+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 10
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Question Tâm sự về những điều vô tình của bố có con là gay

Chào mọi người, tôi là gay và cũng là 1 ông bố bắt đầu tuổi trung niên đối mặt với những khủng hoảng tâm lý khi không biết giải quyết thể nào bởi những điều thiếu suy nghĩ mà tôi từng làm để giờ đây đứa con trai yêu quý của mình là gay.

Tôi từng kết hôn qua mai mối của gia đình vào năm 2007, 1 cuộc hôn nhân sắp đặt cho giới tính đồng tính của mình bởi gia đình tôi trọng cháu đích tôn, cũng vì thế mà vợ chồng sống không hạnh phúc và ly dị sau 7 năm chung sống và có 1 đứa con trai chung. Lúc đó tôi cảm thấy thật tự do, vì chúng tôi được giải thoát sau cái mác vợ chồng. Tôi được quyền bảo hộ và nuôi con, cuộc sống làm bố đơn thân cũng chả vất vả lắm vì con tôi cũng đã lớn và vào tiểu học, cháu lại ngoan và hiểu chuyện.

Cho đến ngày hôm nay, khi tôi phát hiện được rằng con trai mình cũng là gay thì tôi rất hoang mang và suy nghĩ khá nhiều về những nguyên nhân:
    Thứ 1 liệu gen di truyền có ảnh hưởng đến đời sau hay không, vì các thế hệ tiếp nối của gia đình tôi đều có người gay, như người bác ruột của tôi - rồi đến tôi - và con tôi.
    Thứ 2 liệu do tình cảm thân thiết giữa bố con tôi và những lần tôi chủ quan nên đã làm nó ảnh hưởng, nếu như vậy thì tôi có lỗi và chẳng biết phải đối mặt như thế nào.

Những biểu hiện ban đầu của con, tôi nghĩ chắc cháu đang thay đổi tâm sinh lý nên cũng không chú tâm, cho đến khi con có những hành động vượt quá giới hạn và khiến tôi chú ý thì cũng là lúc tôi nhận ra con mình là gay.

Hiện giờ tôi không biết giải quyết thế nào nên tạm tránh né, gửi cháu ở nhờ nhà cho ông bà nội vài hôm chưa đón về.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Re: Tâm sự về những điều vô tình của bố có con là gay

Mỗi nhà mỗi cảnh, mỗi cây mỗi trái. Khi đã lên diễn đàn trút bỏ tâm sự, tôi sẽ kể sự thật tất cả mọi chuyện qua màn hình này, tôi không sợ người phán xét và cũng như muốn gỡ bỏ tâm tư đè nặng bấy lâu nây.
    Như đã giới thiệu, tôi là 1 gay kín và trước khi lấy vợ tôi từng quan hệ đồng tính, trãi nghiệm những khoái lạc đặc biệt ấy. Nói thật rằng mỗi ngày tôi đều gồng mình ngay cả khi đã ly dị vợ tôi vẫn sống với vai trò 1 người thẳng, chắc có lẽ mọi thứ bớt áp lực khi tôi tập trung vào việc đi làm và nuôi con ăn học.

Về việc con mình là gay, tôi nghĩ rằng bản thân mình cũng là 1 phần nguyên nhân bởi lúc con còn nhỏ tôi cho con tắm cùng mình và để yên cho con sờ vọc buồi vì nghĩ rằng con còn nhỏ nên nó tò mò (lúc trước tôi thường có thói quen cạo sạch lông). Chuyện tắm cùng thỉnh thoảng lâu lâu bố con cùng tắm và gội đầu giỡn nói chuyện cùng nhau và 1 phần tôi lại thấy thích cảm giác người khác nhìn buồi mình khi những lần tắm cùng con trai lại khen bởi những câu nói buồi bố to và ngưỡng mộ, ước được to như bố rồi cầm buồi tôi lên mà săm soi, khiến tôi cảm thấy hãnh diện và muốn tắm cùng để cho con cầm vọc chơi.
    Đến khi con lên THCS bắt đầu dậy thì, hôm đó nó có vài cộng lông mọc loe hoe phần mu và hớt hãi vạch ra hỏi con bị sao thế này nhìn kinh quá thì tôi mới giải thích về vấn đề dậy thì cho con hiểu và bắt đầu ngừng sở thích cạo lông để mọc tự nhiên cho con mình xem. Bố con cứ thế như 2 người bạn thân và tôi thì giải đáp những tò mò của con.

Sau đó nhiều lần con thay đồ trước mặt tôi, hoặc tắm xong không mặc đồ đi ra ngoài cả buổi kiếm quần áo mà cứ lủng lẳng trước mắt. Có những hôm tắm cùng lại còn chủ động gội đầu , thoa xà phòng và sờ măng ngay đầu buồi tôi rất lâu. Lúc ấy tôi chưa có suy nghĩ gì cả và cứ đinh ninh con mình vẫn bình thường.
    Cho đến 1 ngày nọ tôi tình cờ thấy con thủ dâm trong phòng tắm (vấn đề thủ dâm tôi hoàn toàn không chỉ dạy), chuyện chẳng có gì đáng nói khi nó vuốt buồi mà còn lấy quần sịp tôi lên ngửi. Tôi chết trân đứng hình và coi nhưng không bắt gặp âm thầm mà đi.

