+ Viết bài mới
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 16

Chủ đề: 5h30 tôi có hẹn

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Smile 5h30 tôi có hẹn

Nghe cái này khi đọc nghen...:c4:
    Cho nó không khí thui...:c6:

5h30

Ở khung cửa sổ treo chiếc chuông gió bằng sứ trắng đó, một thằng nhóc tầm mười chín hai mươi tuổi ngồi bên bậu cửa. Tay nó xoắn lấy sợi dây phone, mắt chốc chốc nhìn bâng khuâng ra sân đá bóng bên cạnh. Hình như nó đang nghe nhạc. Nụ cười của nó gió thổi bay...

Cứ như một thói quen, cứ chiều là tôi lại ra ngồi lên bậu cửa sổ với chiếc điện thoại trên tay, tai phone gắn vào tai...và chờ...Thực sự thì tôi không nghe nhạc bạn à. Chỉ chờ thôi. 5h40. Cộp cộp cộp. Tiếng giày khõ trên lối đi nghe quen thuộc mà làm tim tôi như ngừng đập. Rồi người đó lướt qua trong một tíc tắc. Một tíc tắc chỉ vừa bằng một cái hít thở sâu thôi nhưng tôi phải chờ cả buổi chiều. Chỉ để được nhìn thấy người ta về ngang, chỉ dám lén nhìn ngta qua khung cửa sổ nhỏ. Và chỉ để nhận về cái nhìn đáp lại, cái nhìn của những người dưng quen mặt...Chỉ zậy thôi với tôi đã quá đủ cho một buổi chiều mơ mộng.

Tôi không biết anh tên gì. Cũng không biết anh bao nhiêu tuổi. Khả năng đoán tuổi của tôi ẹ lắm ^^. Nhưng chắc anh là nhân viên văn phòng. Tôi đoán zậy. Mỗi buổi chiều tầm khoảng 5h30 anh đi làm về ngang cửa sổ phòng tôi. Anh mặc sơ mi tay dài, giày đen. Mỗi tiếng giày đó nện xuống đất như đang đóng đinh vào ngực tôi nín thở.Tôi không biết anh đã tự ý bước vào trái tim từ lúc nào. Có lẽ là từ lúc tôi bắt đầu giả vờ nghe nhạc mỗi buổi chiều để chờ bước anh qua. Anh rất thích đá bóng. Thỉnh thoảng vào những buổi chiều hoặc là ngày thư bảy, chủ nhật, anh hay chơi bóng ở cái sân đối diện cửa sổ phòng tôi. Và tôi dành cả buổi để nấp sau lớp kính cửa nhìn anh. Trong cái quần sọc, áo thun, anh chạy nhảy, đùa giỡn ngô nghê như một đứa trẻ. Và có những lúc tôi không làm gì chỉ đứng nhìn anh như thế. Để rồi tôi nhận ra, có lẽ suốt cuộc đời này, tôi chỉ có thể nấp trong bóng tối hoặc đứng thật xa để nhìn anh như vậy thôi. Tôi cảm giác được điều đó. Những người như chúng ta thường có dự cảm nhận biết "đồng loại" rất nhạy. Và anh không dành cho tôi.

