+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 9 của 9
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    278

Mặc định Tình yêu và sự lựa chọn

Chúng ta đã đến với nhau trong một sự tình cờ không báo trước, một tình yêu anh chóng bộc lộ giửa hai con tim khao khát tình yêu như khao khát nguồn nước mát giửa xa mạc khô héo, tình yêu đôi ta thật là đẹp và vô cùng hạnh phúc nhưng sao mỗi khi ta ngồi bên nhau nói chuyện tương lai của hai đứa thì sao nước mắt đôi a nó cứ chảy, nó chảy mãi không có cái gì có thể ngăn cản được. Tương lai àh? sao nó xa vời quá vậy em? hình như nó đã vụt bay khỏi đôi tay chúng ta rồi em àh! đến với nhau chúng ta có quá nhiều áp lực và sự chọn lựa cho anh và em.
    - Chúng ta đều có quá nhiều bổn phận và trách nhiệm với gia đình hai bên, chúng ta không thể vì sự ích kỷ của bản thân mà có lỗi với gia đình, gia đình đã hy vọng quá lớn vào ta, đã đưa cho ta quá nhiều áp lực mặc dù ta không bao muốn đều đó xảy ra cả phải không em.
    - Cái nhìn thiện cảm hay ác cảm giữa hai thằng đàn ông không lấy vợ khi tuổi đã "nữa cuộc đời", ai nhìn vào khi hai thằng đàn ông lúc nào cũng đi bên nhau và ở cùng nhau. quả thật đây là một điều làm cho ai cũng suy nghĩ, ai khi yêu nhau cũng đều bâng khuâng cả.
    - Ôi sao có nhiều cái cản trở đôi ta quá vậy? thật là khổ mà, thôi thì đành theo chiều số phận vậy. Đến đâu thì đành chấp nhận thôi vì ta không có sự chọn lựa cho riêng mình.
    I WILL LOVE YOU FOREVER.............................................................
    ...........................................................................................................................
    .IF YOU LOVE ME HONEST

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    291

Mặc định Re: Tình yêu và sự lựa chọn

''khi hai thằng đàn ông lúc nào cũng đi bên nhau và ở cùng nhau. quả thật đây là một điều làm cho ai cũng suy nghĩ, ai khi yêu nhau cũng đều bâng khuâng cả.''-'' Ôi sao có nhiều cái cản trở đôi ta quá vậy? thật là khổ mà, thôi thì đành theo chiều số phận vậy. Đến đâu thì đành chấp nhận thôi vì ta không có sự chọn lựa cho riêng mình. ''..heheh ...cuộc sống này có cái jì mà ko thể xảy ra,rồi có 1 ngày tui sẽ cho người nào đó mà tui iu sẽ hỉu rằng bảo vệ ty hp chính mình là cái cần làm ....sống mà thật khổ thì tui ko chiều theo số fận đâu...

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    278

- Hihi, không chịu theo số phận vậy anh phải làm sao nè? anh có sự lựa chọn cho bản thân mình sao?
    - Chúc anh luôn vui.
    I WILL LOVE YOU FOREVER.............................................................
    ...........................................................................................................................
    .IF YOU LOVE ME HONEST

Thanks
    1
    Năng lực viết bài
    0

mình đã có gần 8 năm hạnh phúc để rùi dc gì? hihi rùi cũng xa nhau... nếu có sự lựa chọn mình sẽ chọn thời gian quay lại, để mình luôn dc sóng trong những ngày hạnh phúc... nhưng t/g thì không quay lại dc....!!!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    278

Quote Nguyên văn bởi trai_xitin304 Xem bài viết
    mình đã có gần 8 năm hạnh phúc để rùi dc gì? hihi rùi cũng xa nhau... nếu có sự lựa chọn mình sẽ chọn thời gian quay lại, để mình luôn dc sóng trong những ngày hạnh phúc... nhưng t/g thì không quay lại dc....!!!
    Dù sao bạn cũng được hạnh phúc một thời gian.
    Nghĩ lại ông trời thật bất công, sao lại đối xử với những người yêu nhau như thế? họ cũng yêu thật lòng mà sao không cho họ đến với nhau.
    .IF YOU LOVE ME HONEST

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    328

Quote Nguyên văn bởi trai_xitin304 Xem bài viết
    Ít nhất cũng bít được ngọt ngào và cay đáng của TY!!^^
    Sống sao cho:
    Khi ta sinh ra, mọi người đều cười ,duy có ta là khóc.
    Khi ta mất đi, mọi người đều khóc, duy có ta là cười.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    309

Có đắng cay ngọt bùi mới làm nên 1 cuộc sống thú vị , chứ lúc nào cũng dễ dàng thì ... sướng quá rồi :))
    Tình là chi ?
    Đời là chi ?
    Mà sao toàn buồn đau.

Thanks
    1
    Năng lực viết bài
    0

Quote Nguyên văn bởi popscc Xem bài viết
    Có đắng cay ngọt bùi mới làm nên 1 cuộc sống thú vị , chứ lúc nào cũng dễ dàng thì ... sướng quá rồi :))
    nhưng không được công bằng cho lém ah, đắng cay nước mắt thì nhiều còn... hạnh phúc chỉ là thoáng qua...!!!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    291

Quote Nguyên văn bởi harry2012 Xem bài viết
    - Hihi, không chịu theo số phận vậy anh phải làm sao nè? anh có sự lựa chọn cho bản thân mình sao?
    - Chúc anh luôn vui.
    rồi 1 ngày cầm tay người nao đó a iu...và a sẽ nói bên a e cười mãi e nhé( con trai thik con trai .là con đường a sẽ chọn)hjhjhj

+ Viết bài mới