Tôi đem chuyện tâm sự kể cho anh bạn đồng giới thân thiết nghe, anh ta bảo có thể con tôi là gay 70% và bày tôi cách kiểm chứng xem nó có thích đàn ông không và sau những điều mà tôi nghe theo anh bạn thân mách bảo đã có đáp án rõ ràng và nghĩ lại cũng thấy hối hận.

Giờ tôi phải làm sao đây?

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    263

Bạn nên ngồi lại trò chuyện cùng con, để hiểu rõ tâm tư tình cảm của con, định hướng giới tính đúng cho cháu. Trong chuyện này bạn cũng có 1 phần lỗi, bạn nên chấm dứt hành động tắm cùng cháu, hướng dẫn cháu theo hướng sự phát triển giới tính bình thường của đứa con trai. Chúc bạn thành công

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Quote Nguyên văn bởi ccaboihcm Xem bài viết
    Bạn nên ngồi lại trò chuyện cùng con, để hiểu rõ tâm tư tình cảm của con, định hướng giới tính đúng cho cháu. Trong chuyện này bạn cũng có 1 phần lỗi, bạn nên chấm dứt hành động tắm cùng cháu, hướng dẫn cháu theo hướng sự phát triển giới tính bình thường của đứa con trai. Chúc bạn thành công
    Mình có trò chuyện hỏi lâng la con có bạn gái chưa thì nó tránh né và sau đó đánh thẳng vấn đề về việc mình bắt gặp con thủ dâm ngửi đồ lót, nó đỏ mặt và không nói chuyện, mình hỏi sao con làm thế thì nó bảo bị thích làm vậy, không biết tại sao.
    Mình bảo không sao, bố không la thì lúc đó nó mới thú nhận là nó thích đàn ông.

Thanks
    8
    Năng lực viết bài
    471

Gay là bẩm sinh và do gen
    Hãy tuân theo tự nhiên thôi bạn. Gay chẳng có gì là xấu cả, hãy sống thật với chính mình.
    Bản thân bạn là Gay mà không tôn trọng khuynh hướng tính dục của Gay thì bạn nghĩ ai sẽ tôn trọng Gay? Bạn thật đáng trách.
    Cộng đồng LGBT chiếm 5-10% dân số, tức là khoảng 400 đến 800 triệu người. Con số này không nhiều nhưng cũng không ít. Nhược điểm của Gay là chỉ chiếm số ít trong xã hội nên có thể bị chèn ép, thiệt thòi. Vì vậy bạn phải mong muốn càng có nhiều Gay càng tốt chứ, lúc đó cộng đồng LGBT sẽ mạnh lên.
    Bạn phải thấy vui mừng vì con bạn là Gay, vì nó mang gen của bạn chứ không phải gen của ông hàng xóm. Càng có nhiều Gay thì cộng đồng LGBT càng đông đảo, vững mạnh. Lẽ ra khi chưa li dị vợ bạn phải cố gắng có thêm vài đứa con nữa để cộng đồng LGBT có thêm nhiều thành viên trong tương lai.
    Gay phải yêu quý Gay, tự hào về Gay vì ngoài Gay ra sẽ chẳng ai yêu mến, tôn trọng Gay cả. Mình không tôn trọng mình thì chẳng ai tôn trọng mình hết.
    (KHẨN CẤP) Cùng bảo vệ danh dự của hơn 500 triệu LGBT ở wiki nào:

http://www.yeucontrai.com/showthread.php?832124

Thanks
    8
    Năng lực viết bài
    471

Hãy tưởng tượng 1 ông bố da trắng, khi sinh con ra nó cũng da trắng giống mình thì tỏ ra không hài lòng, muốn sinh con là người da đen cơ. Bố như vậy là loại bố kiểu gì? Ông bố đó rất giống bạn đó.
    Hãy hạnh phúc và hài lòng khi con mình mang gen của mình. Hãy tự hào là mình đã sinh ra thêm 1 thành viên cho cộng đồng LGBT.

Thanks
    8
    Năng lực viết bài
    471

Bạn là Gay 100%, con bạn cũng là Gay 100%. Đừng suy nghĩ và hành động như thể bạn là 1 người dị tính vậy. Tởm lắm. Ở đời phải biết mình là ai chứ.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

vậy mình có nên nói thẳng với con k

Thanks
    8
    Năng lực viết bài
    471

Quote Nguyên văn bởi ccaboihcm Xem bài viết
    Giới tính đúng là gì vậy? Con trai bạn đó 100% là Gay, do di truyền gen từ cha nó rồi. Giờ vấn đề là làm thế nào để nó thành 1 gay tử tế, tốt đẹp, không sa vào tệ nạn, thói hư tật xấu.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Quote Nguyên văn bởi MAN_IN_MIDGAR Xem bài viết
    Giới tính đúng là gì vậy? Con trai bạn đó 100% là Gay, do di truyền gen từ cha nó rồi. Giờ vấn đề là làm thế nào để nó thành 1 gay tử tế, tốt đẹp, không sa vào tệ nạn, thói hư tật xấu.
    có nên dạy cho con biết về tâm sinh lý giáo dục giới tính k

+ Viết bài mới