5h30

Chiều nay, tôi thôi không ngồi bên cửa sổ, thôi không nghe nhạc. Thôi không đợi chờ. Tôi nằm quay quắt trên chiếc giường nhỏ, trong căn phòng trọ nhỏ, tay cầm quyển sách đọc từng chữ hết sức khổ sở. Tim tôi bỗng loạn xạ. Tiếng giày cứ ngày một gần. Tuy tôi vẫn ngồi im trên giường nhưng đôi mắt bướng bỉnh vẫn dõi ra cửa mong nhìn thấy chút gì đó từ anh. Một tấm lưng lướt vội qua chẳng hạn. Anh hiện ra trước mắt tôi. Hơi khựng lại. Anh khẽ nhìn vào như tìm kiếm trong khi vẫn bước đều. Tôi bất giác nép người xuống như đang chơi trò trốn tìm. Cái khoảnh khắc anh nhìn vào còn mong manh hơn so với cái tíc tắc anh lướt qua bên cửa sổ nhiều. Nhưng với tôi nó thật lớn lao. Anh cố ý kiếm tìm khi không thấy tôi bên khung cửa sổ đó sao? Biết đâu anh cũng trong chờ cái khoảnh khắc tíc tắc ấy vào mỗi buổi chiều...Tôi không ngờ chỉ một cái nhìn thôi cũng cho mình nhiều hi vọng đến zậy. Mĩm cười. Biết đâu đó chỉ là một cái xoay cổ khi ngta mỏi hoặc là tiếng chuông gió leng keng làm người ta ngoáy nhìn hoặc là...còn biêt bao nhiêu cái hoặc là nữa chỉ đề giải thích cho một cái nhìn. Nhưng thôi, cứ tin là như zậy đi. Cứ tin là vào điều mình hi vọng đi. Để rồi chiều chiều mình lại có lí do ngồi chờ bên cưả sổ. Những người như chúng ta tồn tại nhờ vào niềm tin mà...^^

Ước gì bây giờ điện thoại mình reo lên ta! số của đứa bạn thân rủ 5h30 mai đi chơi. Để mình được xuýt xoa " 5h30 mai hả? chết tao có hẹn rồi", rồi cúp máy trước khi nghe đầu dây bên kia léo nhéo "xạo quá! ế như mầy mà đâu ra hẹn". Mà tôi có hẹn thiệt mà. 5h30 tôi có hẹn. Những cuộc hẹn chỉ có một mình tôi biết. Những cuộc hẹn đơn phương...

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    328

Mặc định Re: 5h30 tôi có hẹn

Bạn chủ topic cho mình bít cái tựa bàn nhạc hoặc cái link được ko? Mình rất thích tiếng flute trong bản nhạc!!^^
    Cảm ơn bạn nhìu!!^^
    Sống sao cho:
    Khi ta sinh ra, mọi người đều cười ,duy có ta là khóc.
    Khi ta mất đi, mọi người đều khóc, duy có ta là cười.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    267

wow!!! mình nghĩ bạn chắc là 1 người cũng rất là romatic lắm đó! mình mong cho bạn và anh ấy là của nhau nha bạn! good luck!

Thanks
    2
    Năng lực viết bài
    284

Hay ghê luôn. Có thêm lý do để hy vọng rồi.

Martinet: Autumn In My Heart <----- tên bài hát vạn cần đó.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Kám ơn các bạn đã chia sẻ

^^

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    328

Hùi sáng tỉnh dậy nghe bài hát hay quá nên quên đọc nội dung của bạn!!^^
    Phải công nhận đây là những lời tâm tình hết sức dễ thương và lãng mạn, theo mình đoán thì có lẽ bạn còn teen lắm hả??^^
    Đôi khi chỉ ngắm người mình thích cũng đủ mãn nguyện rùi dù ko bít người đó có thích và hợp với mình hay ko?
    Nói chung, mình nghĩ cái cảm giác nhung nhớ ấy làm mình cảm thấy cô đơn nhưng cũng cảm thấy hạnh phúc!
    Có lẽ cứ nhơ thế thì hay hơn khi đã quen 1 người rồi thì sẽ ko còn những cảm giác "dễ thương" ấy nữa đâu!!^^
    Chúc bạn lun vui vẻ và hạnh phúc!!^^
    Sống sao cho:
    Khi ta sinh ra, mọi người đều cười ,duy có ta là khóc.
    Khi ta mất đi, mọi người đều khóc, duy có ta là cười.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    417

uhm ... những cái nhìn đơn phương có khi khiến người ta chờ mãi ...
    đọc cái này nhớ ngày xưa quá
    Má 7 - RƯỢU ĐẾ - GỎI VỊT

