+ Viết bài mới
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 13
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    486

Mặc định Tuyệt vọng vì bị gay

Tôi đang thấy mình rất yếu đuối và tuyệt vọng. Tôi chán mọi thứ, chán cả bản thân mình.

Tôi sinh ra bình thường như những người con trai khác, cũng có những sở thích rất bình thường. Mọi chuyện có lẽ vẫn vậy cho đến khi tôi nhận ra sự thay đổi của mình vào năm tôi lớp 10. Tôi chỉ có cảm với những bạn trai, từ lúc đó tôi đã rất sợ, rất hoang mang, tôi đã tìm đủ mọi cách, nhờ chuyên viên tư vấn, gặp bác sĩ, cố hạn chế mình không nghĩ đến điều đó. Lớn lên hơn nữa, tôi cũng quen bạn gái, cũng cố đặt hết tình cảm của mình vào cô ấy. Mỗi tình đó kéo dài hơn 2 năm, tuy nhiên, càng về sau tôi càng nhận ra mình đã tự dối lòng, dù cố cách mấy tôi vẫn chỉ có thể coi cô ấy như một người bạn thân. Tôi đã chia tay và tự giam mình

Tôi lao đầu vào học, rảnh là tôi tập luyện hy vọng sẽ đẩy lui được cái cảm giác đó. Nhưng cuối cùng thì tôi cũng không thể làm hơn được nữa, mọi sự đè nén trong tôi bùng nổ khi tôi gặp em. Tôi và em có cùng cảnh ngộ, cùng niềm đam mê và cùng có cảm giác tội lỗi như nhau. Tôi và em đến với nhau, không vụ lợi, không nhục dục mà đơn giản chỉ là để chia sẻ cho nhau. Tôi và em đều giữ gìn cho nhau, không tạo cơ hội cho sự đi quá giới hạn. Nhưng chính vì vậy tôi càng yêu em hơn.

Yêu em, nhưng tôi không lúc nào không sống trong lo sợ, sợ sự thật một ngày nào đó sẽ bị phát hiện, sợ rằng tôi sẽ mất em. Và điều đó đã đến, má tôi phát hiện những tin nhắn trong máy của tôi dành cho em. Lúc đó tôi có thể nói dối nhưng tôi không đủ sức để tiếp tục nói dối nữa, tôi đã quá mệt mỏi trong suốt những năm tháng qua.

Tôi hy vọng sau khi nói ra má sẽ hiểu và có thể giúp tôi. Nhưng không, má luôn nói là má hiểu nhưng thật sự thì không. Má nói là do tôi đua đòi, tôi bắt chước và tôi phải chữa. Tôi sưu tầm những bài về giới tính thứ 3 cho má đọc, thì má nói rằng bà không tin vào những lời đó, nói rằng khi sinh ra tôi bình thường và giờ đây tôi phải bình thường. Còn nếu thật sự không thay đổi được thì tôi vẫn phải sống như trước đây, chỉ sống và làm như một cỗ máy, không được nghĩ đến điều gì khác hết.

Má cho tôi chọn một trong hai: một là sống như cái bóng như lúc trước, hai là ra đi để muốn làm gì thì làm theo ý má.

Tôi phải làm sao đây? Tôi không thể mất gia đình, nhưng tôi đã thật sự quá mệt mỏi, sống mà không có mục tiêu sống thì sống để làm gì? Còn ra đi? Tôi có thể là tôi, nhưng cái tôi mất đi hoàn toàn không nhỏ mà trước giờ tôi chưa hề nghĩ mình sẽ sống thế nào nếu mất nó.

Những ngày này tôi thật sự tuyệt vọng, không ngày nào là tôi không khóc, không ngày nào là tôi không nghĩ đến cái chết. Nói thật chưa bao giờ tôi nghĩ đến cái chết nhẹ nhàng như lúc này, tôi thấy chỉ cần tôi nằm xuống thì tôi sẽ hoàn toàn được giải thoát, tôi sẽ không cần lo lắng, không suy nghĩ nữa. Nhưng những lúc như vậy tôi lại không thể, tôi không biết má sẽ sống như thế nào khi biết tôi mất đi. Còn em, em sẽ ra sao, quá nhiều thứ níu kéo tôi lại.

