+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 2 của 2
    Thanks
    1
    Năng lực viết bài
    265

Mặc định Bức thư tình cuối cùng!!!!!

:angel::angel:Mình vừa đọc được 1 bức thư tình trên mạng. 99.9% là giống với mình nên post để chia sẻ với mọi người.
    :chiatay::chiatay::chiatay:

Em nhớ nhất câu nói cuối cùng anh dành cho em, rằng “Nhạy cảm quá cũng không tốt”. Ạnh ơi, không lẽ nhạy cảm cũng là cái tội hay sao hả anh?

Đêm buồn, ngày...tháng...năm...
    Gửi anh...

Chợt tỉnh giấc trong đêm mưa, em không tin mình đã mất nhau. Mới hôm qua thôi, ta còn có nhau. Em trong vòng tay ấm áp của anh, thì bây giờ, mình em lạnh giá trong đêm dài cô đơn...

Em nhớ nhất câu nói cuối cùng anh dành cho em, rằng “Nhạy cảm quá cũng không tốt”. Ạnh ơi, không lẽ nhạy cảm cũng là cái tội hay sao hả anh?
    Em biết, em là đứa hay hờn, hay giận. Chỉ một hành động hay lời nói vô tình của anh, cũng làm em suy nghĩ, day dứt và đặt dấu chấm hỏi trong đầu, rằng anh có yêu em hay không mà sao anh lại xử sự như vậy...Những lúc chuông điện thoại anh reo. Ngồi sau xe anh mà lòng em hồi hộp, không biết ai gọi cho anh đây. Em thở phào khi đó là một tin nhắn quảng cáo, hay khi anh nói cho em biết đó là ai nhắn tin, em thấy yên tâm. Nhưng khi anh đọc rồi vội vàng bỏ máy vào túi quần, em sợ lắm, không biết ai nhắn tin cho anh, em chỉ lo anh đi cùng em, rồi lén lút quan hệ với người khác, hẳn khi là người bị lừa dối, em sẽ đau khổ lắm.

Nếu như những ngày đầu, khi em hoài nghi thì anh cố giải thích cho em hiểu, cho em tin anh, thì giờ này với anh đó là điều quá nhàm chán và khó khăn, phải không anh? Vì giờ này, khi những giọt nước mắt em cứ rơi, thì anh ngoảnh mặt đi và coi như không biết gì. Quả thực, khi anh như vậy, lòng em đau lại càng đau thắt.

Em biết...

Người xưa có câu “Lạt mềm buộc chặt” hay “Cái gì của mình cũng vẫn là của mình thôi” . Những kinh nghiệm của người đi trước thì không bao giờ sai, nhưng anh ơi khi yêu nhau, có lẽ mù quáng là vậy, và như thế mới gọi là tình yêu. Và khi yêu, người ta cần một chút hờn ghen, cũng như một gia vị cho tình yêu chứ.

Tất nhiên cái gì cũng phải có chừng mực, và em biết em cũng không làm điều gì quá đáng. Hay như người ta nói, “mặc đi mà sống”, nhưng như vậy, có lẽ em sẽ chẳng yêu anh nữa thì em mới làm được những điều vô cảm đó...

Nhưng anh ơi, chắc có lẽ anh cũng hiểu, trong thế giới thứ ba này của chúng ta, đến với nhau đã khó. Đến với nhau rồi, giữ gìn tình cảm lại càng khó hơn. Chính vì vậy, nên khi hai ta đến được với nhau rồi, có bao nhiêu khoảng thời gian đẹp, kỉ niệm đẹp thì em chỉ muốn làm sao giữ anh thật chặt bên em. Tình cảm trong thế giới của chúng mình mong manh dễ vỡ lắm, ngày hôm nay có thể bên nhau, ngày mai hai người đã hai hướng. Vì vậy, càng nghĩ về những tháng ngày ở bên nhau, với những gì mình đã trải qua, em lại càng trân trọng những gì mình đã vun đắp lắm, anh có hiểu không anh? Và sự thật như thể, em càng cố gắng, thì dường như anh càng xa lánh, vô tâm, hững hờ với em vậy.

Thậm chí, bao đêm em buồn, bao đêm em khóc. Anh cũng dửng dưng như không, phải chăng em khóc nhiều quá rồi, nên anh chẳng còn xót xa nữa. Em nhớ mãi, anh còn nói: “ Em ác quá, lựa lúc ban đêm khóc không à, mai anh còn phải đi làm nữa”. Không lẽ em là con người ác độc với anh đến thế sao anh? Em làm phiền anh, để anh phải mệt mỏi thức cùng em, rồi ngày mai anh không đi làm được...Em, là một đứa con trai, phải, là con trai, duy chỉ có tình cảm em dành cho anh là “không bình thường” như tạo hóa vốn sinh ra em thôi, anh cũng vậy. Nên chắc hẳn anh hiểu, khi những giọt nước mắt của đàn ông rơi, là khi người ta đang trong tâm trạng buồn và đau khổ lắm...

Thôi!

Viết đến đây, em cảm thấy mối quan hệ của hai ta tồi tệ và đi xuống vực thẳm rồi. Tại em đa nghi, nhạy cảm, hay tại anh vô tâm hững hờ? Có trách nhau giờ cũng làm được gì đâu. Em đành chấp nhận nhìn anh ra đi...
    Nhưng dù sao, em cũng đã sống hết mình, yêu hết mình. Em yêu anh bằng cả sự chân thành tận sâu thẳm trái tim em. Nên dù anh không yêu em, ta không thuộc về nhau nữa, em cũng không cảm thấy hối hận hay nuối tiếc. Buồn đó, nhưng duyên ta đã hết thì đành thôi vậy.

Tình ta kết thúc, nếu như anh tìm được người nào tốt và chân thành với anh hơn em thì em cũng mừng cho anh thôi, chỉ tiếc rằng, thế giới thứ ba này đôi khi hơi khắc nghiệt, và tìm được một người thật lòng không phải là chuyện dễ, người ta có thể vui với nhau rồi quên nhau ngay tức khắc...

Đường rộng và dài, anh cứ bước đi, khi anh vấp ngã, hay mỏi mệt, hãy quay về bên em, anh nhé!

Baby boy
    Tiền là giấy, đốt là cháy!!
    Tình là bụi, thổi là bay!!!!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    278

Mặc định Re: Bức thư tình cuối cùng!!!!!

- Chời ơi, thất tình...........
    - Yêu chi vậy chời,..................
    - Tình bạn là mãi mãi kaka.............................hehe
    I WILL LOVE YOU FOREVER.............................................................
    ...........................................................................................................................
    .IF YOU LOVE ME HONEST

+ Viết bài mới