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    293

5h30 tôi có hẹn :D like cái topic lắm

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    256

bạn viết hay lắm đọc mà bùi ngùi lun, cứ như đọc tiểu thuyết tinh yêu ấy, hay lắm bạn. thế này nhé: "5h30 bạn vẫn ngồi đấy, chờ đợi tiếng bước chân như ngày nào, và rồi 1 cơn mưa ào tới... bước chân dừng lại... vội nép sát vào cửa sổ nơi bạn đang ngồi..... ko gian như lắng đọng, mọi thứ như dừng lại, chỉ có suy nghĩ là lướt wa 1 cách vội vàng... phai chăng anh cũng đang suy nghĩ giống bạn. Ngoai kia mưa vẫn rơi... "Rầm" sét đánh.... 2 trai tim loạn nhịp để rùi... cùng hòa chung 1 dịp đập".... hi vọng bạn sẽ đc như vậy. minh ko giỏi viết văn, chỉ nghỉ sao viết vậy ^^

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Quote Nguyên văn bởi luckystar999927 Xem bài viết
    wow!!! mình nghĩ bạn chắc là 1 người cũng rất là romatic lắm đó! mình mong cho bạn và anh ấy là của nhau nha bạn! good luck!
    Uhm` cám ơn pạn nha
    Cũng thỉnh thoảng thui chứ romantic suốt ngày ngta kêu là sến đó
    :c3:

Quote Nguyên văn bởi electricalangel Xem bài viết
    Hay ghê luôn. Có thêm lý do để hy vọng rồi.
    Nice day
    :c11:

Quote Nguyên văn bởi martinet Xem bài viết
    Phải công nhận đây là những lời tâm tình hết sức dễ thương và lãng mạn, theo mình đoán thì có lẽ bạn còn teen lắm hả??^^
    Đôi khi chỉ ngắm người mình thích cũng đủ mãn nguyện rùi dù ko bít người đó có thích và hợp với mình hay ko?
    Nói chung, mình nghĩ cái cảm giác nhung nhớ ấy làm mình cảm thấy cô đơn nhưng cũng cảm thấy hạnh phúc!
    Có lẽ cứ nhơ thế thì hay hơn khi đã quen 1 người rồi thì sẽ ko còn những cảm giác "dễ thương" ấy nữa đâu!!^^
    Chúc bạn lun vui vẻ và hạnh phúc!!^^
    Thanks bạn :c11:
    Nhoxcafeden qua teen rùi :c14:
    Thực sự thì mình cũng nghĩ như bạn, nếu thổ lộ tình cảm biết đâu cơ hội đc nhìn ngta cũng không còn :c10:

Quote Nguyên văn bởi TÔ_ĐẮC_KỶ Xem bài viết
    uhm ... những cái nhìn đơn phương có khi khiến người ta chờ mãi ...
    đọc cái này nhớ ngày xưa quá
    Vinh hạnh ghê ta :c9:
    Hình như bạn Đắc Kỷ đc nhìu người trong vietboy sủng ái lắm nè :victory:

Quote Nguyên văn bởi WhatUp Xem bài viết
    5h30 tôi có hẹn :D like cái topic lắm
    Thanks pạn
    :D

Quote Nguyên văn bởi ruta_txt Xem bài viết
    bạn viết hay lắm đọc mà bùi ngùi lun, cứ như đọc tiểu thuyết tinh yêu ấy, hay lắm bạn. thế này nhé: "5h30 bạn vẫn ngồi đấy, chờ đợi tiếng bước chân như ngày nào, và rồi 1 cơn mưa ào tới... bước chân dừng lại... vội nép sát vào cửa sổ nơi bạn đang ngồi..... ko gian như lắng đọng, mọi thứ như dừng lại, chỉ có suy nghĩ là lướt wa 1 cách vội vàng... phai chăng anh cũng đang suy nghĩ giống bạn. Ngoai kia mưa vẫn rơi... "Rầm" sét đánh.... 2 trai tim loạn nhịp để rùi... cùng hòa chung 1 dịp đập".... hi vọng bạn sẽ đc như vậy. minh ko giỏi viết văn, chỉ nghỉ sao viết vậy ^^
    Cám ơn đoạn kết của pạn nha :m17:
    Thực sự cũng mong là zậy:129:

Cám ơn mọi người ủng hộ nha

+ Viết bài mới
Trang 1/2 12 CuốiCuối