+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 3 của 3
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Lớp học Viễn tưởng (viết cho thằng Cu )

Cu Long năm nay học lớp 9. À ! chính xác là lớp 9 A1. Nếu ai học trường Trung Học Phổ Thông Phù Đổng Đà Lạt chắc khỏi phải bàn về mức độ quậy phá của các em học sinh trường này. Gần chợ xa trường ở tuốt vùng ven nên chơi là chính , quậy là mười. Cu Long quậy nhất lớp và có đầu óc bay bổng viễn tưởng còn cao siêu hơn đỉnh núi Langbian.. Phải nói là em có tâm hồn trong sáng và hồn nhiên, tinh khiết còn hơn hơi sương bắn ra từ lòng thác. Bình yên như mặt nước hồ Tuyền Lâm, nhưng đôi lúc cũng ầm ầm nổi loạn như thác Prenn và Camly. Cu Long làm đau đầu biết bao thầy cô giáo của trường và là nổi lo lắng nặng trĩu của các bậc phụ huynh học sinh, những cha mẹ có con em học chung lớp với Cu Long

Đầu năm học bố Cu dắt Cu dô nói với thầy giáo

--xin thầy kiên nhẫn thật kiên nhẫn, vì con tôi rất tối dạ

Ông thầy chưng hửng nhìn cu Long, ái ! . thằng bé dễ thương ra phết. cặp mắt bồ câu con bay con đậu. sóng mũi dọc dừa và cái miệng trái dâu đỏ ửng. Trên miệng em ngậm cây kẹo múp dâu màu đỏ. Cái gì cũng đỏ nên thầy chả phân biệt được đâu là kẹo đâu là môi Cu Long. Cu nhìn thầy cười chúm cha chúm chím làm thầy chợt nhớ đến lời bài hát “con cò bé bé nó đậu cành tre… miệng em chúm chím, thầy có yêu không nào ?

Rồi thầy dắt thằng Cu Long dô giới thiệu với các em học sinh

--xin chào các em, thầy xin giới thiệu, đầy là Cu Lông, ớ lộn Cu Long, bạn mới từ Lạc Dương chuyển vào thành phố học, thầy mong các em hãy giúp đở và hòa đồng với bạn, mặc dù bạn ăn lói nẫn nộn “NL” nhưng các em hãy thông cảm và đừng có chê bai bạn ấy nà rau muống nuộc

Cả lớp võ vỗ tay rần rần chào đón Cu Long, học sinh mới đến.

--chào bạn mình là Mimoxa lớp trưởng xinh dzai nhất lớp này

--è , è. Cu Long chề môi khi dễ

Một cậu bè kháo khỉnh đứng lên tự giới thiệu với Cu Long

--còn mình là Forget me not lớp phó quậy phá

Thật là nhạc nhiên cả một ban cán sự lớp toàn đặt biệt danh Hoa là Hoa, bông và bông. Cu nào cũng xinh, cu nào cũng quậy. thế mà Cu Long cũng chề môi và tự giới thiệu

--tớ là Cát Tường , tớ yêu hoa cát tường lắm đó nha

Cu Long đi về bàn ngồi gần bạn forget me not. Thầy giáo cũng lấy phấn viết bản. Bổng nghe một tiếng nổ rất lớn

--là bom nguyên tử. Cả lớp la toáng lên và chạy ra ngoài

Vụ nổ vừa rồi đã xóa sổ một ngôi trường khỏi danh sách của bộ giáo dục, và để lại một lỗ trũng sâu thăm thăm như hố đen của vũ trũ tr6en dãy ngân hà. Lớp học đã bị một chuổi phản ứng nhiệt hạch cực lớn của các nguyên tử và Ion nên đã đưa lớp học trở về 50 triệu năm trước công nguyên. Nơi loài khủng long và thằn lằn sấm là bá chủ địa cầu. Cu Long hốt hoảng nhìn thấy một con voi mamut bự chà bá đang tấn công vào cổng trường. Nó dùng cặp ngà dũng mãnh húc đổ cái bảng “Trường THPT Phù Đổng Đà Lạt”

--hả ? là thời nguyên thủy, chạy mau.

Cả đám học sinh chạy khẩn trương vào lớp đóng cửa lại

Thầy giáo vẫn còn sợ hãi chưa hồi tỉnh trở lại. thầy nấp dưới gầm bàn khi tiếng nổ kinh thiên động đại vừa rồi phát ra

--các em ơi, chuyện gì vậy. Thầy ló đầu ra hỏi

--thầy ơi thầy ơi, thành phố bổng dưng biến mất, chúng ta đang ở vào thời tiền sử. Cu Long chạy ào vô lớp trả lời

--hả ? có chuyện vậy sao? Cu Long sao em nói chuyện viễn tưởng thế hả ? thầy sẽ bắt em chép phạt 100 trang về tội nói dóc

Bạn forget me not xen dô

--là thiệt đó thầy ơi, bên ngoài là rừng rậm, thành phố đã biến mất, không tin thầy có thể ra xem thử

--thầy ra không có là thầy sẽ mời phụ huynh các em dô nói chuyện nha

Thầy giáo đi ra ngoài

-hả ? sao lại có chuyện như vậy

“” éc…éc” trên không trung xuất hiện một bầy thằn lằn sấm. thầy giáo ngước nhìn lên rồi hoảng loạn

-hả, là thằn lằn sấm, đây là thế kỷ 21 mà, sao lại có thằn lằn sấm

Bổng bụi dương sĩ bị giẩm đạp tan tát bởi một bàn chân của con vật khổng lồ

--hả, khủng long bạo chúa, hiệu trưởng ơi tôi đang nằm mơ đây sao

Thầy chạy có cờ luôn. mắt thầy nở ngàn con đom đóm

Thanks
    31
    Năng lực viết bài
    304

Mặc định Re: Lớp học Viễn tưởng (viết cho thằng Cu )

hay, tếu tếu, rùi sao nữa, típ đi nào. .................

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Re: Lớp học Viễn tưởng (viết cho thằng Cu )

troi, minh tung viet truywn nay sao

+ Viết bài mới