+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 3 của 3
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Unhappy thac mac ve waxing !!!!!!!

thay wan cao la wax den lan thu 8 long se thua va nhat mau ko bik co that ko...em dng su dung de wax long o nguc va bug5...vi` o nhug~ cho~ nay cua em long moc nhieu nhu co moc deu lun...hĩ...that tu ti....a nao su dug phuog phap nay rọi` thi` cho e y kien vs nha...tyks...ah` wen...neu log da~ moc thua va nhat mau hon rụi`...thi` mih` co' can` wax nua~ ko...
    nge noi su dung õi gia lam long nhat mau va yeu hon.....neu mih` su dung thay co ket wa rụi thi` ngung su dung dc ko ah....ma su dung õi gia co anh huong ji toi da hok ah...nhu mau da hay nhung van de khac ay...tks:c3::c3:

Thanks
    115
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Re: thac mac ve waxing !!!!!!!

Wax là phương pháp triệt lông tận gốc bằng sáp dẻo. Nó giống như bạn dùng nhíp nhổ. Vì nhổ đến tận gốc nên lông sẽ mọc lại chậm hơn và màu nhạt hơn. Nhưng đó là vì lông mọc lại còn non. Chứ nếu để một thời gian thì cũng vẫn đen nhánh như lông thường. ;) Vì thế nên cứ 2-3 tuần sẽ phải đi wax lại một lần. Còn lông dày hay mỏng là do gen di truyền thế nên bạn có wax đến lần thứ 100 mà sau đó không wax nữa thì hơn 2 tháng sau bạn vẫn có bộ lông đầy đủ. ha ha

Ưu điểm của waxing là : nhanh và giữ được kết quả lâu (2-3 tuần).
    Nhược điểm là nếu bạn sợ đau thì đừng thử.

Da lúc mới wax xong sẽ hơi đỏ nhưng để vài ngày sẽ hết.

Nói chung wax tương đối tốn kém. Mình thì hiện đang dùng máy nhổ lông.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Re: thac mac ve waxing !!!!!!!

Quote Nguyên văn bởi koolkok Xem bài viết
    Wax là phương pháp triệt lông tận gốc bằng sáp dẻo. Nó giống như bạn dùng nhíp nhổ. Vì nhổ đến tận gốc nên lông sẽ mọc lại chậm hơn và màu nhạt hơn. Nhưng đó là vì lông mọc lại còn non. Chứ nếu để một thời gian thì cũng vẫn đen nhánh như lông thường. ;) Vì thế nên cứ 2-3 tuần sẽ phải đi wax lại một lần. Còn lông dày hay mỏng là do gen di truyền thế nên bạn có wax đến lần thứ 100 mà sau đó không wax nữa thì hơn 2 tháng sau bạn vẫn có bộ lông đầy đủ. ha ha

Ưu điểm của waxing là : nhanh và giữ được kết quả lâu (2-3 tuần).
    Nhược điểm là nếu bạn sợ đau thì đừng thử.

Da lúc mới wax xong sẽ hơi đỏ nhưng để vài ngày sẽ hết.

Nói chung wax tương đối tốn kém. Mình thì hiện đang dùng máy nhổ lông.
    Koolkok cho hõi nhổ bằng máy có đau k vậy? Mình có nghe nói tới máy này, có nhổ được lông đùi và vùng ...mông ko? Chỉ giùm tớ chỗ nào bán thks.

+ Viết bài mới