+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 4 của 4
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định gởi người tôi từng rất iu

e còn nhớ rất rõ vào 1 ngay đầu tháng 10/2007 đã gặp a lần đầu tiên, vui tính, nụ cười rất tươi, cai mũi cực nhỏ mà e hằng mong ước lại nằm trên gương mặt a, chúng mình cũng có dc những cuộc hẹn theo đúng nghĩ của nó, cũng nhu những ng khác, lúc mới wen, ko ngày nào a ko quên nhắn tin cho e, hoặc khi e bắt máy và hỏi : sao gọi e gio này có chuyện j ko và e rất vui khi nhận dc câu trả lời vô duyên của a : ko co j làm, nhớ thì gọi, but kể từ khi đã vào ks với a, thì ngược lại. e lại là người fai chủ động liên lạc với a. Có thể e ko hiểu được đoạn đường mà a fai chạy từ TU đến sai gòn, nhưng e muốn a biet1, e chỉ muốn gặp a. cũng sau những lần đi ks đó có lẽ đã đẩy a ra xa e hơn, có thể binh thường nhin a ko đẹp but lúc nhìn a ngủ lại thấy hấp dẫn lạ lùng, e làm tất cả vì a từ việc sử dụng mỹ phẩm (việc mà e chưa từng làm) để có làn da đẹp hơn, mặc dù fai di hoc buổi tối đến 9 h về và 12g mới đi ngu but e vẫn tranh thủ 4 g sáng dậy đi tập thể dục để có vòng 1 va 2 dep nhất, mặc dù e tự nhận là nó đã ko thể dep hơn nữa. Thế nhưng có lẽ những việc e làm vì a hoàn toàn vô nghĩa, e quyết định ko gap gap, ko lien lac voi a 2 nam, but ko lúc nào rãnh rỗi là e ko nhớ đến a, mặc dù e biết e chỉ đơn phương và a đã có bạn gái, e đã khép lòng mình lại, ko wen với bất kỳ 1 ai, uổng phí 2 năm, mất rất nhìu bạn chỉ vì a.Sang đến năm thứ 3, e lại tự chuốc thêm nỗi bùn cho mình khi lai lien lac với a, và rồi sau nhiều cuộc dt và tin nhắn , kết thúc e lại ko cầm dc lòng và lại đi ks với a. Nếu biết đó là lần cuồi gặp a thì ko bao jo e đồng ý làm cái chuyên ngu đó, để rối đúng ngay trước ngày thi tốt nghiệp đại học chỉ muốn nghe dc giọng nói của a để học bài nhanh hơn thì e lại cay đáng nhận được điều mà e ko muốn nghe : e ko thix e nua, dung lien lac với a, a sẽ ko gap e nua, hay tim người khác. e như chết lặng, nước mặt chực rơi mà ko kiềm lại được và nhận ra a thật sự chưa bjo có 1 chut cảm tình j với e, e ôm lấy ngực mình, tim e thắt lại, đầu óc quay cuồng, nhưng rồi e chỉ khóc đúng 5', vì e cảm thấy làm như thế rất bất công với e, e còn cả 1 tương lai phía trước, lau nước mắt và e nhận thấy những j e cho da wa đủ. E tự mỉm cười và nói minh fai thi dau tot nghiep, cuối cùng e cung tốt nghiệp. A ah, e biết a đã có gia đình và e ko biết a đang hạnh phúc đến đâu, nhưng e sẽ lấy lại những j e đã cho đi, a yên tầm, a đã cướp đi tình yêu, trái tìm của, thì e cũng sẽ giành lại những j a đang có, có thể 3 năm trước e là 1 thằng thiếu tự tin nhưng giờ e lại rất tự tin, E đep hơn, công việc tôt, năng động hơn, quan trọng nhất là e lại có thể gây cảm tình với bất cứ người nào, chính vì thế e rất mong 1 ngày sớm nhất e có thể gặp lại a với tư cách là 1 người chưa từng quen nhau a nhé ,

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Re: gởi người tôi từng rất iu

Bạn ơi, mình hiểu cảm giác khi yêu một người mà không bao giờ có kết quả. Nhưng bạn ạ, dù gì đi nữa, bạn cũng đã có những giây phút vui vẻ hạnh phúc bên người bạn yêu. Còn mình, yêu một người không bao giờ yêu mình, ở bên cạnh anh mà mình chỉ là người thừa thải vì anh đã có bạn gái và họ đang sống chung. Từng ngày từng ngày, mình đến bên anh, chỉ mong nhìn thấy anh, chỉ mong nghe anh nói chuyện và chỉ mong anh luôn vui vẻ để rồi khi ra về, cảm giác cô đơn đến cùng cực lại xăm chiếm lấy trái tim. Rồi từng đêm, mình rữa mặt bằng nước mắt, mình khóc cho mối tình chưa nỡ đã tàn, khóc vì mình là ai.

Bạn ơi, khi sinh ra là người thế giới thứ 3, bạn phải chấp nhận 1 điều. KHÔNG CÓ TÌNH YÊU TRONG THẾ GIỚI NÀY. bản thân những người ngoài kia, họ xem mình như 1 vật thể lạ, xem mình như 1 thứ gì rất kinh tỏm. Nhưng có ai ngoài kia biết được, khi đã là người, ai không muốn có được tình yêu, ai không muốn sống cạnh người mình yêu. Trong thế giới của họ, không có chổ đứng cho mình.
    Bạn ơi, bạn không phải là người duy nhất đau khổ vì tình yêu. Vì vậy, hãy xem đó như là 1 gia vị trong cuộc sống này. chúc bạn lun vui vẻ và hạnh phúc

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    237

trong thế giới này sự thật rằng là k có t/y nào là vĩnh cửu cậu à

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    250

Có khi nào lại vậy không nhỉ? Có khi nào những người KHÔNG-BÌNH-THƯỜNG như bọn mình sẽ có những tình yêu KHÔNG-BÌNH-THƯỜNG
    YH!: baby_need_a_love

+ Viết bài mới