+ Viết bài mới
Trang 1/4 1234 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 34
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    278

Mặc định Gay có tìm được tình yêu thật sự không?

- Gay có khi nào tìm được người bạn thật sự hiểu và thương yêu lẫn nhau không?
    - Liệu họ có thể đến với nhau không? Có thể sống hạnh phúc mãi bên nhau không?
    - Cuộc sống của họ có thể được chấp nhận trong xã hội này không?
    Bạn nào có thể trả lời dùm mình được không?

Thanks
    22
    Năng lực viết bài
    296

Mặc định Re: Gay có tìm được tình yêu thật sự không?

câu trả lởi của mình là không?

1. ở đất nước Viêt Nam 1000 năm văn hiến có lẽ không thể chấp nhận được
    2. có thể đến với nhau nhưng xin thưa là không sống hạnh phúc mãi bên nhau vì Gay rất tham lam

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    276

FIL và bf quen nhau được 6 năm hơn có đủ để tả lời cho câu hỏi của bạn không?

Câu hỏi thuộc về xã hội thì hơi lớn, FIL chưa dám bàn tới (bàn chổ khác)

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    291

Ở trên, cuộc sống bao nhiều năm ^^? 6 năm chưa đủ... để nói gì cả...
    Sống độc thân cho nó fẻ ^^... k làm ai tổn thương, k bị ai tổn thương....
    K fải gay tham lam, mà là vốn dĩ hầu hết thấy cô độc nên muốn tìm ng bạn, nhưng khi có rồi thì lại muốn tìm người bạn khác và v.v.....
    Haizzz, thời buổi này đâu cần quan tâm VN làm gì.... muốn thì để giành tiền bay qua thụy sĩ làm cái đám cưới xong @@!
    p/s: khuyên... tốt nhất hãy ngừng lại ở 1 người bạn... để giữ mối quan hệ đó thật trong sáng ^^... đừng để đến lúc hối k kịp

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    276

giành là lấy cái gì đó từ người khác làm thành của mình, dành là của mình nhưng để lại nhằm mụcđích sử dụng khác sau này đó!

Thật ra con người có thể chết bất cứ lúc nào, sống thêm được 1 ngày đã là may mắn lắm rồi. Quen thêm 1 người là 1 phúc phận, có ối quan hệ lâu dài hơn 1 năm là quá hạnh phúc rồi, duy trì lâu hơn thì đích thực có người đã "thật sự hiểu và thương yêu lẫn nhau". Đằng này lại là gay nữa thì đủ trả lời
    Liệu họ có thể đến với nhau không? Có thể sống hạnh phúc mãi bên nhau không?
    đó.

Fox xác nhận 100% là gay tham lam mà ai cũng tham lam từ lúc lọt lòng lận, thuộc về bản ngã rồi, "con người khi sinh ra vốn dĩ muôn đời ham muốn", gay lại giống như 1 chủng ộc nguời thiểu số, mà làm người thì lại có nhu cầu giao tiếp nên hay kiếm bạn cùng chủng tộc để trút bầu tâm sự là lẽ đương nhiên. Gay thì vốn là trai mà, có nhu cầu giải quyết sinh lý lại không thích quan hệ với nữ giới nên trai có thể có mấy con bồ nhí hoặc mấy em sơ-cua thì gay cũng khó trách sao có lắm thằng bồ nhí và mấy gã sơ-cua...
    Nên nghe theo lời khuyên của bạn Trang, lắm mối tối nằm không cũng vậy thôi...mình buồn người khác không biết buồn sao?

Sống độc thân rất khỏe nhưng phải ăn bánh trả tiền thì sao? Tối nằm chèo queo thì sao?? Cứ kiếm 1 người bạn có phải hơn là 1 mình không?
    Giữ tâm sự nhiều quá dễ bị stress đó! Stress gây bệnh trầm cảm, người mắc bệnh trầm cảm dễ tự sát lắm!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    328

câu này của FIL nghe ghê thật! :"Giữ tâm sự nhiều quá dễ bị stress đó! Stress gây bệnh trầm cảm, người mắc bệnh trầm cảm dễ tự sát lắm!"
    Tui thì ko bít là có tìm được hạnh phúc hay ko, nhưng quan điểm của tui trước hết là tìm cho mình tình bạn trong sáng cái đã!!^^
    Có lẽ đời này sống vì gia đình và bạn bè quớ!!^^
    Câu thứ 3 của harry2012 đương nhiên là ko ở hiện tại rùi, đợi mí trăm năm nữa XH thay đổi thì may ra!!^^
    CÒn cái vụ tham thì Fil nói đúng rùi , ai sinh ra mà ko tham-sân-si, cái này thuộc về bản ngã nên khó giải quyết lắm!!^^
    Sống sao cho:
    Khi ta sinh ra, mọi người đều cười ,duy có ta là khóc.
    Khi ta mất đi, mọi người đều khóc, duy có ta là cười.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    276

Mấy người tự sát đều có tiền sử trầm cảm mà stress lại là nguyên nhân chính dẫn đến trầm cảm mà...nên sợ!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    278

- Mấy bạn nói vậy chứ còn áp lực từ gia đình và cái nhìn từ xã hội nửa, khổ lắm.
    - Bản thân không muốn nhưng mà lực bất tòng tâm.
    - Khổ thật đó.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    276

Ai biểu nói cho gia đình hay, gay kín mà. 2 thằng trai chở nhau hà rầm ngoài đường có gì đâu, đừng có ôm nhau sát rạt hoặc vuốt ve âu yếm ngoài đường được rồi...có gì vô phòng đóng kín cửa thôi

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Người ta nói :" Iu thì khổ mà không iu thì lỗ"... Zậy mà mặc dù biết trước kết cục nhưng mọi người vẫn cứ đâm đầu mù quáng vào tình yêu để rồi "vừa khổ lại vừa lộ"... Không biết mọi người thì sao chứ mình thì sợ cái gọi là "tình yêu" lắm rồi... =(((((((((((((((((((((

+ Viết bài mới
Trang 1/4 1234 CuốiCuối