Và đến giờ tôi hoàn toàn kiệt sức, khi trong gia đình má luôn tạo áp lực. Lúc đầu má khuyên tôi gặp bác sĩ và giờ đây thì bà tuyên bố bà không tin bác sĩ. Tôi có thể làm gì đây? Đến chết cũng không thể tự quyết định thì tôi còn lại gì?

Tôi thật sự tuyệt vọng lắm rồi!

[right:2roh26lv]ngoisao.net[/right:2roh26lv]

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Re: Tuyệt vọng vì bị gay

hì, tâm sự này k fãi của riêng bạn đâu, nó cũng là tâm sự nhìu ngừ, tôi cũng từng nghĩ mìh bị, nhưng sau một time tôi thấy thoải mái và trở lại bìh thường!!! Nếu như đã xác định đc mìh là vậy rùi thì hãy tự tin là chính mìh, về bản thân gia đình, một ngày nào đó họ sẽ hỉu thôi... tôi rất thông cảm vs bạn... :chiatay:
    Cuộc đời đầy mâu thuẫn dù ở hoàn cảnh nào.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    428

hãy sống, sống để thấy cuộc đời này còn nhiều thứ để quan tâm lắm bạn ạ. Cuộc sống đó đây, kiếm tiền, giúp đỡ người khó khắn, du lịch...nếu cuộc sống ko cho mình tận hưởng theo cái cách bình thường như mọi thằng đàn ông khác ( có vợ con hạnh phúc) thì hãy tận hưởng nó ở một chiều khác, cuộc sống này đa chiều, ko sống được chiều này, mình tìm chiều khác, dù nó có buồn hơn chút ít nhưng nó vẫn là số mệnh của mình. Chết là 1 cách giải quyết nhưng nó ko phải là lựa chọn cuối cùng.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    412

co nhieu cach, sao ban lai chon cach yeu duoi nhat la dau hang...

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    411

mình cũng tuyệt vọng lắm rồi !
    đã cố nhưng không nổi .
    :grubber: Money is blood .

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    424

ckia se nke hay co gang song di pan song vj` nkung ng` mjnh` yeu wy va nkung ạ yeu wy mjnh`. mjnh` cung nkiu lan nghi den caj cket nkung k0 faj? do mjnh` bt mjnh` la gay ma vj` 1 so ckuyen khac nkug nghi den ho la mjnh` lạ tkuj ma co gang nke

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Có ai mà hok từng khóc khi biết mình như thế???Mình khóc nhiều nhưng rồi lại thôi.Khóc cũng có thay đổi được gì đâu?????Mình đọc nhiều lời khuyên ,nhiều lắm đến nỗi hok thể nhớ mình đã đọc gì.và kết quả là mình hok thể thông được.Nhưng rồi cái gánh nặng trên vai cùng với cái sĩ diện của thằng đàn ông làm mình mạnh mẽ.Mình ít khi nghĩ đến nó hơn,sống hòa đồng hơn và điều đó làm mình vui vẻ hơn nhiều.Cố lên bạn!Dừng tuyệt vọng vì bạn là một phần của thế giới! Hãy luôn là một ngưòi mạnh mẽ.Bạn sẽ tìm ra con đường cho mình khi bạn pik bạn là ai.^_^

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    432

thế nên mới có 1 cộng đồng cùng nhau chia sẻ , thông cảm như vietboy
    mình cảm thấy lạc quan và vui tươi hơn khi gia nhập
    Chúng ta là 1 con người , ko phải thần thành
    cần đc động viên , cần đc giúp đỡ những lúc tuyệt vọng
    Cuộc sống là thế
    đc cái này , mất cái kia , ko j là hoàn hảo cả
    Cố lên bước về phía trc , sống hết mình
    sống tốt
    để ko phải hối hận :D
    Cuộc đời còn nhìu niềm vui đang chờ đón chúng ta mà :D

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

hehe chet de lam,toi cung van muon chet lam nhung hok dam hahaha nhung toi 15t chet lam gi cho phi song cho suong
    ban cu song vi ty cua ban xem !!!
    Lần sửa cuối bởi notlove; 09-04-2010 lúc 12:50 AM

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

ihiih ban dung lo.ban cu tiep tuc song.ban chi moi 15 tuoi thoi.bay gio ban chua xac dinh duoc gioi tinh cua minh dau.tu tu ren luyen minh roi ban se thay doi.moi nguoi o day ko phai ai cung la gay het.chi vi ham vui thoi.nen ban tiep tuc song nha.hehheeh

+ Viết bài mới
Trang 1/2 12 CuốiCuối