+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    258

Mặc định MS04 - Thư gửi anh - fuji

Tác giả: fuji

có mong muốn tham gia giải thưởng của doanthanglong1988.
    có mong muốn tham gia giải thưởng của hoangtu18tuoi.

Chào anh

Thế là đã gần 5 tháng trôi qua rồi, 5 tháng kể từ khi chúng ta kết thúc những ngày đẹp đẽ ấy. Chắc giờ anh vẫn khỏe nhỉ? Hay lúc trời lạnh như thế này (anh treo trên wall là "tớ lạnh") có khi nào anh bị cảm chăng? Em muốn hỏi thật nhiều về sức khỏe của anh vì đó-vì anh là thứ quý giá nhất mà em từng có trên đời này. Mà có hỏi nhiều cũng bằng thừa phải không anh. Anh luôn biết tự bảo vệ và chăm sóc bản thân mà, "don't let your gruad down", anh vẫn bảo em thế mà!Nhưng tại vì có lần anh nói với em là là anh thường thức đến 1,2h sáng nên bất giác em lo... Lẽ sống của đời em ơi, giữ gìn sức khỏe đấy nhé! Và nhớ uống thuốc thường xuyên…

Ôi! Em gọi tên gì cho những ngày em được bên anh nhỉ? "Mùa hè kì diệu" chăng? Còn hơn thế nữa ấy chứ. Đối với một đứa ngốc nghếch thách thức cuộc sống bằng sự lãng mạn ngờ nghệch như em, có gì thần kì hơn việc anh xuất hiện, mở vòng tay đón em vào lòng, cầu hôn em, đón nhận quá khứ với những vết dơ loang lỗ của em, che chở cho em. Theo thuật ngữ văn học thì anh là "Bạch mã hoàng tử' đó. Bạn em nói: "True loves never have happy ending because true loves never end." Em tin điều đó lắm, em tin vào tình yêu của chúng mình lắm.

Em có quá ích kỉ không khi bây giờ cứ níu kéo, cứ chắp vá quá khứ một cách vụng về để níu kéo anh, néo kéo tình cảm của anh. Em biết em tội lỗi thế nào nhưng em không kìm chế được cái bản năng mưu cầu hạnh phúc của mình được, em không thể nhấn chìm những khát khao, những kí ức về anh vì nó quá thiêng liêng. Chỉ cần thoáng nghĩ đến việc em cần phải quên anh, phải quên những ngày tháng đó, quên những lời hứa mãi mãi bên anh là em đã thấy tự kinh tởm mình.

5 tháng qua đầu óc em quay cuồng trong những cảm xúc. Cái lần anh phải lên chùa cả ngày chủ nhật đã kinh khủng với em lắm rồi lần này là gần 5 tháng, ngày nào em cũng muốn nhắn chúc anh ngày mới vui vẻ, chúc anh ngủ ngon, ăn trưa ngon miệng, muốn hỏi anh đi học, đi chơi với lớp vui không nhưng em lại sợ, lại thấy mình không còn xứng đáng làm điều đó nữa. Mỗi lần nhắn tin hay điện thoại cho anh là mỗi lần em không vượt qua được chính mình, k vượt qua được nỗi đau. Em bế tắc khi mở mắt ra và luồng ý nghĩ em k còn anh cứ ùa đến ngay khi em có được ý thức sau những đêm đầy những mộng mị. Cuộc sống của em trở thành một bộ phim câm trắng đen, dẫu bao nhiêu tình tiết cứ đầy ra đấy nhưng nó k hề có chút âm thanh và màu sắc. Em đang sống như vô nghĩa. Em xin lỗi khi cứ bày ra những cảm giác của mình. Nhưng đây là một lần em không thể buộc con tim mình câm lặng. Anh biết mà, anh biết em cần anh, cần được yêu anh, cần được anh yêu như thế nào mà.

Em mong lắm, em mong anh sẽ lại đón nhận tình cảm của em. Anh giúp em tìm lại cuộc đời chứ? Như trước đây anh có nói anh sẽ làm mọi cách để nuôi dưỡng nó. Anh ơi hãy xem những ngày qua như một cuộc giận dỗi dài của chúng ta được k? Trong lúc yêu nhau chúng ta cần những khoảng thời gian như vậy để nhận ra giá trị của nhau mà phải k? Đừng kết thúc tất cả, nha anh!
    Em vẫn đợi
    Người-từng-may-mắn-được-anh-yêu

----------------------------

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    294

Mặc định Re: MS04 - Thư gửi anh - fuji

hơi nhạt nhỉ, đọc dc vài dòng đầu là biết kết thúc ra sao nên khỏi cần đọc tiếp.
    Nước vô tình ngàn năm vẫn chảy.
    Mây vô tình mây mãi bay xa.
    Trăng vô tình trăng đùa với gió.
    Người vô tình không hiểu lòng tôi.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    321

đúg là hơi nhạt thật
    mìh thấy nó có vẽ jốg nhật kí hơn ^^

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mình hiểu là cảm xúc trong lòng của bạn là rất lớn và mạnh mẽ. Tuy nhiên có một sự khác biệt rất lơn giữa việc emo/cảm nhận tình yêu ấy và chyển tải cảm xúc của mình đến với người đọc.

Đừng buồn khi mọi người chê là nhạt. Cá nhân mình hiểu rất rõ khó khăn này trong bước đầu viết truyện ngắn. Bạn nên bắt đầu tập viết tự sự trước xem sao.

Sayaoifan_12 đang ẩn Thành Viên Chưa Kích Hoạt
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Khi viet truyen, khong nen dug 1phuog phap bieu dat nhu vay. Sao khog xen 1 jt' chj tjet ke?...De? Lam ro n~ ky? Niem...nen vjet daj hon. Dj sau cam xuc hon. Dag doc ma k ngj la truyen het nhanh toi vay.

+ Viết bài mới