+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 4 của 4
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    292

Mặc định Đừng khóc vì quá khứ. hãy chấp nhận và sống chồng lên nó

http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=bEnoA0GR8X Thu sáu ngày 13/6 năm 2010. Tui và anh về nhà ba mẹ anh trong khi trời đang mưa lất phất. Tui biết mình hạnh phúc lắm khi biết mình có một tình yêu thực sự, từ giây phút ấy tui nghỉ mình đã có anh trong đời mình. Tui không hiểu sao tui lai yêu anh nữa, a là một người hiền lành và đơn giản, đơn giản tới nổi tui tự hỏi thực sự anh có thương mình không sau một thời gian dài tìm hiểu, có phải là tui đã cố dồn dập anh để đưa tui về quê nhà ba mẹ anh.tuy là chỉ có mấy ngày ngắn ngủi. nhưng chúng tui đã có rất nhiều kỉ niệm đẹp. ba mẹ anh cũng không cảm thay khó chịu khi có mặt một người lạ như tui. những ngày tháng trôi qua rất em đẹp và hạnh phúc biết bao. tuy anh lớn hơn tui 7 tuổi. nhưng anh có cuộc rất ư là vô tư. còn tui thì hoàn toàn trái ngược tính tình thì khó chịu rất kì cục, tuy tui mới 21t nhưng tui là 1 thằng già đời, không hiểu sao anh lại đến với tui, và chưa bao giờ anh nói yêu tui cả, chắc cũng vì lí do đó tui luôn khó chịu với anh đôi lúc lại xã hết nhưng ưu tư bực bội trong lòng mình lên người anh và anh không chấp mà ngược lại anh càng thương tui nhiều hơn. anh luôn dụ ngọt tui bằng một lời hứa đi xem phim nhưng tui chập nhận và trở lại bình thường thì anh lại không chịu đi nữa. nghỉ lại cũng vui. nhưng kỉ niệm đẹp nhất của tui và anh ấy có lẻ là lúc cả 2 cùng đi vũng tàu trong dip sinh nhật anh. cùng đi dạo trên biển đêm, và có những giây phút ngọt ngào nhất đời tui............... chuyện đời thì không tốt đẹp như tui nghỉ, anh luôn trốn tránh những câu hỏi về tương lai sau này của anh, a sẽ lập gia đình chứ và không lúc nào anh trả lời tui. nhưng sau gần 1 năm quen nhau tui nghỉ đã đến lúc quan tâm đến vấn đề tui luôn bất an về anh. vào một ngày đẹp trời tui đã quyết định phải bắt anh xác định lại bản chất của mình và xác định mình là ai(TGT3).
    tui đã cho anh chọn lựa một là đừng lại trong tốt đẹp và hạnh phúc 2 người đã cố xây dựng trong thời gian qua
    còn 2 là anh tiếp tục đi tiếp còn đường mà 2 đứa đã đi nhưng phải có mục đích chính xác chứ không yêu qua ngày như vậy được nữa tui sợ lắm tui sợ rằng tình cảm 2 đứa càng ngày càng sâu đậm trong lúc đó anh lại đi lấy vợ thì vô tình tui mất cả anh và mất luôn bản thân mình............
    cuối cùng thì anh cũng đã nói yêu tui nhưng trong khi 2 đứa đã dừng lại. TRong khi 2 người đang hanh phúc nhất và vui vẻ. và còn dự tính đi du lịch nước ngoài nữa chứ........
    Tui đang rất hạnh phúc và tui đang chờ đợi cách thiệp hồng anh gửi cho tui. và anh đã hứa rằng vào ngày 13/6 hằng năm anh đều đi chơi với tui dù đã có vợ hay không
    Tui muốn chia sẽ câu chuyện đi qua đời tui này thì các bạn đừng trách hay than van cuộc đời nghiệt ngã này vì người yêu chia tay mình đi lấy vợ. Mà hay chúc phúc cho họ và luôn hi vọng rằng tình yêu thủy chung sẽ mỉm cười với bạn một lần nữa
    Lần sửa cuối bởi Tnicepro; 11-03-2011 lúc 01:23 PM
    Huynh Đệ Hội

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    418

Mặc định Re: Đừng khóc vì quá khứ. hãy chấp nhận và sống chồng lên nó

Rất chia sẽ với bạn .... tặng bạn bài hát này nhé

Thôi em về đi nhé buồn sẽ rồi qua mau như bao ngày mưa đổ như bao chiều nắng tàn như mây trời lang thang
    Thôi ... em hãy về đi

Đưa em về hàng cây cỏ ngủ say , mùi hương bay còn vương trên bờ tóc
    Từng cơn gió xa xôi về nghe tiếng chia phôi còn ngở ngàng
    Tình như lá xanh xao mờ trông bóng hư hao còn những gì cho cuộc tình si
    Thôi em hãy về đi

