+ Viết bài mới
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 12
    Thanks
    19
    Năng lực viết bài
    275

Mặc định Anh không chỉ của riêng em!!

18 tuổi, cái tuổi cũng bắt đầu bước ra khỏi sự trẻ con 1 chút, nhưng cũng chưa thể là người lớn, chưa đủ kinh nghiệm để"vào đời". Anh và em quen nhau trên mạng, chat, làm quen, nhắn tin rồi gọi điện .... và gặp nhau. Cho đến giờ em vẫn không thể biết được "Khi nào ta yêu nhau", anh là một con ng thẳng thắn, không đc lãng mạn lắm, thậm chí có thể nói anh là một con ng bình thường. Mình yêu nhau nhưng lại phải xa cách, không được ngày ngày ở bên nhau. Có lẽ vì vậy mà tình cảm của chúng ta không thật mặn mà cho lắm.
    "Yêu anh em được j?". Suốt 3 tháng yêu nhau em không hề nghĩ đến nó, nhưng hôm nay em đã phải nghĩ đến nó. Anh hơn em 15 tuổi. Mình mỗi đứa một nơi, anh Hải Dương, em Hà Nội. Cho đến bây giờ thật sự em còn biết quá ít về anh. Ngoài con người anh, sinh nhật của anh, 4 số điện thoại của anh .. thì em chẳng biết j nữa. Yêu anh, êm đã phải tự an ủi mình khi nhắn tin cho anh nhiều lần mà anh chẳng nhắn lại. Gọi điện cho anh thì ít khi anh nghe máy, anh còn chẳng bao giờ có thể nhớ ngày đầu tiên mình gặp nhau là khi nào. Anh cũng chẳng thể nói đc câu "Anh nhớ em" lần thứ 2. Lần nào em cũng phải là người chịu thua cho dù người có lỗi là anh hay em.
    Tất cả những thứ đó có là gì đâu. Em chẳng đòi hỏi j nhiều. Mỗi khi anh nhắn tin, gọi điện cho em, được nghe giọng nói của anh là em đã cảm thấy hạnh phúc lắm rồi. Em là vậy đó, một con nguời cam chịu ...
    Ngày hôm nay, như bao ngày khác, anh onl. Nhưng điều không ngờ đã đến với em. Anh đã nói, em không phải là người duy nhất của anh, anh đã có người khác ngay từ trước khi anh quen em, anh không biện minh gì cho hành động của mình. Mặc cho mọi lời trách móc của em,. anh vẫn xin lỗi em và mong em hãy tìm cho mình một người tốt hơn.
    Sao anh lại "nhẫn tâm" với em vậy. Nếu như anh nói ra ngay từ đầu thì em đâu phải đau buồn thế này, em đã biết chúng ta rồi sẽ phải chia tay, nhưng lý do này em không muốn, và không thể chấp nhận được. Tại sao anh lại thật thà nói với em những điều đó. Giá anh cứ giả vờ đi thì đã sao, anh không nói ra em sao biết được, em không ở gần anh nên anh không cần bận tâm nhiều đến em, anh vẫn có thời gian giành cho người đó mà. Giá anh cứ như mọi khi thì em đâu phải khổ đến vậy. Giá anh cứ bình thường, thỉnh thoảng chỉ cần gọi điện cho em để em được nghe giọng nói ấm ấp của anh thì em đã vui và hạnh phúc lắm rồi. NHƯNG ..... !!!
    Từ trong đáy lòng mình, em vẫn rất yêu anh, em yêu anh nhiều lắm anh biết không. Em có thể chấp nhận mọi điều đã xảy ra, miến như anh nói : "Trong trái tim anh vẫn có em .." .... Em chẳng biết phải làm sao đây, nên chia tay với anh hay .... ?
    <<-- Nothing gonna change my love for you -->>

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    275

Mặc định Re: Anh không chỉ của riêng em!!

