+ Viết bài mới
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 19
    Thanks
    20
    Năng lực viết bài
    478

Mặc định Twilight series trọn bộ 5 phần (bản tiếng Việt)

Bộ tiểu thuyết Twilight - 5 phần, bằng tiếng việt. Mà phần 5 hình như chưa đầy đủ.

Chạng vạng

Trăng non

Nhật thực

Xé toạt bình minh

Mặt trời lúc nữa đêm

Link download trọn bộ 5 phần:
    Để đọc đc file truyện, cần chương trình Mobipocker Reader:
    :victory: :victory: :victory: :victory: :victory: :victory:

glacialgin Guest

Mặc định Re: Twilight series trọn bộ 5 phần (bản tiếng Việt)

Trùi!
    Mình chưa kịp post nữa thì Emo post mất rồi.
    Thanx nhé!
    Tóm tắt tí nội dung nè.

Phần 1 (Chạng vạng)

Mở đầu khi Edward và Bella gặp nhau rồi...kết nhau,sau đó cả gia đình Cullen đã cùng nhau bảo vệ Bella trước sự săn đuổi của James.

Phần 2 (Trăng non)

Trong sinh nhật của Bella vô tình làm chảy máu tay và Jasper đã ko kiềm chế dc,sau đó Edward cho rằng anh nên rời xa Bella để bảo đảm an toàn cho cô.Khi edward ra đi Bella như người mất hồn,nhưng may mắn là có Jacob,khi ở bên Jacob Bella thấy mình vui vẻ hơn.Sau đó cô biết được Jacob là 1 người sói,do sự xuất hiện của nhiều ma cà rồng trong khu vực nên người sói đã trở lại để bảo vệ lãnh thổ của mình. 1 lần Bella đã chơi 1 trò chơi mạo hiểm là nhảy từ trên 1 vách đá xuống biển.
    Alice (em của Edward) đã thấy trước dc điều này, tình cờ Edward biết được,anh nghĩ Bella đã chết,anh tới Ý gặp gia đình (tên gì quên mất) xin cái chết nhưng họ không đồng ý,cuối cùng anh quyết định lộ diện ra ngoài ánh sáng giữa đám đông để gia đình kia bắt buộc phải giết anh để giữ bí mật.
    Alice cũng đoán trước dc điều này nên đã tới gặp Bella và cả 2 cùng đến ý.
    Kết thúc phần 2 là..châu về hợp phố, Bella trở lại với Edward

Phần 3 (Nhật thực)

Victoria (1 trong số 3 đứa trong bọn của thằng James-thằng săn Bella ở phần 1) quay trở về trả thù,nó đã tạo ra 1 đám ma cà rồng con để tấn công Bella.Gia đình Cullen cùng bầy sói đã liên kết với nhau để chống lại Victoria,kết thúc Victoria chết,mọi chuyện dc giải quyết.

Phần 4 (Xé toạt bình mình)

