+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định 1 thế giới mình sống mang nhiều lầm tưởng........

Khỏi phải giới thiệu thì khi là 1 thành viên của vietboy thì chắc sẽ là gay.nhưng mổi người dù là gay hay ko phải đều có riêng mổi cá tính và thế giới giới sống riêng biệt.và mình,thế giới mình sống có lắm thứ lầm tưởng.
    Mình là người vui tính,hòa đồng và nói nhiều.miệng nhem nhẻm suốt ngày.đã từng làm qua nhiều cong việc hiện tại mình làm 1 người giao cơm cho 1 quán cơm quen biết gần nhà.công việc cũng vui và thú vị.thời gian biểu không gò bó và mình tiếp xúc đc nhiều người.nhưng 1 chuyện cũ lại tái diễn.chứng bệnh LẦM TƯỞNG,nó theo mình hoài từ nớinayf sang nới khác.Tiếp xúc với nhiều khách ăn cơm.đủ mọi người,già trẻ lớn bé.và mình tiếp xúc nhiều nhất với mấy bạn sinh viên.đùa giỡn có,nói chuyện có và thầm thương có.cứ ai hay nhìn,hay cười là mình nghĩ ng đó thích mình,mến mình và mình cứ như thế mà mộng với mơ.nhưng rồi lại buồn khi không phải là sự thật như thế.ng ta lạ,ng ta thấy mình khác với 1 vẻ đàn ông con trai bình thường thì ng ta nhìn.mà mình cứ vu vơ lầm tưởng.hết ng này,rồi ng khác.mình cứ tiếp diễn như thế.cứ có cảm tình với ng nào đó sung quanh mà hay trò chuyện với mình, hay nhìn mihf.mình không kiềm chế đc cảm xúc dành cho họ và vì thế mình cứ buồn,cứ dằn vặt.
    chán lắm.vài dòng tâm sự với mọi ng.có dịp thì lại post tiếp bài để chia sẽ.mòng mọi người chia sẽ với mình.
    ....... Empty.......

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    262

Mặc định Re: 1 thế giới mình sống mang nhiều lầm tưởng........

Trời,chả lẽ nếu người đó thích bạn,mến bạn là bạn phải cứ mơ mộng về người đó sao,như thế là không được. Bạn hãy coi tất cả mọi người đều bình đẳng,mọi người đều đối xử tốt với bạn,ai cũng là bạn của bạn thì mình nghĩ "căn bệnh" lầm tưởng của bạn sẽ thuyên giảm thôi. Hoặc khi thấy 1 ai thích nói chuyện,vui đùa với bạn thì bạn hãy nghĩ trong đầu "chắc mình dễ thương nên họ thấy thích á mà". He he he... Đó là vài dòng góp ý.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    276

Gặp đúng loại người như FIL chắc bạn thành Mị Nương thôi (FIL hỏng giống Trương Chi đâu à nha)

Giống như FIL hay bị bf nói cứ coi phim riết rồi tưởng ai ở ngoài cứ vậy thì là gay (bf biết tính FIL hay nhảy)
    Thực tế 1 chút thì FIL không thể đoán được người ta là gay qua vài lần nhìn cử chỉ và hành động. Phải nhiều lần tiếp xúc, bày nhiều bài kiểm tra mới có kết luận được. Cái đó là dễ chứ muốn biết ai yêu thích mình thì còn khó hơn nữa. Nhưng mà nếu ai thích mình mà mình rụt rè thì nếu rất thích họ sẽ chủ động làm quen thôi (gay cũng là trai mà). Chứ thích thích, bỏ đi thì khỏi mơ chi cho mệt.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    261

chuyện này dễ mà... bạn hãy cứ là bạn, đừng bắt chước ai cả, đến lúc mệt mõi bạn sẽ biết điểm dừng thoy !?! :c10:

có thể người ta để ý bạn zì bạn đẹp, hay zì bạn khác họ,... đừng nghĩ bi quan quá, bạn hãy cứ cho rằng :"sự khác biết sẽ là liều thuốc kì diệu làm bạn trở nên đặc biết " ... biết đâu trong số đó có người sẽ là t/y bé nhỏ của bạn thì sao :c14:
    Min Lê

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    278

Quote Nguyên văn bởi quockydinh Xem bài viết
    Khỏi phải giới thiệu thì khi là 1 thành viên của vietboy thì chắc sẽ là gay.
    - Chưa chắc ai vô đay cũng là gay đâu bạn ơi.
    Về việc lầm tưởng của bạn thì đơn giản để giải quyết mà:
    - Đừng quan tâm tới họ, hãy làm hết nhiệm vụ của mình thôi.
    - Hãy nhìn họ và xem họ là những con người bình thường, xem họ giống như mình thôi và đôi khi họ không tốt đẹp như mình nửa.
    - Hãy nghĩ là khi người ta yêu mình thì họ sẽ có một hành động cụ thể chứ không phải nhìn là yêu, là mến.
    - Mong bạn sẽ vượt qua mọi thứ trong cuộc sống và từ từ hoàn thiện bản thân mình, Cố Lên Bạn Ạh.
    I WILL LOVE YOU FOREVER.............................................................
    ...........................................................................................................................
    .IF YOU LOVE ME HONEST

+ Viết bài mới