Thôi chỉ là hương phấn và ngấn lệ cho nhau
    Mai sau đời giông bão hãy âm thầm cuối chờ còn giọt lệ trên môi
    Thôi em hãy về đi
    Má 7 - RƯỢU ĐẾ - GỎI VỊT

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    292

cám ơn Bảy rất nhiều. Và tui muốn gửi thông điệp này tới bạn viết bài post Anh lấy vợ, nhóc ah!. Đừng than khóc nữa. dù gì mọi chuyện cũng đã qua. đừng cố giữ nữa sẽ khiến tim người bạn mà mình yêu quý tan tán. và không nở. chắc bạn cũng không muốn người yêu mình ngây dại khi biết bạn luôn chờ đợi. tui biết rất khó với bạn nhưng những kỉ niệm sẽ cho ta lớn lên........ Tui chúc bạn sẽ sớm vượt qua và sẽ đi tiếp trên con đường mình đã chọn vui vui vẻ vẻ mà đi. tui đọc bài post của bạn, bao nhiêu cảm xúc của tui trở về và tui luôn đồng cảm với bạn. và nhớ rằng anh ấy luôn có trong tim bạn chứ có đi đâu đâu.....
    Huynh Đệ Hội

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    276

Tình cảm của gay chỉ đi đến cuối đường tình khi cả 2 đều chọn cách sống độc thân và không bị gò bó áp lực gia đình và cả 2 cùng tình nguyện bước đi trên con đường đó.
    Còn nếu không được như vậy thì tình yêu có thể quay lại mức bạn thân rất thân có thể sẻ chia mọi điều cho nhau.
    Người trong TGT3 khi có được 1 người yêu, yêu thật sự từ 2 phía là vô cùng hạnh phúc, phải trân trọng lấy nó..."tình này là tính cuối" như FIL đã tự nhủ trong lòng, nếu mai sau 1 trong 2 lấy vợ thì sẽ không quen thêm ai hết về phương diện tình cảm, nói chung là để tang cho tình yêu thật sự đã đến trong TGT3 này.
    Con trai lớn lên lấy vợ là chuyện thường. 1 trong 2 người lấy vợ thì mình nên ủng hộ người đó và chúc phúc cho họ.
    Có thể tại FIL đã có được tình cảm từ nhiều người từ lúc nhỏ nên dễ dàng chia sẻ cho mọi người, nhưng đúng là thấy người mình yêu nhất, quan tâm nhiều nhất có hạnh phúc là bản thân mình cũng cảm thấy vui dù hơi chạnh lòng vì mình không phải là người đem hạnh phúc đến cho người ấy...
    Trong câu chuyện của FIL, FIL là người nhỏ tuổi hơn bf và bị áp lực gia đình đè nặng lên vai vì là con trai độc nhất, bf thì đã thề tôn tờ chủ nghĩa độc thân. Trong tình yêu này, người bị động là FIL vì bf là ngời chủ động nói tiếng yêu với FIL khi FIL vừa failed in love. FIL lúc đó vẫn chỉ muốn quen cho vui nhưng FIL thật sự cảm động khi bf đã khóc vì quá yêu FIL, ôm FIL trong lòng mà chảy nước mắt...lúc đó FIL mới thật sự tự tin đáp lại tình yêu của bf.
    Nhưng sau này, FIL nói là FIL sẽ phải cưới vợ, tình yêu anh ấy giảm đi nhưng không nhiều và 2 đứa bắt đầu bằng tình bạn. FIL cảm thấy hơi có khoảng cách với bf, vẻ như 2 đứa đều chuẩn bị sẵn bức tường bảo vệ để khỏi bị tổn thương sau này. Đến giờ là 6 năm quen nhau, 2 đứa vẫn duy trì được tình yêu giữa ranh giới tình bạn. Tuy hạnh phúc không trọn vẹn nhưng thà vậy còn hơn để 2 đứa bị tổn thương vì đã biết trước 2 đứa cuối cùng rồi cũng chẳng đi đến đâu.
    FIL thật sự không muốn bf mình buồn khi FIL lấy vợ, cũng có làm mai cho bf vài cô, cũng giới thiệu cho bf vài người bạn trai có vẻ hợp gu nhưng không có kết quả mà còn làm bf thêm xa cách...FIL đang tận hưởng hạnh phúc ở quá khứ khi còn nồng nàn cháy bỏng. Hiện tại FIL và bf vẫn là bạn thân, bf xem FIL là bạn, riêng FIL vẫn xem bf là người yêu, chia sẻ cho bf mọi tình yêu FIL dành cho bf cho đến khi FIL lấy vợ và sẽ như vậy sau khi cưới vợ.

+ Viết bài mới