+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 8 của 8
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    294

Mặc định Toi phai lam gi de co the hanh phuc ben nguoi ay mai mai

Tôi và người ấy đã quen nhau dc nửa tháng gờ tôi nghĩ mình đang rất hạnh phúc.Tôi chưa biết mối quan hệ của mình kéo dài dc bao lâu.Tôi rất yêu em ấy và em ấy cũng vậy.Chúng tôi đều là học sinh cả.Nhưng năm nay tôi đã phải thi đh.Còn em ấy sẽ lên cấp 3.Nghĩa là nếu tôi dỗ thì tôi và em ấy sẽ xa nhau 3 năm ,chỉ gặp nhau khi nào tôi dc nghỉ.1 tuần chúng tôi chỉ dc gặp nhau 1 lần nhưng tôi thật sự rất nhớ em ấy nhất là khi tôi dang học cuối cáp cần tg để học nữa như vậy sẽ mất rất nhiều tg quý giá,nhưng tôi ko thể ko gặp em ý vì tôi rất nhớ và còn cả tg ôn thi cuối cấp sẽ ko có tg gặp em ấy,Tôi sẽ phải làm gì trong thời gian đó.Tôi ko biết làm thế nào đẻ có thể gặp nhau hằng ngày.chỉ cần dc đi bên em ấy nói chuyện và nắm tay là đã đủ 1 ngày hạn phúc của tôi rồi.Tôi ko biết như thế mình có quá tham lam ko.tôi và em ấy đã xác định trong tg ko ở bên nhau có thể sẽ làm quen với người khác nhưng ko dc yêu.Tôi hy vọng nhà em ấy sẽ chuyển đên nơi tôi học đh.Sau này tôi và em ấy sẽ sông độc thân và sẽ ở gần nhà nhau.ko biết chúng tôi có thể làm được điều đó ko.Giờ tôi chỉ muốn có thể gặp em ấy hằng ngày và cả trong 3 năm nữa.Tôi nên làm gì đây.Mong các bạn giúp đỡ để chúng tôi có thể hạnh phúc bên nhau.Tôi mong các bạn giúp vì chúng ta là 1 cộng đồng.Chỉ có chúng ta mới hiểu chia sẻ và thông cảm được cho nhau và giúp đỡ nhau nữa.Nếu các bạn có thẻ giúp tôi thì chắc chắn các bạn cũng sẽ hạnh phúc và sẽ có dc nguwoif bạn đời mong muốn.Tôi xin cám ơn các bạn rất nhiều nếu bạn có thể giúp tôi.
    :c13:

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    271

Mặc định Re: Toi phai lam gi de co the hanh phuc ben nguoi ay mai mai

Mình nghĩ trước tiên bạn nên học cho xong đã, dù xa người yêu rất đau khổ nhưng cũng không thể làm khác, chẳng bằng bạn nên đặt qua một bên, lo chuyện trước mắt trước, con trai thì tương lai nên cần ưu tiên một chút. Còn sau này hai người có bên nhau được không thì đều nằm ở quyết đinh của bạn thôi, nếu lúc đó bạn vẫn một lòng một dạ thì không gì ngăn cản bạn đến với người ta được.

Bí quyết để hạn chế nhớ người ta là càng hạn chế liên lạc càng tốt, cái này là của bản thân mình thôi. Bạn hãy tin tưởng người đó, không nên nghi ngờ này nọ, sễ bị lo ra, ảnh hưởng học tập....Nếu bạn lơ đễnh việc học vì chuyện này thì nếu thất bại, hối tiếc là không tránh khỏi, dù lúc đó hai bạn có bên nhau cũng không hạnh phúc toàn vẹn được. Chi bằng bây giờ cho đi một tí để sau này nhận lại nhiều hơn.

Mọi quyết định tùy thuộc ở bạn! Chúc bạn may mắn và đạt được ước mơ!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    294

Quote Nguyên văn bởi KiniRan Xem bài viết
    Mình nghĩ trước tiên bạn nên học cho xong đã, dù xa người yêu rất đau khổ nhưng cũng không thể làm khác, chẳng bằng bạn nên đặt qua một bên, lo chuyện trước mắt trước, con trai thì tương lai nên cần ưu tiên một chút. Còn sau này hai người có bên nhau được không thì đều nằm ở quyết đinh của bạn thôi, nếu lúc đó bạn vẫn một lòng một dạ thì không gì ngăn cản bạn đến với người ta được.

Bí quyết để hạn chế nhớ người ta là càng hạn chế liên lạc càng tốt, cái này là của bản thân mình thôi. Bạn hãy tin tưởng người đó, không nên nghi ngờ này nọ, sễ bị lo ra, ảnh hưởng học tập....Nếu bạn lơ đễnh việc học vì chuyện này thì nếu thất bại, hối tiếc là không tránh khỏi, dù lúc đó hai bạn có bên nhau cũng không hạnh phúc toàn vẹn được. Chi bằng bây giờ cho đi một tí để sau này nhận lại nhiều hơn.

