+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7
    Thanks
    1
    Năng lực viết bài
    265

Mặc định Tình yêu của tui mãi là trò đùa!!!

Có lẽ khi e vết những dòng này thì a đang êm đềm trong giấc ngủ! E vừa nt với a xong! Cũng giống như bao lần trước e vẫn chưa nghe được lời nói đó của a!!
    A cũng biết đến thời điểm này thì a là người thứ 3 e wen! Và tất cả lần lượt rời xa e chỉ trong những khoảng thời gian ngắn ngủi! A cũng ko ngoại lệ!
    Người đầu tiên e wen, ngay từ khi bắt đầu thì e đã là trò chơi wa đường của a ta, ko hơn ko kém!! nhưng rất may 23 ngày sau thì e đã biết được sự thật!!! Hiển nhiên là e đã dứt khoác chia tay a ta vẻn vẹn trong vòng 1 tháng wen biết!!! Thời gian wen nhau wa it với lại con người khốn nạn như a ta ko khién e mất nhiều thời gian để quên!
    Ko lâu sao e wen người cùng ở tuổi ở VL. Vì khoảng cách địa lí mà tụi e ít khi được gặp nhau! Quen nhau được 3tháng mấy ( 3 tháng 20 ngày nếu e nhớ ko lầm!!!)
    mà tụi e gặp mặt nhau được 7-8 lần!! Chủ yếu là liên lạc wa đt! Dần e nhận ra rằng chúng e ko thể tiếp tục! E ko đủ khả năng làm chỗ dựa cho người đó a ah! Lần này e lại là trò đùa của ông trời vì cả 2 thật lòng....nhưng đều là bot!!!! Có lẽ vì vậy mà tụi e ko thấy nhiều vướn bận và khó khăn sau khi chia tay! tụi e vẫn là bạn của nhau!!
    Liên tục là đến a!! Mình tìm hiểu nhau ko bao lâu! vào học kì mới thì mình đã quyết định thuê phòng trọ sống cùng nhau! Có vẻ cuộc sống của chúng ta còn vui và hp hơn mong đợi! Nhưng chỉ là thời gian đầu! Là lần đầu tiên chung sống với người yêu nên cả 2 đều ko biết xử lí những chuyện xảy ra trong cuộc sống hằng ngày! Dần dần dẫn tới tổn thương nhau! E muốn mình có một chút thời gian riêng, chỉ là sự chia cắt đầu tiên, e nghĩ sẽ ko lâu e sẽ lại quay về với a!!
    Nhưng chưa gì hết! A cho rằng e ra đi theo người khác!! Vội vàng a chuẩn bị mọi thứ để bắt đầu phiêu lưu với cuộc tình mới! A đăng sdt, nick lên các diễn đàn, chat, nt với người khác!! Ai cũng biết, a cũng biết làm như thế thật trẻ con mà!
    Mặt khác, a nói với e là e đi rồi a thấy buồn nhưng thoải mái hơn!! A thấy đó e nói có sai ko?? E ra đi chỉ để cho cả 2 nhe nhàng, bình tĩnh lại một chút!! Và e đi chỉ tạm thời!! Nếu ngay từ đầu a nghĩ thế thì có lẽ quan hệ của chung ta đã bước wa 1 giai đoạn mới!! Biết yêu thương trân trọng nhau hơn!! Nhưng đâu được thế!!
    E đi, a buồn, e ko buồn, ko nhớ a sao?? A may mắn hơn e vì a buồn ít ra bên cạnh a còn có nhiều người khiến a quên đi nỗi buồn đó!! Thậm chí là rất vui!!! Còn e, e co ai?? Nếu có thì hôm nay, giờ này e đâu ngồi đánh những dòng này!!! Tuần trươc e có đi uông nươc với 2 người bạn nhưng mọi thứ rất rõ ràng!!!
    Và giờ đây khi mọi chuyện đã đi wa xa, ko thể quay lại (theo như a nói) thì a cũng ko cho e một lời dứt khoác-a ko yêu e nữa!! A khuyên e sống tốt hơn nhưng a để niềm hi vọng cứ ràng buộc e như vậy làm sao e sông tốt đc? A nghĩ là e có thể vui vẻ quen người khác khi mà trong tim vẫn mang hình bóng a sao?
    Sau bao ngày tháng chung sống, khi mà tc e đã dành trọn cho a thì a cũng dần muốn biến e thành một trò đùa, a ko muốn e quên a, cũng ko muốn e để e an tâm quen người khác! A muốn e mãi mãi cô đơn! E phải làm sao đây??
    Một lần nữa e mong a hãy suy nghĩ lại!! Trước mọi thứ quá muộn!! E ko muốn mình phải hối tiếc khi mà mình thật lòng!!!
    Tiền là giấy, đốt là cháy!!
    Tình là bụi, thổi là bay!!!!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    276

Mặc định Re: Tình yêu của tui mãi là trò đùa!!!

