+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7

Chủ đề: Sự thật...

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Sự thật...

Tìm ra sự thật rất khó,nhưng đối mặt với nó càng khó hơn! Và bây giờ nó không thể nào tin đựơc sự thật về bản thân của nó...không thể tin,nó không muốn tin! Nhưng cuối cùng nó cũng phải mỉm cừơi đê chấp nhận...vì sự thật có như thế nào thì nó vẫn là nó! Đơn giản chỉ thế thôi!
    Nhưng ...
    Là đứa con một trong gia đình, là niềm hi vọng duy nhất của 3 mẹ nó ... Thì sự thật này quá đổi tàn nhẫn!
    Là đứa cháu nội trai duy nhất trong gia đình ... Thì sự thật này nó không thể biết được là sẽ đi về đâu!!
    Nhưng ...
    Sự thật là nó luôn là một đứa con ngoan,một đứa cháu ngoan cua gia đình này... Sự thật ấy giúp nó cố gắng vươn lên đê thành công...

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    276

Mặc định Re: Sự thật...

Nó biết vậy thì tốt! Nó giống FIL quá...nhưng nó giỏi hợn FIL, FIL phải 2 năm mới định thần lại được...
    làm gay có thời hạn thôi. Có vợ và cố gắng hạnh phúc với vợ.
    Ba mẹ sinh con ra chỉ muốn con mình làm nên sự nghiệp, có gia đình, có con cháu cho ba mẹ ẵm bồng. Ba mẹ nuôi ta đến chừng này rồi, không thể ích kỷ mà để ba mẹ quạnh hiu lúc tuổi già, thất vọng vì đứa con do mình dứt ruột đẻ ra cho đến lớn để nó làm tịt ngòi dòng giống, phá hủy hạnh phúc tương lai của nó.
    Dù mình cho rằng mình hạnh phúc ới tình yêu gay lúc bây giờ nhưng về già sẽ không có người tận tình chăm sóc. FIL nghĩ ba mẹ lo cho mình đến tận như vậy!
    FIL không thích làm ai vì mình mà buồn, không thích làm con bất hiếu!
    Nó biết nghĩ đến như vậy thì nên nghĩ xa hơn nha!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Lấy người ta mà không mang lại được hạnh phúc mà chỉ toàn đau khổ thôi thì mình ôm trọn nỗi đau cho riêng mình đi! Giữa 2 người không có cảm giác với nhau thì làm sao có thể chung sống hạnh phúc được!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    276

Cũng tùy mình thôi. Mình nói trong tâm mình yêu người ta, người ta không làm mình ghét thì làm sao mình ghét được. Chủ yếu là mình điều khiển cảm xúc, đừng để bản năng chi phối. Sống theo bản năng chỉ dành cho thú thôi.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

fil à ! em cũng nghỉ vậy đó ! em ko chấp nhận dc sự thật đó ! nhưng thật khó để thoát ra anh Fil à . em cũng là đứa con trai duy nhất của ba má !
    nhưng em sợ 1 điều , sau này em lấy vợ thì sao ! e sợ ko mang hạnh phúc đến cho ng ấy dc :(

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Đó thấy chưa!có người cùng chung quan điểm với mình rồi đó!hj

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    276

Sống dần quen mặt rồi sẽ có cảm tình thôi. với lại FIL quen sống vì người khác nên chuyện chăm sóc nhau không khó.
    Tập đi bạn! Tính đó tốt lắm đó!

+ Viết bài mới