+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7
    Thanks
    54
    Năng lực viết bài
    430

Mặc định Sao khi "tự sướng", "cậu nhỏ" không tiết ra chất bôi trơn?

Theo PLXH - kenh14.vn
    Tại sao khi em xem những film có cảnh nóng và ngay cả khi em thủ dâm thì đều không có chất trong trong bôi trơn tiết ra thế?
    Thưa bác sĩ Hoa Súng!

Năm nay em đang là SV trường ĐH Mở TP.HCM.

Theo em được biết khi con trai xem film có cảnh nóng hoặc khi bị kích thích thì "cậu nhỏ" sẽ tiết ra 1 chất nước trong trong làm ướt dương vật, có thể ướt cả quần trong...

Nhưng thật sự, khi em xem những film có cảnh nóng và ngay cả khi em thủ dâm thì đều không có chất trong trong đó tiết ra từ cậu nhỏ. Nhưng có đôi lúc khi em lột da quy đầu ra, đụng đến thì nó hơi rát 1 tí vì cậu nhỏ khô quá!

Bác sĩ cho em hỏi, em có bị gì ko bác sĩ? Có cách nào để cậu nhỏ tiết ra chất bôi trơn đó như các bạn nam khác không ạ? Vì sao cậu nhỏ của em lại khô hạn thế? (Quang Huy, HN)

Trả lời:

Chào bạn!

Câu hỏi của bạn có 2 vấn đề sau:

Thứ nhất, vấn đề đau rát khi lột da quy đầu ở cậu nhỏ có thể đang cảnh báo dấu hiệu viêm nhiễm. Để xác định rõ nguyên nhân chính xác và điều trị sớm, bạn phải đi khám nam khoa cụ thể nhé thì mới điều trị được.

Thứ hai, chất nhờn (tinh dịch + tinh trùng) ở cậu nhỏ chỉ tiết ra khi sự kích thích đạt đến ngưỡng của nó, chứ không phải hễ khi bị kích thích là có thể tiết ra ngay được bạn ạ.

Hiện tượng này chỉ xảy ra ở nữ giới, khi bị kích thích "cô bé" thì chất nhờn tiết ra có tác dụng bôi trơn dương vật khi quan hệ tình dục chứ ở nam giới không phải tự bôi trơn mình, nên bạn hãy yên tâm về điều này.

Tuy nhiên nếu bạn không thấy hiện tượng xuất tinh khi bị kích thích thì cũng nên đi khám vì đây là một hiện tượng phức tạp, có thể ảnh hưởng đến vấn đề sinh sản sau này khi bạn đã lập gia đình đấy.

Chúc bạn vui khỏe!

Bác sĩ Hoa Súng
    Phòng khám Thịnh An
    88-94 Dốc Phụ Sản, đường La Thành, Ngọc Khánh, Hà Nội

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    266

Mặc định Re: Sao khi "tự sướng", "cậu nhỏ" không tiết ra chất bôi trơn?

:c9:ha ha ha vui qua:c9: chúc bạn đông khách nhé

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    272

[QUOTE=nhok;116194]Theo PLXH - kenh14.vn
    Tại sao khi em xem những film có cảnh nóng và ngay cả khi em thủ dâm thì đều không có chất trong trong bôi trơn tiết ra thế?
    Thưa bác sĩ Hoa Súng!

Năm nay em đang là SV trường ĐH Mở TP.HCM.

Theo em được biết khi con trai xem film có cảnh nóng hoặc khi bị kích thích thì "cậu nhỏ" sẽ tiết ra 1 chất nước trong trong làm ướt dương vật, có thể ướt cả quần trong...

Chào bạn!

Thứ hai, chất nhờn (tinh dịch + tinh trùng) ở cậu nhỏ chỉ tiết ra khi sự kích thích đạt đến ngưỡng của nó, chứ không phải hễ khi bị kích thích là có thể tiết ra ngay được bạn ạ.

Hiện tượng này chỉ xảy ra ở nữ giới, khi bị kích thích "cô bé" thì chất nhờn tiết ra có tác dụng bôi trơn dương vật khi quan hệ tình dục chứ ở nam giới không phải tự bôi trơn mình, nên bạn hãy yên tâm về điều này.

Chào bác sĩ Hoa Súng! Nhok đã tả rất rõ ràng chất nhờn tiết ra lúc bị kích thích, theo mình hiểu đó gọi là precum, khi chạm ngón tay vào đầu cậu nhỏ lấy ra nó sẽ kéo thành chỉ như đường thắng tới vậy và rất trong (Mình chảy nhiều lắm bác sĩ ạ khi bị kích thích, thậm chí khi xem phim thôi chứ chưa đụng đam hoặc làm tình gì cả, nhưng đó không phải là xuất tinh sớm đâu nha bác sĩ), nó không màu không mùi; còn cái bác sĩ nói "chất nhờn (tinh dịch + tinh trùng) ở cậu nhỏ chỉ tiết ra khi sự kích thích đạt đến ngưỡng của nó" đó gọi là đã cum ra sperm rồi còn gì? Xin bác sĩ giải thích rõ hơn. Cám ơn nhé.
    Lần sửa cuối bởi yeusaotumlongnhat; 11-08-2011 lúc 06:57 PM

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

oua oua cái này mình cũng thấy mình bị như vậy ai giúp tư vấn giúp mình với pm sdt duới nhá

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    237

Cool Re: Sao khi "tự sướng", "cậu nhỏ" không tiết ra chất bôi trơn?

cái chất nhờn tiết ra khi nó đc kich thích. tùy sinh lý mỗi người mà bạn. có nguoi ra
    nhiều thì cũng có người ko ra. ko có gì bất thường đâu
    Chúa ơi.! đại Ca Tha Cho Em Nhé. Hàng đại ka Em Ko Thể Nhái đC:))

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    233

hjc ! thế ak học hỏi được chút chút nữa hjhjhj

Thanks
    16
    Năng lực viết bài
    198

[QUOTE=Thứ hai, chất nhờn (tinh dịch + tinh trùng) ở cậu nhỏ chỉ tiết ra khi sự kích thích đạt đến ngưỡng của nó, chứ không phải hễ khi bị kích thích là có thể tiết ra ngay được bạn ạ.). Xin lỗi chổ này như vầy :
    Khi 2 người gần gũi nhau, hay chỉ 1 mình xem phim ảnh, đọc nghe truyện người lớn, nghĩ đến chuyện ấy thì đủ để dương vật bị kích thích tiết ra chất nước trong trơn nhờn để làm cho trơn trong cử động giao cấu hay thủ dâm. Tùy cơ thể mỗi người chất nước này tiết ra nhiều hay ít, và cũng có thể rất ít nữa. (Theo bs VN Hoàng trong 1 quyển sách nói về sinh lý thì chất nước đó gọi là dương tinh).
    Khi đạt đỉnh các cơ quan của bộ phận sinh dục đều chuyển động để thi hành phận sự của nó. Hạch niếu đạo bài tiết ra chất nhờn và quánh (khác với nước trong ở giai đoạn đầu) để pha loảng tinh dịch. Hiện tượng phóng tinh bắt đầu bởi sự co bóp túi tinh và xạ tinh quản để bơm tinh dịch vào niếu đạo. Nơi đây các bắp thịt Wilson và sốp tàng ong phóng đẩy nó một cách đột ngột và mạnh để bắn ra ngoài.

+ Viết bài mới