+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Mọi người cho mình lời khuyên!

Mình và a quen nhau được 4 tháng rồi. Cả a và mình đều là người nghiêm túc và sợ định kiến xã hội nên thực sự nói là yêu nhau nhưng cũng chẳng mấy khi dám bộc lộ cảm xúc quá mãnh liệt vì sợ tình cảm nó quá lớn. Anh và mình liên lạc rất ít. Ngày nào cũng nc yahoo nhưng mà vì cách nhau gần chục tuổi nên thường không có chủ đề chung và câu chuyện rất nhạt nhẽo vô vị mặc dù rất muốn trò chuyện. Rồi thời gian 2 người gặp gỡ cũng k nhiều. Tuần 1 lần, có khi lâu hơn và cũng chỉ ngồi uống nước 1 lúc rồi về.
    Anh và mình có đi quá giới hạn vài lần nhưng chỉ kích thích bên ngoài thôi. Rất ham muốn và hiện tại cũng vậy. Vì mình và a ấy gặp nhau rất ít mà mỗi lần đi chơi lại để xảy ra như vậy thì mình suy nghĩ a và mình đến với nhau chẳng khác nào vì tình dục. Mình không biết mình suy nghĩ vậy có tiêu cực quá hay k nhưng thực sự tình yêu giữa 2 thằng con trai thì chẳng có quyền được đòi hỏi phải quan tâm chăm sóc thế này thế kia. Mình thật sự mệt mỏi.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    215

Mặc định Re: Mọi người cho mình lời khuyên!

Hì, bạn ơj, nếu đã xác định t.y của 2 người là nghiêm túc thì còn gì mà không thông cảm , động viên hay chia sẻ cho nhau bạn nhỉ....Bạn có thể hỏi anh ấy sở thích, nếu anh ấy và bạn cùng thix bóng đá thì tuyệt wá còn gì ^^...Hoặc chăng t.y của 2 bạn không cần fải thể hiện bằng lời mà có thể bằng cử chỉ ân cần, quan tâm chăm sóc lẫn nhau, hoặc là vài giờ lãng mạn cùng nhau đi dạo, đi ăn uống hoặc vui chơi, thì mình tin rằng người kia của bạn sẽ hĩu và trân trọng bạn hơn nữa đấy....
    Tuy thế, chính bạn cũng phải bỏ đi lớp vỏ lạnh nhạt của mình mà hãy lạc wan và chủ động bắt chuyện vs anh ấy, bạn không sợ phài làm anh ấy nhàm khi kể những câu chuyện của bạn ( và cũng hãy gợi ý để anh ấy nói về câu chuyện của mình) khi anh ấy sẽ thấy bạn quan tâm và tin tưởng, chia sẻ anh ấy mọi điều....
    Bạn nói rằng 2 người ít có dịp đi chơi chung thì bạn hảy đứng ra sắp xếp một cuộc hẹn thật tuyệt, đầy ắp bất ngờ và zui zẻ....Như thế những cuộc hẹn của bạn sẽ có " chất" hơn là có " lượng" và người ấy sẽ càng thấy thú vị và muốn tìm hỉu bạn hơn....
    Tình dục là chuyện tất yếu trong ty, nhưng khi nào và ra sao thì bạn hãy làm chủ nó, hãy thay thế nó bằng sự chân thành, tôn trọng, quan tâm và chia sẻ, bạn và người ấy của bạn sẽ thật sự hạnh phúc đấy!!!
    Chúc bạn luôn zui zẻ, hanh phúc nhé!!! ^^~

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    208

ai cũng như bạn chắc thế giới này sẽ vui vẻ lắm ak , chúc phòng đông khách

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    215

Quote Nguyên văn bởi Cavin_Namas Xem bài viết
    ai cũng như bạn chắc thế giới này sẽ vui vẻ lắm ak , chúc phòng đông khách
    Sống zuj zẻ lên nào Junior, w6en hết mọi buồn fiền đj, moj thứ sẽ tốt và tốt hơn thôj mà...Just believe in ur life, ur destiny...If not, control it!!!!
    Seeya!!! ^^~

Thanks
    54
    Năng lực viết bài
    423

:) theo mìh 4 tháng ko thể nói lên j âu , có thể đây chỉ là cảm xúc nhất thời màh bạn ngộ nhận nó là 1 t/y thật sự , chúc bạn sớm có dc câu tl nhaz

+ Viết bài mới