+ Viết bài mới
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 12
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    275

Mặc định như vậy có ích kỷ??

tôi vừa trãi qua 1 cơn phẩu thuật mổ ruột thừa! mưa gió lại đêm khuya. cũng may có mấy đứa bạn chở đi bệnh viện. sau phẩu thuật vẫn phải có người thân chăm sóc...

Tôi không biết nếu về già, khi cuộc sống đơn độc (những người như chúng ta muốn tìm được một người đế ăn đời ở kiếp đâu có dễ) lại bệnh đau như vậy thì sẽ ra sao?!

Còn trẻ thì vui vẽ thế nào cũng được, nhưng khi lớn hơn 1 chút tôi nghĩ sẽ lập gia đình, lấy vợ. vì những người yêu thương tôi-họ luôn mong tôi có cuộc sống, gia đình hanh phúc và hơn hết là vì bản thân tôi.

làm như vậy có ích kỷ lắm không với người tôi sẽ lấy làm vợ? mọi nguoi cho tôi lời khuyên nhé!! thanks!!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    266

Mặc định Re: như vậy có ích kỷ??

Tem,làm gì làm nha bạn,không mang được hạnh phúc,thì cũng đừng "quăng" cảm giác đau khổ cho 1 người con gái,nếu bạn yêu thật sự,thì không nói gì,nếu bạn cưới 1 cách giã tạo,thì dù sớm hay muộn "điều ấy" cũng xảy ra thôi hà,tan vở gia đình,trái tim bạn cũng nát vụng,hy vọng bạn đưa ra quyết định luôn chính chắng cho mình,tôi thật sự biết lựa chọn ở thế giới này là điều không dễ,nhưng thôi,cố gắng lên bạn nhé.Nice day for you

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    276

2 gay yêu nhau cũng hy sinh cho nhau, đó là bản sắc của tình yêu. Tình yêu nào cũng vậy cả (kể cả tình yêu cho súc vật).
    Nếu yêu thật thì sẵn sàng hy sinh cho nhau, vì nhau.
    FIL tin 2 gay già sống chung cũng có thể chăm sóc cho nhau chứ không cần phải lấy vợ mới có con cháu sau này chăm sóc mình.
    Nói chứ sống vì mọi người thì sau này sẽ có người vì mình.
    Còn thấy mình không tốt thì từ giờ tự đổi tính hoặc đổi không được thì dành dụm tiền sẵn đi, già vô viện ở.

ới ồi ức, tinh thần còn ếu nên bi quan ậy cứ bạn vui đi! Từ nay tha hồ ăn ruột ổi há! FIL muốn mà hỏng được nè...
    Chúc bạn mau hồi phục sức khỏe!

Thanks
    1
    Năng lực viết bài
    322

đa số khi còn trẻ thì những người như mình khó có cơ hội đến với nhau (có thể còn muốn vui chơi cho đã hoặc còn trẻ đẹp thì còn nhìu cơ hội để wen bit, lựa chọn nên họ thường ko thành) nhưng ko phải all các gay đến với nhau đền ko có hi vọng, Mình wen 1 vài cặp ngoài 30 nhưng họ đạ chung sống với nhau dc 4,5 năm hoặc lâu hơn hay có cặp còn xin được con nuôi, có thể ở lứa tuổi đó họ bit suy nghĩ và chín chắn hơn.
    Mình nghĩ ở mỗi lứa tuổi thì cách suy nghĩ khác nhau, có thể bay giờ bạn suy nghĩ thế này nhưng sau 1 time sẽ suy nghi khác, nên bạn hãy suy nghĩ thật kĩ những quyết định của mình. Và dù bạn chọn lựa thế nào thì cũng chúc bạn tìm được hành phúc, CHA YO !!!!!!!!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    275

thanks khanhquoc, Fil, Tea rất nhiều!!!

Thanks
    3
    Năng lực viết bài
    438

nói chung dream không dám đánh giá rằng tình yêu thì người khác có hy sinh cho nhau hay không, vì điều này không xác thực cho lắm. Dream chỉ có vài ý kiến về việc lấy vợ thôi. Nếu bạn nghĩ rằng bạn đủ tự tin, nghị lực và đủ khả năng lo cho người mà bạn cưới, nếu bạn không yêu nhưng có thể chung thuỷ, không ngoại tình, có thể mang lại hạnh phúc mà một người đàn ông đích thực có thể mang lại cho họ, nếu bạn có đủ các yếu tố đó thì bạn hãy lấy vợ, bằng không việc bạn mong muốn mang lại hạnh phúc cho người bạn lấy, hay mang niềm vui cho gia đình đã kì vọng vào bạn sẽ tiêu tan. Cuộc sống lúc nào cũng có nhũng chiện phức tạp, việc bạn lấy người vợ là ích kỉ cho họ và việc bạn không lấy vợ là ích kỉ cho gia đình đả kì vọng là đã rất khó lựa chọn. Hãy lun sáng suôt để đủa ra quyêt định tốt nhé!
    Chúc bạn mau lành bệnh, và có quyết định đúng đắn
    People cry, not beacause they're weak.
    It's because they have been strong for too long

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    270

híc....phải nói là nếu lấy vợ thì bạn khá ích kỷ rồi ấy....vì bạn lấy vợ chỉ để thỏa lấp cái nỗi cô đơn và cái cảm giác sợ hãi không ai chăm sóc mình lúc lớn tuổi thôi chứ không thật sự yêu thương vợ bạn....nếu vậy thì ngay từ đầu thà thuê 1 cô/cậu bé giúp việc rồi yêu thương như con có vẻ hay hơn....

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    316

như zậy là wá ích kỷ ròi đó bạn, vợ bạn thì đến với bạn vì tình yêu còn bạn chỉ đến với người ta vì cần có người chăm sóc, wan tâm khi hữu sự >=[], ko đc ko đc [-X, mình mới đọc páo phụ nữ có câu hay lém: "Mình "đổ" đừng kéo theo người khác "vỡ""
    you'll never get to heaven if you're scared of getting high

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Sống tới 50 chết đc rồi, sống lâu trăm tuổi chi cho mệt bạn ơi, chết vì 1 mối tình như Lưu Sơn Bá, Chúc Anh Đài thì cũng được

Thật ra Lưu Sơn Bá là gay đó, cứ tưởng Chúc Anh Đài là trai nên đem lòng yêu thương, khi phát hiện ra gái thì vẫn yêu, tại lỡ yêu rồi mà

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    281

Đừng có bao giờ tin vô cái tin yêu gay vớ vẫn nha.

Chẳng có đâu.

Bạn chủ topic suy nghĩ vậy cũng có lý đấy!

Ah, mổ ruột thừa cũng có gì đâu.

Hôm nay mổ, hôm sau về.

+ Viết bài mới
Trang 1/2 12 CuốiCuối