Đừng lo nghĩ nhiều bạn!
    Tấy có cơ thắng thì cứ tiếp tục yêu anh ấy, làm đủ mọi cách để kéo anh ấy về phía mình (đẹp trai không bằng chay mặt) còn thấy như không quan trọng đối ới mình thì cứ như cái áo cũ đã xỉn màu, demode, quăng nó vô sọt rác khỏi thương tiếc!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

bài viết hay quá...rất chân thật và xúc cảm...mình thông cảm với bạn...chúc bạn nhanh chóng có một kết quả tốt đẹp...

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    260

mình hiểu tâm trạng của bạn... nhưng có lẽ đôi khi trong cuộc sống nên học cách từ bỏ, cho cái cũ qua đi thì cái mới mới có thể đến đc !!!:c4:
    t/y không phải là chiếm hữu đâu bạn, nếu bạn thật sự yêu 1 ai đó thì chỉ cần nhìn người đó từ phía xa , đó cũng là 1 niềm hạnh phúc... không hẳn cứ phải ở bên nhau, sống cùng nhau, trao cho nhau những môi hôn mới là hạnh phúc đâu. Khi t/y chỉ đến từ 1 phía thì cũng zống như trò ghép tranh, 2 mãnh ghép hoàn toàn khác nhau thì làm sao ghép lại đc zới nhau thành 1 bức tranh hoàn mĩ bạn nhỉ...!?!:c8:
    Và... mình cũng nghĩ ng bạn yêu thật sự là 1 ng tốt, thà khi t/y chưa sâu đậm ,chia tay bạn sẽ không đau... còn hơn khi cuộc đời bạn đã gắn zới ng ấy thì bất chợt bạn biết rằng mình là người thừa, cảm zác sẽ thế nào? có lẽ còn tệ hơn lúc bấy zờ:c13:..."Chúc bạn sẽ có đủ tự tyn, quyết đoán, kiên định ,sự mạnh mẽ để vượt ra khỏi hiện tại để hướng đến tương lai và chúc bạn sẽ mau chóng tìm đc ng như ý..." :c15:

Thanks
    19
    Năng lực viết bài
    275

Tối hôm đó, em đã nóng nảy làm một việc mà em cho là em không nên làm lúc này. ĐÓ là một việc làm bột phát của em và em rất ân hận về việc làm đó. Em đề nghị "mình chia tay". Anh hỏi em đã suy nghĩ kĩ chưa, vậy mà em trả lời thẳng tuột luôn "rồi". Anh đã tôn trọng quyết định của em. Và mình giờ chỉ là bạn. Nói xong câu nói đó sao mà nhanh thế hả anh. Giá em suy nghĩ lại mình thì sao ah, "chia tay" đâu phải là việc mà em nghĩ tới ... Em đang buồn lắm anh ạ, tuần sau là em thi rồi mà sao em lại buồn như thế này. Lỗi là tại em chăng. ...?