Edward và Bella cưới nhau (Bella vẫn là con người),đêm tân hôn Edward đã...cắn nát 2 cái gối và làm Bella bị...bầm đập vài chỗ,sau đó anh rất hối hận và những ngày sau đó anh cố tình cho Bella hoạt động thật nhiều,đi nhiều nơi để Bella mệt và ngủ,nhưng rồi cũng không kiềm chế dc,lần thứ 2 khả quan hơn,Edward chỉ làm cho cái ảo ngủ của Bella thành...đống giẻ rách + phá nát cái thành giường thôi,còn Bella không bị gì hết.
    Sau đó Bella có thai với Edward (trong khi vẫn còn là con người) việc này hết sức nguy hiểm cho Bella,mọi người muốn phá cái thai đó đi để bảo vệ Bella nhưng cô không đồng ý và Rose (chị Edward) đã ủng hộ Bella ko cho những người khác phá cái thai đi.
    Cái thai lớn nhanh và Bella không đủ sức khỏe để giữ nó,sau đó mọi người phát hiện ra cái thai cần MÁU,vì nó là con của 1 ma ca rồng,Bella uống máu và tình hình có vẻ khả quan hơn song cái thai cũng đã phá gẫy mấy cái xương sườn của cô.
    Sớm hơn con người bình thường Bella hạ sinh,lúc đó ko có bác sỹ ở nhà,cô đã gần như chết đi khi đứa trẻ chào đời,Edward đã ngay lập tức tiêm nọc độc của mình vào máu cô biến đổi cô trở thành 1 ma ca rồng.Vậy là mẹ tròn con vuông.
    Gia đình bên Ý quyết định tấn công tiêu diệt gia đình Cullen vì cho rằng họ đã vi phạm hiệp ước,gia đình CUllen đã nhờ đến sự giúp đỡ của bạn bè mình để ngăn cản gia đình người Ý.
    Nhờ khả năng đặc biệt của mình Bella đã bảo vệ toàn bộ mọi người tránh lại sự tấn công bằng ý chí của Jane và các ma ca rồng khác của gia đình Ý.
    Cuối cùng mọi người đều bình an
    Edward,Bella và đứa con hạnh phúc bên nhau đến......muôn đời (ma ca rồng đâu có chết già).

Phần 5 (Mặt trời giữa đêm)

Là phần 1 nhưng do Edward kể chuyện,nếu bạn đọc bạn sẽ biết thêm 1 vài chi tiết nhỏ,như suy nghĩ của mọi người về Bella....

Bộ truyện hay,đáng để đọc !!

Link của Emo bị trục trặc gì đó.
    Các bạn có thể down ở đây

http://rs677.rapidshare.com/files/21..._Ghost1982.rar

Thanks
    20
    Năng lực viết bài
    478

test rồi, bình thường đâu có bị gì âu
    Vào trang này:
    http://www.quickfilepost.com/download.d ... be8f6ba554
    Kiếm chữ Download File bấm vô là xong :D
    (nếu IDM ko nhận đc dung lượng thì...kệ nó, cứ bấm dowm bình thường) :D

Thanks
    20
    Năng lực viết bài
    478

à quên, link của glacialgin giải nén ra file gì dzị? sao tới 6mb lận? đọc = mobipocker reader đc ko?

glacialgin Guest

Duoc do.
    Mo ra la file .prc
    Hom wa down lick cua Emo khong duoc.
    IDM khong bat duoc link.

r00t Guest

Sound interesting, huh? ^^

Thanks
    11
    Năng lực viết bài
    0

mình là fan cuồng nhiệt của bộ truyện này, cho nên theo mình biết thì Midnight Sun chưa xuất bản, tác giả đã quyết định dừng viết tiếp khi những chương đầu của cuốn sách bị tung lên mạng mà chưa thông qua ý kiến của tác giả. Mình chưa down về nên chưa biết file này nó ra làm sao, nhưng mình chỉ muốn thông báo một số thông tin để các bạn biết.
    Điều cuối cùng, nếu bạn thực sự yêu thích bộ truyện này thì hãy kiếm bản gốc đọc nhằm tôn trọng công sức tác giả bỏ ra, ko thì ít nhất cũng mua bộ truyện gốc tiếng Việt.

Thanks
    20
    Năng lực viết bài
    478

phải thông cảm cho tình hình tài chính của người hâm mộ, ko phải ai cũng là đại gia, ko lẽ những người ko "giàu", ko có đủ mấy trăm ngàn mua sách thì phải nhịn à, ko lẽ nghèo thì ko đc đọc sách à

r00t Guest

Nghèo thì chịu khó mượn về đọc chứ em zai, nghèo mà cứ ham đọc trước ko thì >"<

Thanks
    20
    Năng lực viết bài
    478

đợi tới năm 20XY trong thư viện mới có anh ơi

+ Viết bài mới
Trang 1/2 12 CuốiCuối