+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5

Chủ đề: Buồn

vicbell đang ẩn Thành Viên Chưa Kích Hoạt
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Buồn

Tôi không mong sẽ có được nhiều nên chẳng phải khổ đau,
    Khi sương rơi trên chiếc lá tôi tan trong ánh nắng mai
    Dù biết thế vẫn vui bước đi dẫu ko trở vế

Lòng tôi không bao ước muốn mặt trời lên lúc ấy cũng sẽ ra đi
    Hạnh phúc dẫu thật mong manh lòng bình yên tôi ko tiếc nuối
    Bao hận thù chẳng còn trong tôi và hờn ghen cũng sẽ cứ thế ra đi
    Cùng tôi...sẽ tan vào hư vô...

Nó tự ngồi gặm nhấm nỗi buồn một mình, đôi mắt lơ đễnh nhìn vào không gian. Không biết nó nghe đi nghe lại bao nhiêu lần rồi, Giọt Sương…Những giọt sương của tối qua vẫn còn vương vấn đâu đây…

Nó không ngủ được, giấc ngủ đối với nó như một thứ rất xa xỉ, Nó không dám đòi hỏi, nó là gay mà, nó đâu có quyền được lựa chọn giới tính cho nó.

Nó biết nó bệnh hoạn như thế này từ năm nó 17t, Phải đâu ai hiểu nó, Đâu ai biết nó buồn như thế nào đâu, ngày nào nó cũng tự giày vò mình cùng hàng ngàn câu hỏi như thế ,câu hỏi mà nó biết rõ câu trả lời, nhưng nó vẫn không tin, không tin là mình như thế, rồi sẽ đến lúc, nó phải nhả người ra mà chấp nhận thôi, Ừ thì mình là gay…

Nó sống khép kín hơn, Nó không thích dao du bạn bè nữa, Nó tự buộc nó vào cái nỗi buồn,nỗi cô đơn tự hành hạ cái thể xác của nó. Cái nỗi sợ hãi, sợ những con mắt khinh miệt, Nó được sinh ra trong cái giáng vẻ hơi giống con gái, Nhưng nó vẫn sống bình thường mà, Nó vẫn nghịch nghịch như những thằng con trai khác. Nhưng tình cảm của nó thì khác, khác hoàn toàn, nó rất đa cảm, nó dễ khóc, nó nhiều nước mắt để khóc lắm, nó thương ai, nó cũng khóc, Vậy mà có ai đánh nó hay nó ngã nó không bao giờ khóc.

Đúng là dáng người con gái, người nó cái gì cũng như con gái vậy, có lẽ nó học vẽ, nó thích vẽ và hát lắm, cho nên tay chân nó bé, bé lắm còn xỏ vừa guốc con gái cơ mà. Rồi một ngày nào đó, ngày đó cũng sẽ đến…

Nó không thể cứ mãi như thế này nó muốn yêu, nó khao khát được yêu, cái ngày đó 17t nó đâu biết nó sẽ yêu ai, xung quanh nó toàn người bình thường có yêu nó cũng chỉ dám yêu thầm thôi, nó biết người ta đâu có tình cảm gì với nó đâu, nó tự nghĩ rồi lại buồn, lại ngồi đó …

Một ngày mới nắng lên xanh màu là hạnh phúc cũng sẽ tan mau
    Đừng tiếc nuối những gì đã qua rồi dù niềm vui mới đến
    Cuộc đời biết thế nhưng tôi vẫn cười, hạnh phúc dẫu chỉ có trong mơ
    Vì đã sống trong đời trái tim của những giọt sương.

...

[--Auto Merged--]

bài này :"> viết từ lúc 17 t. h không phải 17 nữa mọi người đừng hiểu nhầm là bây giờ mới 17t nhé :D

[--Auto Merged--]

mỗi khi nghe bài hát này...tâm trạng dường như suy sụp tới nặng nề. Buồn Lắm, cô lập, không bạn bè, không ai tâm sự, Đêm nay, lại một đêm chỉ có một con người, 1 căn phòng trống, Tối tăm lạnh lẽo...

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    365

Mặc định Re: Buồn

clip rất hay, dù ko hiểu nội dung bài nhạc nhưng King cũng share với bạn. Chúc ngày mới hạnh phúc ^^

Thiên Hoàng Thiên Tam Giới
    °¤° When the king smiles® °¤°
    Baby, if you wanna love me ......

vicbell đang ẩn Thành Viên Chưa Kích Hoạt
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mình không có bạn. nên mình muốn tìm cho mình những người bạn thực sự. Ai muốn pm mình qua YH: cafe_online_bell

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

mình muốn pm bạn nè YH! của mình bạn cũng biết đấy :) à mà bạn đi làm nhà văn đc đấy :">

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

bài này mình cũng thích lăm ấy có tên share mình nhé ")
    i'm waitin for you silly

+ Viết bài mới