Hôm nay, ngày 13/12/2010 - Một ngày buồn nữa lại tới
    "13" một con số không mấy mang lại sự tốt lành cho mọi ng, và với em cũng vậy. Đã 2 ngày rồi em gọi điện mà anh không nghe máy. Hôm nay anh gọi cho em thì máy lại hết pin, mãi tối mình mới nói chuyện đc. Vẫn như mọi khi, vẫn là những câu hỏi thăm chu đáo ... EM không hiểu tại sao tự nhiên mình lại nói dối anh "em đã gửi trả lại tất cả những j mà anh đã tặn em" - lại một câu nói ngu ngôc nữa. Và chắc anh cũng buồn lắm. Anh nói "giờ anh không thể can thiệp sâu, quan tâm sâu tới em được, hi vọng em sẽ nhanh chóng tìm được một người tốt ..." Câu nói đó của em làm em lặng đi, em biết mình đã sai, đáng lẽ em không nên nói như vậy, để rồi giờ đây em dù có không muốn chia tay nhưng giường như khoảng cách giữa anh và em lại rộng hơn rồi. Anh có biết anh rất tốt khi nói câu đó không, dù nghe anh nói vậy em "đau" lắm. Làm sao có thể dễ dàng tìm cho mình một ng như anh, tìm cho mình một ng yêu thật sự đây. Em đã rất muốn nói em không muốn và không thể chia tay với anh đc, nhưng sao lúc đó em lại không nói ra nhỉ - em "ngu thật đó". Như mọi lần thôi, em lại khóc, nhưng lần này nước mắt có vẻ ít hơn. Bởi vì em không thể khóc thành tiếng trong căn nhà của mình vì chuyện này được , nếu mọi ng biế thì sẽ thế nào đây ??? Vậy là nỗi đau được nuốt vào bên trong, nén lại nhưg vẫn từng giây, từng phút làm em buồn chán. Em muốn gọi điện cho anh lắm, nhưng điện thoại lại hết tiền rồi, nhắn nhiều tin nhắn cho anh mà chẳng thấy anh trả lời. Anh biết mà khi em không gọi điện được cho anh thì em lại càng gọi nhiều. 10 tiếng "tut ... tut ...." rồi 4 tiếng rồi 2 tiếng và cuối cùng là "Thuê bao .....". Có lẽ anh không còn muốn nói chuyện với em nữa....... Lúc này đây, trong căn phòng nhỏ của mình, cô đơn, lãnh lẽo em không biết làm j cả ngoài việc khóc và nhớ đến anh.
    ANh ơi em Yêu Anh Nhiều lắm. Mình có thể trở lại như ngày xưa được không anh? Dù cho em biết anh đã có người khác, nhưng mà không sao, ng đó cũng đâu phải chỉ có mình anh, em chịu đựng được mà :). Hãy như ngày xưa nhé anh !!
    [COLOR="Red"]
    <<-- Nothing gonna change my love for you -->>

Thanks
    1
    Năng lực viết bài
    264

chuyện của bạn cũng bùn wa! Mình chia sẻ với bạn! nhưng mình thắc mắc liệu bạn có "chịu đựng" đc ko? Có ai khi iu mà lại chịu chia sẻ ng iu với ng khc chứ! Cố gáng lên nha bạn!!!
    Tiền là giấy, đốt là cháy!!
    Tình là bụi, thổi là bay!!!!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    260

sống ích kỉ chút đi bạn... hãy sống 1 cuộc sống của riêng mình, đừng phụ thuộc vào ai... nó sẽ mệt mõi, bùn chán lắm đó !!!
    Hãy làm những zì mà trc zờ bạn chưa từng làm, thay đổi những thói quen, cố gắng mạnh mẽ hơn,... gòy mọi chuyện sẽ qua thoy, quan trọng là bạn có chịu từ bỏ hay không thoy

Cố lên, chúc bạn sẽ mau quên đc quá khứ mà bắt đầu lại 1 thói quen... :c14:
    Min Lê

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    321

chuyện of bạn rất là bùn cũg như bao kết cục ct khác
    bạn nên sớm vui lên nhé
    :)

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    365

chúc bạn học đc cách bỏ quên những thứ ko thuộc về mình. King gởi bạn bài nhạc này do David Archuleta hát. Chúc bạn mau tìm đc hạnh phúc mới :D

Thiên Hoàng Thiên Tam Giới
    °¤° When the king smiles® °¤°
    Baby, if you wanna love me ......

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    298

bạn chủ topic ơi hãy nhớ : Everything seems amazing when you're looking through Rose Colored Glasses ! Be Good !
    TELL ME WHAT LOVE IS ...
    THEN IMMA MAKE YOU MINE
    Lookin' for a soulmate ... Complete my soul ... Make me feel like I'm the Only One in this world

+ Viết bài mới
Trang 1/2 12 CuốiCuối