Mọi quyết định tùy thuộc ở bạn! Chúc bạn may mắn và đạt được ước mơ!
    cám ơn anh đã giúp nhưng em có nên mang bài sang nhà em ý học ko.Như thế có thể làm cả 2 việc.học bài cùng em ý.Vẫn dc gặp em ý và vẫn có thể học bài.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    271

Quote Nguyên văn bởi gaylc Xem bài viết
    cám ơn anh đã giúp nhưng em có nên mang bài sang nhà em ý học ko.Như thế có thể làm cả 2 việc.học bài cùng em ý.Vẫn dc gặp em ý và vẫn có thể học bài.
    Cái này thì tùy bạn, nhưng theo mình nghĩ thì không nên như thế đâu ^^, bạn có biết một trong những việc con người khó thực hiện nhất là tập trung vào một thứ chẳng mấy hấp dẫn trước một thứ cực kỳ yêu thích. Khi tưởng tượng, viễn cảnh hai người cùng học bên nhau sẽ rất vui nhưng kết quả thì chắc không vui lắm, bạn không thể dồn toàn sức vào bài học của mình, người ta cũng vậy, với lại hai người đang có nhiều tình cảm thế mà ở một không gian riêng thì hơi.......^^........

Mình không dám đưa ra lời khuyên cụ thể nhưng nếu lá mình thì mình sẽ học ở nhà thôi, học ở chỗ khác vừa không quen, vừa ảnh hưởng đến nhau. Thi đại học(đoán thế^^) cần rất nhiều nỗ lực và cố gắng, nếu qua được bức tường này, tình cảm của hai người sẽ sâu đậm hơn nữa. Vậy có đáng cố không?

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    294

đàu tiên cám ơn bạn đã giúp mình.Gọi thế này cho dễ nói chuyện.thường thì mình vẫn cố học cho xong bài để có thể có tg đúng 1 buổi chiều để gặp người ấy.Còn trong lúc học bt mình vẫn cố hết sức tất nhiên cả 2 đứa mình đều xá định việc học là chính.Phải cùng nhau cố gắng trở thành bộ đôi cùng tiến,ko để tình cảm lấn át chuyện học hành.Bọn mình vẫn bảo nhau đã học thì phải quên hết yêu đương.Vạy theo bạn mình có nên gặp em ý 1 buổi chiều ko.Ko biết bạn đã trong hoàn cảnh của mình nt này chưa.Mà hình như ảnh kia là ảnh của bạn và bạn gái à.Trông bạn thật hạnh phúc.Giá như mình bt dc như bạn.Chắc bây giờ mình phải đi ngủ rồi Mong rằng bạn sẽ xem và giúp minh đén khi nào mình hết thắc mắc .Chắc mình cũng sắp hết tm rồi.lời cuối.Trông bạn rất đẹp trai manly.Cám ơn quân sư=chuyên giataamm lí giúp mình gải tỏa tâm lý.Bạn cứ để lại comen bây giờ nha.Mình sẽ đọc và gửi lại cho bạn.Bạn cố giúp mình nha.Cám ơn bạn nhiều lắm
    Lần sửa cuối bởi gaylc; 21-01-2011 lúc 11:48 PM

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    271

Quote Nguyên văn bởi gaylc Xem bài viết
    đàu tiên cám ơn bạn đã giúp mình.Gọi thế này cho dễ nói chuyện.thường thì mình vẫn cố học cho xong bài để có thể có tg đúng 1 buổi chiều để gặp người ấy.Còn trong lúc học bt mình vẫn cố hết sức tất nhiên cả 2 đứa mình đều xá định việc học là chính.Phải cùng nhau cố gắng trở thành bộ đôi cùng tiến,ko để tình cảm lấn át chuyện học hành.Bọn mình vẫn bảo nhau đã học thì phải quên hết yêu đương.Vạy theo bạn mình có nên gặp em ý 1 buổi chiều ko.Ko biết bạn đã trong hoàn cảnh của mình nt này chưa.Mà hình như ảnh kia là ảnh của bạn và bạn gái à.Trông bạn thật hạnh phúc.Giá như mình bt dc như bạn.
    Trả lời câu cuối cùng trước nha ^^, cô xinh xinh đó là em gái ruột của mình đấy, mà sao bạn lại nghĩ mình không bình thường chứ, buồn quá......Đừng nên nghĩ bản thân như vậy, nhiều người nghe cũng buồn theo đó.

Chuyện của bạn nếu cả hai xác định được như thế thật tốt, không nên ngần ngại, cứ đến bên nhau đi. Nếu ngồi một chỗ mà bứt rứt không yên thì gặp nhau một chút cho nó có năng lượng cũng hay. Mình cũng đã từng trải qua chuyện này rồi, chỉ có điều mình giải quyết vấn đề theo cách khác, nên kết quả nó cũng khác luôn....Những điều mình chia sẻ với bạn chính là rút ra từ kinh nghiệm đó đấy. Hi vọng có thể giúp gì đó cho bạn^^

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    294

Minh lai muon hoi them KiniRan.Hien gio ban co duoc o ben nguoi ban yeu ko.Ban lam the nao de van gap ban ay ma moi nguoi ko de biu nhin ngo.Do la chuyen that kho.Ban da lam the nao

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    294

Bây giờ mình thực sự rất nhớ người ấy.NHớ kinh khủng.ko gặp người ấy 1 ngày mình thấy ngày dài ddawngd dẵng và rất rất buồn chẳng thiết làm việc gì chỉ muốn đi ngủ để quên hết nhưng vẫn còn phải học.Mình thực sự rất muốn gặp nguwoif ấy nhưng thời gian ko cho phép.Mình phải làm gì đây.Mình làm thế nào đây

+ Viết bài mới