+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 2 của 2
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    216

Mặc định Em yêu Vật Lý and Em yêu Thầy

Giới thiệu sơ nét về nhân vật:- Thiên: một học sinh cá biệt, trầm tính, nhưng lại rất thông minh, luôn đứng đầu lớp. Rất giỏi thể thao, thích nhất là cầu lông và bơi lội. Thích nhất là môn Toán và môn Anh. Ghét nhất là môn Lý. Nhưng tất cả sẽ thay đổi.
    - Thanh Trọng: một giáo viên trẻ. Môn dạy: Vật Lý 9. Sở thích dạy học, cầu lông, nhảy cao, chạy bộ. Đặc biệt là một trong những người HOT nhất khi vừa chuyển về trường.
    - Và một số nhân vật khác...
    Thứ 2 đầu tiên của năm học của lớp 9, một năm học cuối cùng với ngôi trường này. Thiên nhớ lại những kỉ niệm ngày nào với ngôi trường, mà mới đây gần phải xa rồi, Thiên thật sự tiếc nuối vô cùng. Thiên đem xe xuống nhà xe. Đi lên lớp. Năm nay Thiên dẫn gắn bó với A1. Bước vào lớp. Nhỏ My chạy ra ôm Thiên:
    "Chào mừng chồng trở lại lớp" - con nhỏ này cứ bám lấy Thiên. Mà còn làm quá mức như thế khiến cho Thiên khó chịu. Thiên mặt tỉnh đẩy My ra và nói:
    "Cô buông tay ra khỏi người tôi, cô có biết ngượng không vậy?"
    My nghe vậy đành buông tay Thiên ra:" Tại vợ nhớ chồng mà, 3 tháng không gặp chồng, không biết liên lạc với chồng sao?"
    Thiên mặc kệ My đi về chổ ngồi của mình. My chạy
    theo:"Chồng... Để vợ lau ghế cho ngồi, 3 tháng rồi, dơ lắm đó".
    Những lời của My, Thiên như để qua tai.
    Thiên tự trách mình, tại sao lúc trước giúp nó thoát khỏi bọn lớp lớn chuê chọc. Mà bây giờ lại phải bị nó đeo như sam. Nhưng không phải chỉ mình My. Mà còn rất nhiều hot girl khác của trường, trong số đó có cả những cậu con trai máu trong mình. Nhưng Thiên chưa từng để ý một ai.
    Bong..bong.. 15' đầu giờ qua đi. Thiên mừng gì con My cũng ngoan ngoãn về chổ ngồi của mình.
    Thiên quay sang Bảo:
    " Bửa nay tiết gì đầu tiên"
    - " Tao nhớ không lằm hình nhue tiết mày ghét nhất. Tiết Vật Lý"
    - " Chết không. Mà mầy biết ai dạy không. Đừng nói với tao cái bà cô Trúc à!"
    - " Không, một ông thầy trẻ khác mới về trường."
    - " Ừ cũng đở. Chứ gặp bà nội Trúc nữa... Thì...."
    - " Nghiêm..........." cuộc trò chuyện của 2 đứa tạm dừng ở đó khi lớp trưởng Long hô. Cả lớp đứng lên.
    Ồ. Đứa nào cũng ngạc nhiên, không ngờ ông thầy Vật lý mới lại trẻ và cực kì baby như thế.
    Thầy nhấy mắt với lớp một cái:
    -" Chào các bạn, mình tên Thanh Trọng, sẽ đảm nhân môn Lý lớp bạn năm nay. Mong các bạn hợp tác để có những tiết học sinh động nhé"
    Từng tiếng lóp bóp đầu tiên để bắt đầu cho một tràn pháo tay vang trời. Thiên nhìn thầy Trọng. Thầy tặng cho Thiên một nụ cười đầu tiên. Người Thiên lân lân, hình như có một luồng điện chạy qua. Dấu sự lúng túng, Thiên lấy lại cái nét trầm tính và menly của thầy.
    Tiết học diễn ra thật vui trong tiếng cười, còn Thiên có thể nói là tập trung nghe giảng bài, có thể nói là lén nhìn thầy. Nhìn từng cử chỉ hành động của thầy, nhìn nụ cười có mấy cái răng khẻn, con mắt cười híp lại thật đáng yêu, Thiên như đang quay phim lại từng hành động cua thầy, nhắm mắt lại. Bất chợt, một cái vỗ vai làm Thiên giật mình Thiên quay lại. Là thầy.
    -" Bạn trả lời cho thầy nghe câu hỏi thầy vừa nêu"
    -" Thiên lúng úng." Trong khi My và cả lớp ào ào nhắc Thiên.
    -" À! Bạn Thiên đúng không? Mời bạn lên phía trên"
    Thiên chầm chậm lê lên. Rải cái đầu của mình.
    -" Bạn Quốc Thiên không tập trung, mình sẽ phạt bạn Thiên nhé".
    -" Đồng ý" mấy thằng bạn chí cốt của Thiên la lên.
    Thầy Trọng nắm lấy tay Thiên để lên cằm cũng Thiên. Chân thì một chân co lên. Tư thế suy tư của Tôn Hành Giả.
    Thầy Trọng chạm đến Thiên, cả người Thiên như nóng lên. Nhỏ đến lớn, Thiên chưa từng có cảm giác như vậy. Chắc là. À mà chưa kết luận được.
    Hành động ngây ngô suy nghĩ của thầy vô cùng dễ thương. Làm cho con tim Thiên xuyến xao.
    Đã hết 45 phút. Trống điểm. Thầy Trọng cho Thiên về chổ.
    - "Mai thầy sẽ trả bài hôm nay. Các bạn học bài tốt nhé. Chào các bạn"
    Thầy bước ra khỏi lớp. Thiên ngồi tự kỉ một mình. Không nói chuyện với ai nữa. Lại không tập trung đến môn tiếp theo. Trong đầu Thiên bây giờ chỉ hiện lên từ Trọng Trọng và Trọng, hiện lên những cử chỉ của thầy Trọng. Có lẽ Thiên đã thích thầy Trọng mà bản thân Thiên cũng không biết mình là như vậy.
    Thiên dẫn xe để về, đến cổng, Thiên lại gặp Trọng, thầy đang nói chuyện rất vui vẻ với một con bé lớp 8. Thiên nghẹn lại. Thầy Trọng nhìn Thiên lại nở một nụ cười làm cho Thiên thêm một cú tê tái. Nụ cười của thầy nhìn lại thật đáng yêu. Thầy Trọng lại lên tiếng:
    -" Thiên phải không. Mai nhớ học bài tốt đó. Mai bạn sẽ là người đầu tiên trả bài của thầy đấy"
    -" Dạ!" Lần đầu tiên, Thiên ngoan ngoãn đến thế. Hh

Thanks
    2
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Re: Em yêu Vật Lý and Em yêu Thầy

het roi................sao ngan vay?

+ Viết bài mới