Podcast

Sẽ là dối lòng khi em chẳng ngại âu lo
Lo em sẽ mất anh trong lúc yêu thương nhất.
Vì tình yêu mong manh,tay em quá yếu mềm..
Người yêu ơi,anh có biết?
...
Anh đưa em theo với, cầm tay em và đưa lối,
Đến nơi đâu em có thể bên anh trọn đời,
Nơi thương yêu không phôi phai, được bên nhau mỗi sớm mai.
Quá xa xôi không, anh ơi ...

Hôm qua tôi được anh nhờ qua sửa dùm cái máy tính, do lúc sửa xong thì đã hơn 12h và thế anh đã đề nghị mình ngủ lại. Tôi đã thích anh từ lâu nhưng mình rất nhút nhát mà cũng sợ anh không phải "gay" nên mình chỉ biết giấu kín trong lòng. Bây giờ được ngủ chung phòng, chung giường với người mình thích quả thật mình rất hạnh phúc. Nhưng mình càng sợ sẽ làm cho mình và anh càng khó sử, tại vì tôi và anh đang là bạn thân. Trong lúc ngủ mình thực sự bất ngờ khi anh nói:" lại gần đây cho ôm 1 chút" và anh đưa đôi bàn tay vạm vỡ vào lòng tôi. Ôi! cảm giác mới ấm áp làm sao, tôi chỉ biết nằm im, chẳng dám cử động, tôi muốn ôm thật chặt lại anh mà sao ko dám!!!
trong đầu tôi nghĩ:" không biết anh có thích tôi không, nếu bây giờ có 1 điều ước tôi sẽ ước rằng anh yêu tôi"
Đến sáng, trong khi tôi đang nằm xem phim thì anh lại kêu tôi lại và ôm tôi lăn ra ngủ.
Monh anh đừng làm "em" phải hụt hẩn, phải hy vọng ... "em" rất sợ phải mất anh, anh có biết không? Anh hãy đưa em đi, đi thật xa "Đến nơi đâu em có thể bên anh trọn đời, Nơi thương yêu không phôi phai, được bên nhau mỗi sớm mai.
Quá xa xôi không, anh ơi ... "
Anh à, nếu đứng trước mặt anh và nói "em yêu anh" thì sao anh nhỉ?

Nói thì dễ vậy thôi! chứ em rất sợ phải nói điều đó trước mặt anh T.T ...