+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7
    Thanks
    106
    Năng lực viết bài
    438

Mặc định Giới thiệu cuộc thi sáng tác truyện

HT tuy rằng đang rất đuối vì hiện giờ là 1h30 sáng còn cặm cụi đánh chữ nhưng mà HT không có lòng tin BQT vietboy có thể viết một bài giới thiệu,ở trang này cũng không có các “nhà văn” cao cao tại thượng như trang web khác nên HT làm luôn cho rồi

Hi vọng có một bài giới thiệu đem ra trang chủ cho mọi người dễ thấy,nếu không còn ai viết khác thì xài bài này,còn ai viết hay hơn thì xài bài người đó

--------****---------

Chủ đề cuộc thi viết truyện : Cuộc sống quanh ta

Mùa xuân đang tới rất gần,bốn mùa trong năm,mùa nào cũng có vẻ đẹp riêng nhưng mùa xuân,mùa của đâm chồi nảy lộc,mùa của ánh sáng,mùa của huy hoàng luôn được người ưu ái.

Đẹp đẽ như vậy,huy hoàng như vậy,ai mà không yêu xuân,nhưng người trong thế gian yêu xuân sao sánh bằng chúng ta,những người lấp lửng giữa hai thế giới?

Nhìn xem,hai thiếu niên đang nắm tay đi trên đường,mưa lất phất chỉ làm hai bàn tay đan vào nhau thêm ấm

Nhìn xem,hai chàng trai ngồi trên ghế đá,trong nửa giờ không cần nói với nhau câu nào,chỉ tận hưởng ánh mặt trời xuyên qua kẽ lá

“Khí trời quanh tôi làm bằng tơ,khí trời quanh tôi làm bằng thơ”.Bạn ơi,trong cái không khí này bạn có thể cưỡng được chăng những chuyển mình tinh vi đầy rạo rực của đất trời,cưỡng được chăng một niềm thôi thúc.

Hãy để mắt bạn nhìn,trái tim cảm nhận và để tất cả tuôn chảy trên đầu ngọn bút,hãy để mọi người chung quanh cùng bạn đắm mình vào những luồng run rẩy rung rinh ấy,dù vui hay buồn hãy cứ để tuôn trào như sóng,nhất định phải thật rào rạt,nhất định phải thật ầm ì,phải để lại một dấu ấn thật đặc biệt cho mọi người.

Chào mừng các bạn đến với “Cuộc sống quanh ta”,cuộc sống quanh bạn,cuộc sống quanh tôi,cuộc sống của chúng ta,những người thật đặc biệt,những người lấp lửng giữa hai thế giới.

--------****-------

À,hay là các bạn thử múa bút trong topic này chút cho vui đi,bạn nào viết hay tin rằng BQT sẽ chọn để post
    Lần sửa cuối bởi hoangtu18tuoi; 02-01-2011 lúc 11:25 AM

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Re: Giới thiệu cuộc thi sáng tác truyện

Nghe giới thiệu tưởng đâu chương trình vận động bà con viết về mùa xuân, tao nói a….tưởng đâu chương trình khuyến mãi giảm giá mùa tết của mấy cửa hàng bán ế mà quảng cáo rùm beng
    Lần sửa cuối bởi Long Long; 02-01-2011 lúc 03:23 AM

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Giới thiệu như vậy chẳng khác nào bị gò bó trong nội dung viết về mùa xuân ? nếu vậy thì viết về mùa mưa và mùa nắng đi, nhớ không lầm có bài hát “quê em hai mùa mưa nắng”

Thanks
    106
    Năng lực viết bài
    438

Quote Nguyên văn bởi hoangtu18tuoi Xem bài viết
    À,HT đã qua GK rủ rê ^.
    Nói nghe nè Long Long,bạn có biết HT viết cái dòng đó bên topic kia là cho ai coi không?Bởi vì HT biết chỉ cần viết như vậy là là 5' sau cái topic của bạn bên GK đã xuất hiện liền 1 thông báo giống như HT

HT không biết rõ bạn là vì yêu quí HT nhưng sau nhiều lần nói nhăng nhít bị HT không ngó tới nữa hay là bạn đang rất ghét HT nhưng HT biết rất rõ HT làm cái gì thì bạn sẽ làm cái đó và cố gắng làm hơn thế,dù sao thì HT cũng sử dụng được điều này ở bạn cho những mục đích tốt đẹp.

Thấy bạn theo HT quần quật 2,3 ngày vừa qua nên HT trả lời lại cho bạn 1 lần,nếu vẫn còn nói nhăng nhít sẽ không có lần nữa đâu nhé.

Thanks
    158
    Năng lực viết bài
    10

Hoangtu18tuoi lại hiểu nhầm rồi. Bản thân BTC muốn các tác giả tham dự không bị gò bó mới chọn một chủ đề rộng là Cuộc sống quanh ta để các bạn ấy có thể tự do bay nhảy chứ không phải không muốn hay không thể làm. Bạn có thấy hầu hết các cuộc thi khác người ta đều giới hạn số từ và chủ đề khá hẹp không? Chúng tôi thì không gò bó như thế. Tâm hồn văn sĩ tuông trào bao nhiêu thì bạn cứ viết bấy nhiêu, cái chúng tôi cần là nội dung đó truyền đạt đến cho người đọc cái gì.

Hoangtu18tuoi và doanthanglong1988 đều có ý muốn đóng góp xây dựng cho cuộc thi, BTC chúng tôi xin chân thành cảm ơn. Nhưng hai bạn đừng vì những suy nghĩ cá nhân mà bất hoà với nhau, nghĩ tới cái chung và mọi người há!

Thanks
    106
    Năng lực viết bài
    438

HT ko có nói chủ đề rộng hay hẹp hay là số từ gì hết,HT nói cái bài giới thiệu này cũng giống như bên topic kia GG nói là để cho nó "màu mè"(hix,từ bình dân quá) nhưng mà có màu mè nó mới ra vẻ tí chứ nói cái tựa chủ đề ko thì nó hơi chán.

Còn HT với DTL thì GG yên tâm đi,ân oán kể không biết bao giờ mới hết,những lúc trong người vui tí thì HT có reply lại cho him vài câu còn ko thì để him muốn nói gì nói,cái chính là HT biết quá rõ LL nên có thể hướng him theo ý muốn của HT

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Quote Nguyên văn bởi hoangtu18tuoi Xem bài viết
    ,cái chính là HT biết quá rõ LL nên có thể hướng him theo ý muốn của HT
    chọc bạn thôi HT à , ân oán gì đâu nào, nói chung viết và đọc LL cũng thấy buồn cười ít ra HT ko vô vị vì có nhiều "than thuốc bổ" từ HT, còn muốn hướng L theo ý muốn HT à ? hơi khó đó nha,:c9:

+ Viết bài mới