FIL cũng từng bị như bạn ở mối tình đầu tiên...
    Ảnh quen FIL, ngoài mặt chăm sóc lo lắng nhưng ảnh đã quen người khác. Lúc đầu FIL không biết đâu, sau khi ảnh chia tay xong liền cặp ngay thằng khác FIL mới bạo gan đi hỏi ảnh mới nói cho hay. FIL căm thù ảnh lắm. Lúc đó đang chuẩn bị thi đại học, FIL không còn tâm trí để luyện thi nữa...học hành sa sút chỉ vì ảnh phản bội FIL ngay mối tình đầu...hên là FIL có quen bạn của ảnh, bạn ảnh dắt FIL đi hát karaoke với cả nhóm nên FIL mới thấy thoải mái chút chút, lâu lâu lại nhớ đến ảnh, hỏi thăm ảnh rồi nói về ảnh, bạn của ảnh an ủi FIL và bảo FIL nên quên ảnh luôn đi, nhớ oài kổ hoài thôi, thà kiếm người khác biết trân trọng mình và yêu mình hơn là nhớ tới con người phụ bạc kia.
    FIL cũng không có làm đúng theo bạn của ảnh nói. FIL đi kiếm người nào đó để khi biết ảnh ởđâu, FIL với bf của FIL đến để ảnh tức, thì ra ảnh không có yêu FIL gì hết, không hề trân trọng cảm xúc của FIL, gặp rồi ảnh vẫn cười đùa bình thường với bồ mới của ảnh, còn không thèm hỏi thăm đến FIL.
    FIL buồn dữ lắm luôn...từ đó không tin vào tình yêu nữa nên mới làm chuyện có ỗi với vài bf sau này, nhưng bây giờ thì hết rồi. FILđã kiếm rađợc người yêu và biết trân trọng FIL, làm chuyện có lỗi biết xin lỗi, biết khai sự thật chứ không phải lầm lì, gian dối như ai kia.
    Bạn cũng nên như FIL, dứt khoát với ảnh luôn đi, tìm 1 người yêu mình sướng hơn là yêu người mà không được đáp lại thỏa đáng.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    281

1 chuyện tình buồn nữa....chia sẻ cùng bạn.....chúc bạn sớm nắm bắt đc tình iu của mình.....

p3_p001996 đang ẩn Thành Viên Chưa Kích Hoạt
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

..Thãm wá..híck..Chúc ấy..mau chóng sẽ có 1 h.p..cho riêng mình !

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    329

tập nói dzới bản thân của bạn như mình nè
    " tạm biệt tình yêu cảu t, bảo trọg nhé "
    cứ dzậy mà bước tiếp
    kao đả ảo tưởng ra t/y ấy
    nhưng nó sẻ ở mải trong thế giới của kao
    thời gian sẻ vùi lấp t/y này
    cảm ơn mày đả cho t/y ấy hy vọng

Thanks
    1
    Năng lực viết bài
    265

Cám ơn các bạn nhiều lắm! Tui tự hiểu là chỉ có thể wen người khác mới khiến tui quên đc a! Nhưng tui ko muốn làm điều đó khi ty vẫn còn! Tui sợ chỉ vì những giây phút ham muốn nhất thời mà sau khó có thể quay lại nữa!! Mọi người có hiểu ko? Dù sao đc mọi người chia sẻ như vậy tui cũng thấy đỡ hơn nhiều rồi! Một lần nữa xin cảm ơn mọi người nha!!
    Tiền là giấy, đốt là cháy!!
    Tình là bụi, thổi là bay!!!!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    276

Có câu quánh kẻ chạy đi chứ không ai quánh kẻ chạy lại bao giờ. Những gì dễ có thường không được trân trọng. Bạn cứ quen chơi chơi xem anh ấy có chạy theo bạn không thì khi đó muốn quay lại với ảnh nhớ phải đặt điều kiện lại. Lúc này mới là lúc đáng thừa gió bẻ măng, nhưng đừng bẻ hết măng kẻo sau này không còn măng để bẻ đó

+ Viết bài mới