+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    258

Mặc định MS07 - Sống Thật Với Lòng - PhanTrong

Tác giả: PhanTrong có mong muốn tham gia giải thưởng của đoanthanglong1988.

“Ê thằng kia! Con trai gì mà đi như con gái nói tiếng thì trọ trẹ ỏng ẹo thôi đi ra chỗ khác chơi . Ê tụi bay đừng chơi với nó mắc công lây bệnh nó á.”
    Tiếng trêu chọc cười đùa cũ lũ con trai trong xóm làm cho nó rưng rưng rưng khóc nó chạy ùa về nhà và ngồi khép vào 1 góc và khóc nức nở, bình thường nếu nó khóc bàn tay ấm áp của mẹ sẽ ôm lấy nó mà vỗ về an ủi nhưng hôm nay mẹ của nó đi rất xa một mình nó thì không thể làm gì khi không ai bên cạnh và chăm sóc. Giờ đây nó chỉ biết khóc và chấp nhận bản thân của nó rằng không có mẹ nó vẫn phải sống tốt.
    Thới gian trôi Qua nó lớn lên trong sự khép kín và lặng lẽ nó không hoat bát nó không thả lòng mình vì tuổi thơ của nó gắn liền với những cảm xúc rất đau.
    Nó đi học Tiểu học=Trung họcTrung học phổ thông rồi tới khi cảm thấy không thể học nửa nó nghĩ học và ra đi làm
    Hình như số phận đã sắp đặc và an bài cho nó làm một đứa luôn luôn chịu sự cô đơn và lạnh lẻo nên vì thế khi bước chân khỏi học đường đi làm nó vẫn típ tục chịu đựng cuộc sống như thế cho dù biết rằng nó vẫn có thể buông tay ra và kết thúc cái lạnh lẽo đó rất nhanh chóng nhưng no không làm như vậy…….
    Bà chủ quán nhìn nó với ánh mắt đầy e ngại không biết nó có thể đủ sức để làm cái công việc sáng dậy sớm thức khya bà ta lo cho sức khoẻ của nó:”Con à ! thật sự con có làm được không vậy ta chỉ sợ con không chịu nỗi mấy ngày đâu! – Không sao đâu ạ việc gì con cũng làm được miễn là đừng quá sức – Thôi vậy ta đành nhận con nhưng khi nào con cảm thấy mệt thì báo cho ta biết nhé với lại mấy thằng ranh trong đây con phải cẩn thận nó ma lanh lắm đó” Nó vui lắm vì kiếm được một công việc vừa có chỗ ăn chỗ ở cũng như có thể có lương.
    Nó được xếp chổ ở cùng phòng với 1 thằng hơn nó 1 tuổi bước vào phòng điều nó ngạc nhiên nhất là phòng rất sạch sẽ và thơm thơm 1 mùi gì đó rất……Men.đặt cái balô xuống nó nhìn quanh phòng Ôi thiệt là gọn gàng hết sức chắc người này kĩ tính lắm đây mà chắc khuôn mặt cũng hung dữ lắm , đang suy nghĩ bỗng tiếng nói ai đó cất lên làm nó giật cả mình:
    _Nhân viên mới à ??
    Nó quay sang thấy 1 người thanh niên bước xuống giường đôi anh ta nhìn rất đẹp trai khuôn mặt rất dễ nhìn chớ không khó ưa như nó nghĩ. Tim nó đập nhanh lắm không biết vì sao nó cố trấn tĩnh ấp úng lắp bắp nói:
    _....D…ạ
    _Em ngủ trên tầng trên anh ngủ dưới cho mà em tên gì vậy??
    _D..ạ em tên Phan
    _Uhm anh tên Quân thôi em cất hành lý rồi đi rửa mặt cho khoẻ
    _Dạ
    Nó ra sau rửa mặt Quân từ trong vọng ra
    _ À mà em làm ca nào??
    _Dạ em làm ca đêm!!!

Tối hôm đó nó làm ca đầu tiên Quân làm cùng ca với nó anh ta có vẽ thông thạo và chỉ cho nó rát tận tình hai mắt nó cứ chăm chú nhìn Quân bổng Quân quay sang nhìn nó , nó giật cả mình
    _Nãy giờ em có nghe anh nói gì không??
    _Ơ….ơ dạ em ……em nó ấp úng
    _Phải nghe cho kĩ chớ lần sau anh không chỉ nửa đâu!
    _Dạ!!
    Buổi tối hôm đó nó làm việc rất siêng năng và bà chủ cũng rất hài lòng về nó

