Một trào lưu khá thú vị nhưng cũng vô cùng đáng sợ. Mấy ngày gần đây, cộng đồng mạng đang “xôn xao” bởi bức ảnh chụp bàn uống trà đá xuất hiện bóng ma. Khi xem lại bức ảnh này, thì chủ nhân đã vô cùng hoảng sợ và sửng sốt, bởi thấy bóng một cô gái tóc dài dữ tợn. Nhưng sự thực đó có phải là ma hay không? Thực tế bức ảnh chụp ma này chỉ là một tiểu xảo mà thôi Teen nhà mình hoàn toàn yên tâm nhé, bởi đây là hình ảnh không có thật, mà chỉ là một sản phẩm của người sành nhiếp ảnh và thích sự thần bí thôi. Đó là trào lưu chụp ảnh ma quái, kinh dị đang nở rộ tại Việt Nam. Tuy nó khá mới, nhưng đã thu hút được rất nhiều người, đặc biệt là giới trẻ và những teen thích sự mới lạ và “độc”. Điều khiến các teen mê ở đây, đó chính là tính đơn giản và cách làm không quá cầu kỳ để biến ảnh bình thường thành ảnh ma. Chỉ cần có một chú “dế” chụp ảnh tốt, một vài kỹ năng về Photoshop, cộng với sự hỗ trợ của các hệ điều hành Android hay IP, phần mềm camera360, teen nhà mình hoàn toàn có thể có được một bức ảnh ma như ý muốn. Bức ảnh như thật, khiến nhiều bạn hoảng sợ Một điểm thú vị ở những bức ảnh ma là rất khó bí lộ, bạn bè của bạn sẽ tin như “đinh đóng cột” vì nó thực sự quá giống và rất khó để nhận biết bằng mắt thường. Một điểm đặc biệt nữa ở các bức ảnh ma là tạo được nhiều dáng vẻ khác nhau, từ yêu nữ, đến ông già, ác quỷ,… Tùy vào trường hợp cụ thể mà bạn có thể áp dụng hình thù gì và như thế nào. Bạn Hoàng Anh (THPT Nguyễn Tất Thành), một “fan cuồng” của trào lưu này cho biết: “Sẽ rất thú vị khi bạn có những bức ảnh ma trong tay. Nó không quá là khó làm. Mình đã dùng ảnh ma, để tạo một kỷ niệm đáng nhớ cho sinh nhật con bạn thân”. Đừng dùng những ảnh này để dọa những người bạn yếu tim nhé Còn Nguyên Bảo (THPT Chu Văn An) thì cười ranh mảnh: “Tớ đang học làm một bức ảnh để dọa cô bạn cùng lớp, chắc chắn sẽ phát hoảng cho mà xem”. Bên cạnh những trào lưu chụp ảnh bay, nằm sấp,… thì trao lưu chụp ảnh ma đang được phần lớn teen đón nhận và hưởng ứng nhiệt liệt. Tuy nhiên, teen nên biết “vui có chừng, dừng đúng lúc” với trò chơi này nhé. Nếu không, bạn dễ dàng bị ném đá hoặc bị bạn bè giận suốt tuần vì trò dọa nạt này đấy. Nguồn: http://teen.vietboom.com/teen-ngy-cn...r-chup-anh-ma/