết dc ly do!
    Lần cuối, cậu goi dt cho to, to va cau noi chuyen rat vui ve..... Tớ còn nói rằng: gio day to da cam thay tu tin hon vi da co mot nguoi ban nhu cậu! Trai tim to gio da o Nha trang vi vay mà o SG nay to không con sợ trái tim bi tổn thương...(cuoc noi chuyen dang dien ra thi tat dot ngot, to goi lai cau... ket thuc cuoc tro chuyen van vui ve mà)
    Sáng hôm sau, nhớ đến cậu. Vì muốn cậu goi dt nhieu cho to nen to da chuyen tien cho dt cau.......
    Vay mà......
    ke từ lúc đó, nhắn tin, cậu ko tra lời! gọi dt cậu không bắt máy!
    Mình lo lắng!
    Lên mạng thấy cậu online, nhan tin hoi cậu gian tớ ah, thi cậu offline...
    Cậu giận tớ? Giận vì tớ ko coi trọng cậu.. chuyển tiền dt cho cậu?
    Nhắn tin xin lỗi, gui email xin lỗi!
    Gọi dt , cậu chuyển từ không nghe máy sang cả tháo sim ( gọi qua sốdt khac van con tin hieu_cau sai 2 số)
    Vậy là đã hiểu!
    Cậu ko muốn liên lạc với mình nữa!
    Nhưng ...
    Ít ra cung phai cho biet lý do..
    Đằng này....
    Cậu chửi tớ, mắng tớ.. còn hơn là im lặng.
    Nếu chỉ vì việc chuyển tiền ... Cau gian to vay sao?
    Vô lý, vô lý!
    Tự hỏi, tự trả lời........
    Hay là....
    Mình ko dám nghĩ đến....
    Câu lam minh thich cau roi cau đá mình (vì lan cuoi cung minh noi trai tim minh da de o noi cau)
    Cũng vô lý..........
    Một thằng xấu trai như mày có gì đáng de nguoi khac choi trò tình ái...
    Vay tai sao, tai sao.?
    Mình muốn lấy số dt khac goi, de cậu bắt máy......
    Nhưng mình không làm thế.......
    Cậu đã không muốn nói chuyện với mình thì khi nghe giong của mình cậu có trả lời không?
    Mình sợ cảm giác đó!
    Gừi những dòng tâm sự này qua email?
    Mình da gui nhung loi con tình cảm hơn nhiều mà cậu có trả lời dâu!
    Buồn, không biết chia sẻ cùng ai! Danh dua len mang nhung dong nay hy vong cau doc duoc.
    Neu giua cậu và tớ có hiểu lầm gì! hay noi, de cho to giai thich!
    Con nếu chỉ don gian la ko muon co thang ban nhu to cung xin noi mot loi de to thanh than trong long vi dau sao truoc gio to van la ke co don.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Re: Tâm sự! Nói cho ai nghe? Mong cho những dòng này gửi đến Lộc

Ban lien lac voi minh qua so 0128 414 5671. Minh can trao doi truc tiep voi ban. Than men.

Dinh Kien

Thanks
    4
    Năng lực viết bài
    299

xúc động thật ... Nỗi đau đầu đời đâu pải dễ quên pải không bạn .Nhưng có khó thì cũng nên quên , quên để sống tốt hơn thôi ...Xấu và đẹp đúng là có khoảng cách nhưng ko pải " xấu " là một cái tội để bạn mặc cảm và từ bỏ tất cả ... :c10:

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    296

Minh rat thong cam voi' cau . Nói thật mình cũng giống trong hoàn cảnh của cậu , minh khong xấu trai ,lai rât đẹp trai la khác , mình không lợi dung ai chỉ mong kiếm được 1 tình yêu , hoặc 1 tình bạn đẹp để làm sao khi đi lam về hay đêm về để bàn bè nói chuyen tâm sự những nỗi buồn cua thế giới này . mình cung có quen biết và yêu 1 em it hơn mình 4 tuoi . Mình chưa yêu bao giờ , em đén với tôi bàng tình yêu đầu môi chót lưỡi , tôi chưa động chạm vaog thân thể của em du` chỉ 1 lần . Tôi yêu em như chỉ sơ không coa ngay mai , yêu em hết bàng tình yêu và tình cảm chân thành , hangf ngay không nói chuyện với em la tôi thấy nhớ em vô cùng , muốn nhìn thấy em , nhin đôi bàn tay thô ráp hằn lên những vết chai sần khii em làm việc la tôi thương lắm , mỗi khi bên em chỉ muốn ôm em thất lâu , va hôn lên đôi bàn tay ấy thế thôi la tôi đã hanh phúc lắm rồi . Tôi không phai la nguoi không biết tinh duc nhung nếu chỉ yêu nhau va đi đến tình dục thì tình yêu xẽ chóng tàn tôi biết thế và dành tình cảm mình cho em khi nào em thik thi lúc đó chúng toi mới xx . Nhưng tinh yêu nào đuọc bao ngay em đã nói lời chia tay và không 1 lời giải thik . Tôi đã cố gắng níu kéo và hỏi em tai sao n anh có lỗi gì nếu có lỗi gì thì hãy nói cho anh biết em đừng bỏ rơi anh như thế . Nhưng em im lăng và không muốn liên lạc với tôi . Tôi như phát điên , tôi diên tình đien và quá tin vào 1 tình yeu ở thế giới này . Trái tim tôi đã chảy máu và đã khép lai tôi hận em nhưng vãn yêu em .
    Tôi cầu mong em đuọc hanh phúc
    Chien ah . anh vãn yeu em

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    296

thất tình, ai không một lần trãi qua?! dù đó là nam hay nữ, la les hay gay. hãy nhìn về tương lai, hãy cứ hy vọng, đừng đề nổi buồn ảnh hưởng tiêu cực đến cuộc sống, ta vẫn còn nhiều thứ quan trọng hơn tình yêu mà. tớ cũng đã từng từ chối bao nhiêu người thích mình, để chạy theo một tình yêu, rồi tan vở...nói túm là cho dù ai đi nữa, đẹp hay xấu cũng ít nhất 1 lần thất tình, nên bạn đừng cảm thấy mình cô đơn nhé, hãy mỉm cười với mình, người ta không yêu mình thì mình tự yêu mình. đơn giản thế thôi. cũng đừng tự cô lập mình với mọi người, bạn hãy tự tin, GAY KHÔNG PHẢI LÀ THỨ VỨT BỎ CỦA XÃ HỘI chúng ta cũng là người thôi. bạn hãy mở rộng lòng mình, khi gần gủi với mọi người, thì họ sẽ thĩ mình thôi, vẽ đẹp không phải là thế mạnh của bạn, thì hãy khắc phục điểm yếu đó bằng phương diện khác, học hành chẳng hạn, còn nếu muốn, di thẩm mỹ diện là như minh tinh chứ gì. chúc bạn vui

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    260

thank, trungeu1.
    bạn đã xac dinh nguoi ay va ban da yeu nhau va chia tay.
    con minh thi khac... minh xac dinh nguoi do la ban tot cua minh. ( vi truoc gio minh chua xac dinh ai la ban, boi vi doi voi minh, nguoi ban se la nguoi biet dc bi mat lon cua minh: minh la gay...)
    nguoi do da cho minh nhung trai nghiep dau tien trong doi... hcm va nha trang la khoang cach dia ly de nhung ai chi ham muon tinh duc se tu bo... con doi voi minh, tu khi gap nguoi ay va ve lai hcm, minh luc nao cung muon tro chuyen cung nguoi ay, boi vi hcm rong lon nhung minh nao chia se duoc cung ai => ban be , ai la ban cua minh minh se het long vi nguoi ay ( co le het long nay co the so sanh het long trong tinh yeu nam nu) nhung doi voi gay chung minh... tinh ban da la dieu tuyet voi nhat.
    O day,một mặt minh buon , dau kho vi mất di mot tinh ban.
    Khong nhung vay, ma minh bi ray rut boi khong hieu dc ly do nguoi ay cat dut lien lac voi minh!
    Kho hieu wa.
    Co ai ma hom qua noi chuyen vui ve, hom nay lai khong them bat may, khong tra loi tin nhan... Vi qua but rut, minh da co tim moi cach mong nguoi ay tra loi: du do la cau tra loi phu phang nhu: toi khong muon lam ban voi cau nua. the ma, lai chang co bat ky hoi am. Roi chuyển từ, de chuong reng khong bat may sang thao ca sim. Dieu nay chung to su dut khoat cat dut lien lac.
    Thế là hết. Làm sao níu kéo tình bạn trong khi người ấy vô tình như thế!
    Bạn có thể cho minh mot vai giả thiết về sự cắt đứt liên lạc này ko?