Tối hôm đó nó ngủ trên tầng con Quân ngủ dưới nó trằn trọc mãi hình ảnh của Quân bổng nó giật mình vì câu hỏi của Quân
    _Em chưa ngủ sao?
    _Dạ em không ngủ được!
    _Uhm không sao đâu nằm tý là ngủ được à mới đầu vô làm anh cũng như em thôi em ngủ đi lấy sức mai làm việc
    Trong khoảng thời gian nó làm tại quán nó thấy quân rất mến nó và nó cũng có chút tình cảm với Quân . Hôm sinh nhật Quân nó được mới và được quân dành nhiều tình cảm cho nó buồi tiệc tan lúc 11h nó đang lon ton về phòng thì Quân chạy theo kéo nó lại quân nói
    _Anh có chuyện muốn nói với em!
    _Chuyên gì vậy anh em buốn ngủ quá
    _Chuyện quan trong lắm cái này anh đã suy nghĩ rất kĩ nên quyết định hôm nay nói với em
    _Uhm ! thôi anh nói đi!
    _Là…..Quân thích em!
    Nó giật mình đứng sững lại lần đầu tiên nó được nghe có người thích nó mà từ miệng của 1 ngừơi đàn ông nó chưa kịp trấn tỉnh lại thì anh kéo nó vào lòng và hôn nó.Nụ hôn đầu tiên của nó cho nó cảm giác rất khó tả bởi vì từ một người đàn ông nó như ngừơi say lần đầu tiên nó cảm thấy thú vị như thế này
    _Em làm người yêu anh nha??
    _Nhưng em sợ mọi ngừơi dị nghị!
    _Không sao có anh đây đừng sợ
    Lời nói của Quân làm nó quên hết tất cả . Tối hôm đó nằm ngủ ở trên cười khúc khích Quân ở dưới cũng mắc cười mà cười theo . Nó và Quân quen nhau được 1 tháng 1 tháng cũng đũ làm ấm lòng 1 đứa thiếu thốn tình cảm như nó .
    Rồi ngày sang ngày đến một hôm nó phát hiện 1 điều rằng Quân không chỉ co mình nó mà rất nhiều nhiều vì sao nó biết vì vô tình nó đọc được tin nhắn từ điện thoại Quân Nó hỏi Quân:
    _Có thật như vậy không anh? Vậy là…….
    Quân im lặng một hồi và nói
    _Anh xin lỗi! anh không thể tiếp tục bên em nữa mình chia tay nha
    Lời nói nhe nhàng mà nó tựa như ngàn tấn đá đè năng trên đầu nó đầu óc nó quay cuồng nó chay về phòng đắp chăn lại và khóc cứ thế mà khóc. Nó ngủ thiếp đi trong cơn đau buốt từ tim.
    Ánh nắng rọi vào khuôn mặt của nó làm cho nó thức giấc nó dụi mắt và nhận ra rằng mình cần phải làm một việc . Nó thu xếp hành lý nhìn quanh căn phòng nó cảm thấy nhói nhói , kéo hành ly ra khỏi cổng quán nó thấy nối tiếc điều gì đó có lẽ là công việc hay là núi tiếc anh .Nó bước chầm chậm quay đi mong sẽ có điều gì đó sẽ xảy ra nó chờ anh chờ anh kéo nó lại , nhưng không còn nửa anh quên nó rồi.Nó sẽ đi xa thật xa để không con gặp lại anh nữa và sẽ chôn ký ức về anh lại nơi này.

Bây giờ nó đã vui trở lại bước chân của nó dừng lại tại thành phố biển xinh đẹp nó được tuyễn làm tại một Trung tâm ảnh màu . Và điều vui nhất là nó đã sống thật với chình mình nó lạc quan hơn yêu đời hơn và đang sẵn sàng để chinh phục tình yêu mới cho nó Nó là tôi và tôi cũng là nó

Quy nhơn ngày 13 thàng 1 năm 2011

__________________________hết__________________________________

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    294

Mặc định Re: MS07 - Sống Thật Với Lòng - PhanTrong

chắc đây là tự sự của bạn hả?
    ko dám chém nữa vì sợ chúng chữi. :))
    Nước vô tình ngàn năm vẫn chảy.
    Mây vô tình mây mãi bay xa.
    Trăng vô tình trăng đùa với gió.
    Người vô tình không hiểu lòng tôi.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Cái nì là tui post bài đâu tiên thui từ từ chi mà nóng rứa cha enven con lâu mà:c11:

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Truyện vui, đọc thấy hồn nhiên. Mà sao viết ẩu tả giống anh quá dạ ? Làm bài xong là nộp luôn hả ? Hồi trước đi học cô giáo dạy sao ? Làm bài xong phải dò bài lại coi có sai sót gì không rồi sửa , sau đó mới nộp. Đi thi càng phải dò bài lại. Hông biết gì hết mờ ơi , ặc ặc

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Diễn biến hơi bị nhanh :-s.
    Đang quỡn quỡn mà hết cái rụp àh :((

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    308

hem có " . " với " , " gì hết , đặt từ lưa . Nhưng cốt truyện ngộ quá , Học tiểu học rùi HÌNH VUÔNG trung hoc HÌNH VUÔNG trung học phổ thông , là sao trời , không có chi tiết vào năm nào hết . Nếu kể như câu chuyện trên thì phải nói nó chui đầu vào học từ tiểu học , trung học , trung học phổ thông rồi mới tiếp chứ viết ẩu quá àh :(
    với lại anh chàng Quân .... coi bộ trơ trơ àh ha , Chúng ta không thể bên nhau nữa , không có níu kéo gì hết :))
    Tình là chi ?
    Đời là chi ?
    Mà sao toàn buồn đau.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Tác giả đã thể hiện được sự ngây thơ hồn nhiên trong sáng với những suy nghĩ....phải nói thế nào nhỉ...xin lỗi nhưng nếu đây là chuyện có thật thì mình không nhin được cười =]]

+ Viết bài mới