+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 8 của 8
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    262

Angry Có nhất thiết phải chia Bot-Top???

Thật tình là trên cõi đời này không có cái giới tính nào khổ như gay!

Không kể chuyện kì thị hay phải giấu kín giới tính, cách yêu và cách tìm bạn của chúng ta cũng thật kì hoặc.

Đã là gay thì là mê trai, vậy mà chúng ta còn phân ra Top gần giống đàn ông hơn và Bot thì ngược lại.

Có phải chăng việc phân chia Bot-Top thật chất chỉ là mô phỏng lại mối quan hệ của những người dị tính, để có cái cơ cấu: "anh-em".

Nghĩ rằng đã là gay thì khi chỉ cần tìm được một người con trai có chung hoàn cảnh, có được sự đồng cảm và con tim có chung nhịp đập thì yêu nhau thôi, vậy mà bây giờ lúc nào cũng phân chia bot-top. Nhỡ mình cho mình là top, rồi vất vả lắm mới tìm được một người đủ để yêu nhưng ng đó cũng tự cho là top thì giải quyết thế nào?

Tìm người yêu của gay lại không dựa trên bản chất tâm hồn mà lại ở chỗ "Top xx tuổi, kín, tìm bot...", "Bot dễ thương, k ẻo lả... tìm Top...". Nếu lấy chuyện muốn có người yêu nhẹ nhàng, dịu dang (nữ tính) hay ny mạnh mẽ, độc lập (tạm cho là nam tính) thì có nhất thiết chia ra Bot-top? Đừng quên ở thế giới dị tính vẫn có những người vợ mạnh mẽ hay những ông chồng có tính nhu, thế mà họ vẫn yêu chứ có phân ra chồng bot- chồng top, vợ bot/top gì đâu?

Phải chăng chia bot-top là do chúng ta chủ yếu chỉ tìm hiểu nhau qua mạng, không tìm hiểu nhau từ thực tế nên cô đọng lại tính cách của mình theo kiểu bot-top? Nếu quen và bắt đầu yêu một người ngoài đời (ví dụ như cậu bạn mà các bạn thik trong lớp chẳng hạn) các bạn nghĩ xem có cần thiết để hỏi ng ấy là bot/top k?

Yêu nhau hay đơn giản muốn tìm hiểu thì hãy bắt đầu bằng lòng nhiệt thành, đừng hỏi những câu như: "mình là bot, bạn là gì?:c10:"
    Lần sửa cuối bởi fuji; 13-02-2011 lúc 11:06 PM

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Re: Có nhất thiết phải chia Bot-Top???

Đồng ý. Không nhất thiết. Top-Bot chỉ là sự "lợi dụng".

Thanks
    16
    Năng lực viết bài
    379

Top - Bot là dùng để chỉ xu hướng tình dục, chứ yêu đương gì đâu
    Lần sửa cuối bởi Cockroach; 13-02-2011 lúc 11:07 PM

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    328

Bot-Top tuy nhìu người cho rằng nó chỉ mang thiên hướng tình dục, nhưng nghĩ kĩ lại thì ko hoàn toàn như vậy!!^^
    Cần 1 bờ vai để nương tựa mỗi khi bạn buồn hay nhiều tâm sự thì bạn là bót hay top??
    Bạn là chỗ dựa che chở, luôn bảo vệ cho người ấy thì bạn là top hay bot??
    Vì có người yếu lòng, yếu thể chất nên mới cần 1 bờ vai vững chắc để nương tựa, chứ cả 2 người mà ai cũng mún làm chỗ dựa cho người khác thì ai sẽ là người cần được nương tựa và bảo vệ đây!!
    Bot thì ko nhất thiết phải quá ủy mị, quỵ lụy nhưng cũng ko thể là 1 bờ vai vững chắc để người khác nương tựa!!
    Tóp ko nhất thiết phải quá mạnh mẽ, mà quan trọng là tạo 1 cảm giác an toàn và ấm áp cho bot, bít quan tâm là được rùi!!^^
    Nhìn chung bot- top theo mình là cái khái niệm nhất thời, vì ko phải mình lúc nào cũng là người đủ mạnh mẽ và lúc đó bờ vai người kia sẽ là chỗ dựa cho bạn.Ngược lại, đôi lúc bạn cũng sẽ là chỗ đựa tính thần cho người kia!!^^
    Sống sao cho:
    Khi ta sinh ra, mọi người đều cười ,duy có ta là khóc.
    Khi ta mất đi, mọi người đều khóc, duy có ta là cười.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    489

hì! hiểu ý fuji đc chút ít!
    nhưng theo như fuiji nói thì nếu đã yêu nhau thì đâu nhất thiết chuyện đó!, đúng không?
    yêu mà! cái gì mà không hy suinh cho người mình yêu đc!
    còn nếu như nói là 1top tìm và yêu 1 top thì sau đó sẽ phân chia ra sao!_ hì, họ không phân chia, ai trên ai dười, ai ox ai bx hay là ntn nào! còn chuyện xưng hô! ai lớn thì anh , còn không thì tên! yêu nhau rồi vấn đề đó không là rào cản!
    nói ngược lại, top tìm bot, top không tự cho mình men hay nam tính hơn (dancer nghĩ như vậy) hay bot cho là mình giống con gái! không hẳn! ho tìm nhau như vậy như 1 người đàn ông tìm kiếm 1 cậu nhóc nào đó mà mình trông thật dễ thương và tuyệt vời đối với mình để che chở và bảo vệ, để yêu thương, và bot thì tìm 1 ng làm chỗ dựa, 1 bờ vai để chia sẽ và cũng đầy yêu thương!
    do đó, việc chia bot top cũng chỉ là quan điểm, cách dùng của mỗi ng thôi!
    :D
    hì!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    262

Mình cũng nghĩ như hần hết các bạn ở đây. Thật tình thì mình hoàn toàn không có ý phản đối chuyện một người tìm "1 cậu nhóc nào đó mà mình trông thật dễ thương và tuyệt vời đối với mình để che chở và bảo vệ, để yêu thương" hay là tìm "ng làm chỗ dựa, 1 bờ vai để chia sẽ và cũng đầy yêu thương". Mình chỉ k thích cái cách cô động những nhu cầu tìm kiếm tình yêu đó bằng cái thuật ngữ tình dục top-bot.
    ại sao chúng ta không chịu khó ghi ra là "Tôi itmf 1 chỗ dựa" hay "Tôi tìm một người để nâng niu" mà cứ ghi top tìm bot, bot tìm top, hay hỏi thẳng là 'cậu là top hay bot" rõ ràng trong tình yêu mình cứ sổ sàng như vậy thì chỉ sặc mùi tình dục.
    Nên theo ý mình trên giường thì cứ bot-top chứ khi yêu nhau đừng chọn cách đánh giá như thế

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    489

thì đó là 2 mặt khác nhau 1 phạm trù rồi!
    việc ghi 1 câu stt "top tìm bot" đơn giản là thông báo! chỉ tìm bot thôi! như vậy thì vừa giảm mất thời gian vừa nhanh chóng tìm bạn!
    hì!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

mọi ng cũng đừng đóng đinh suy nghĩ" bot là ẻo lả" thì sẽ ok thôi. Có nhiều ng là bot mà vẫn rất manly và chủ động trong chuỵn "ấy" mà :))

+ Viết bài mới