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    296

biết đâu anh ta đang buồn vì một chuyện gì đó lớn lao, >> trầm cảm >> nếu tính cách cứng rắn, anh ta sẽ không chia sẽ với ai cũng nên, còn chuyện đang vui mà im re vậy thì hơi khó hiểu thật. lấy sim khác phone anh ta thử xem sao

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Tốt nhất là khi lần đầu tiên gặp bạn đừng làm bất cứ thứ gì liên quan đến việc "động chạm thân thể"
    Dù biết thế giới thứ 3 của chúng ta đa phần là một thế giới vì tình dục, nhưng nếu có một người bạn đã tâm sự và đồng cảm với mình như thế thì bạn nên kìm nén dục vọng của mình, để đến bây giờ bạn hối hận với những gì mình đã làm.
    Bạn đừng trách mình xấu, xấu không có tội, cái quan trọng là bạn đã để lại trong tâm trí người kia những ấn tượng như thế nào để rồi họ lại rời xa mình như thế
    Mình hiểu cảm giác của người bạn kia, vì chính mình cũng từng là nạn nhân như cậu ấy,và mình cũng đã hành động như cậu ta.Mình cảm thấy sợ đối với những người đặt tình dục lên trên hết trong lần đầu gặp mặt như vậy
    Một chút chia sẻ này có thể sẽ khiến bạn khó chịu, nhưng bạn hãy nên nghĩ xa hơn những gì mình đang viết ở đây
    Thân mến !
    "....Wherever you go-Whatever you do
    I will be right here waiting for you
    Whatever it takes Or how my heart breaks
    I will be right here waiting for you..." (Right here waiting - Richard Mark)

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    296

Qua' đơn giản mình đã trải qua sự ruồng bỏ nên ình hiểu nỗi buồn của bạn . Ko sao bạn ah , cuộc đoi đôi khi như 1 tro chơi nghiệt ngã mà chính chúng ta koo hiểu nổi tai sao . Có thể người đó không thik bạn nữa và không muốn nói chuyện với bạn và cách tốt nhất là chấm dứt liên lạc vì nếu còn liên lạc thì mất thời gian giải thik vì sao lai ko làm bạn của nhau nữa đúng không
    Thứ 2 trong thês giới Gay này tình duc đóng 1 vai trò rất quan trọng ma đan ông là la luôn đi tìm thú vui mới khi đã có rồi thi cảm thấy chán phè , va luôn có lòng tham lam để tìm kiếm cái mới , chiếm đoạt cái mới
    Thứ 3 : khoảng cách từ Nha trang va TP HCM tuy la ko xa nhưng cũng la xa so với môt số người khác nên cach tốt nhất la tìm người khác
    Thứ 4 : Ban không đẹp trai ( minh nói thế bạn đừng tự ái nhe ) nên để kết bạn cũng hơi khó và để giữ 1 tình bạn hay 1 tình yêu càng khó hơn , mà tát cả những gì là bí mật và của riêng bạn thì đã cho người ta biết hết rồi thì cong gi nữa để người ta khám phá . 1 bài toán hay 1 trò chơi ma biết trước lời giải thì còn gì là thú vị
    Thứ 5 : mình khuyên bạn nên tìm người khác va quên người đó đi chúc bạn vui vẻ có gì cứ nói chuện với mình

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    260

hix, hình như các bạn đang nghĩ lệch đi cái suy nghĩ của mình.
    các bạn đang nghĩ rằng mình yêu, mình thích tình dục nhưng sự thật mình nghĩ tình cảm mình dành cho người ấy chỉ là tình bạn. Vì là bạn bè, mình chỉ muốn duy trì liên lạc. Sự thật là sau khi rời Nha Trang, mình và nguoi ay van liên lac voi nhau, trò chuyện rất vui vẻ. Nhưng sự đột ngột cắt liên lạc làm mình khó hiểu. Giống như một người đang khỏe mạnh bỗng ...... lăn đùng ra chết. Người thì bảo người đó ... tới số. người thi muốn tìm hiểu nguyên nhân, bệnh chết hay ai.. đầu độc chết.
    Thật chất mình giờ sống vẫn bình thường... chỉ có điều mình cảm thấy buồn khi nghi ve nguoi ay. Mình vẫn quý mến nguoi dó, không chút giận hờn ( ke cả neu nguoi do noi nguoi do không muốn làm bạn với minh huống hồ đến gio minh van chua hieu ly do nguoi ay không muốn liên lac voi minh)
    Người ấy thật là bí ẩn...

+ Viết bài mới