+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 6 của 6

Chủ đề: Lo-Ngại

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    276

Mặc định Lo-Ngại

Chẳng dám giấu gì các bạn...
    FIL sinh ra lớn lên tới giờ chẳng hơn được ai...
    Hạng cao nhất là hạng nhì
    khỏi nói kiến thức cũng thua nhiều người
    Chiều cao cũng hạn chế (tại di truyền mà..............)
    Mặt mũi thì cũng không được khen đẹp, toàn là "dễ thương" thôi...
    Tính tình thì cũng hơi xấu,...độc tài (hay nói kiểu ra lệnh nhưng FIL không có ý đó, tại giọng FIL hơi cao to đó mà:c11:), cổ hủ (khó tiếp cận cái mới), ít bon chen nhưng khoái gây sự chú ý (tại FIL ghét bị người khác chơi trội hơn mình lắm), dễ tự ái (FIL hơi nhạy cảm, cái tôi hơi lớn)
    Bởi vậy rất ngại giao tiếp với mọi người bên ngoài. (Trong đây thì ghi không nói, ở ngoài gặp FIL mà nói với FIL, 1 là FIL nóng người, 2 là đổ mồ hôi khắp người, 3 là nói cà lăm liên tục. Ngại vậy đó!
    Nhiều thứ ngại vậy mà còn hơi làm biếng, ngồi nhà chơi game...ở nhà ba mẹ la vụ chơi game nên qua nhà bf tạm trú nửa ngày, chơi game đã rồi tối về thôi...Nhờ vậy nên tướng mình đúc, ỷ y không cần tập tướng cũng cân đối ai dè giờ bị nổi mỡ ở nay lưng, bụng, eo...bị bf chê xấu rồi.
    FIL lo lắm!
    Đã mặt mày, tướng tá không bằng ai, giờ còn bị phá tướng nữa...có ai chỉ cách cho FIL làm sao để bớt mỡ vùng eo, lưng và bụng không? Cả bài tập để có lưng hình chữ V nữa! FIL bị chê lưng tấm thớt hoài..., với bài tập làm săn mông, đùi và giò, FIL bị chê xệ...(cái xấu nào cũng nhắm FIL mà ám hết...)
    Cái nào nhanh á! Càng ít đau càng tốt (đừng nói là "tập thì phải đau thôi bạn ơi"...FIL nói sẵn là ít đau rồi, nên chịu khó, biết thì chỉ bài tập nào tập mà ít đau dùm FIL nha)

Hiện giờ FIL đang tập cách này nè
    Nằm nghiêng, giơ giò lên xuống (không chạm đất) mỗi bên 1 trăm cái (làm biếng thì 50 thôi), hy vọng có hiệu quả làm săn mông, đùi, cẳng chân, bớt mỡ vùng eo

Nằm ngửa, giữ chân chạm đất, nâng cổ và lưng lên (lưng hạ xuống không chạm đất) 20 cái (FIL tập cái này hơi lo vì FIL mổ bụng mà, bị thòng ruột, bs chỉ treo thôi, dặn không làm việc nặng...bị vậy mà FIL không còn chạy bộ với tập xà, chảy dây) mong là ít nhất cũng tan được mỡ bụng, nếu có 6 múi được càng tốt

Hít đất 20 cái để tập cơ lưng và ngực

FIL không dám đi bơi cũng vì có bệnh lỗ tai...hạn chế đủ điều cả.

Có bạn nào giúp FIL vượt qua được mối Lo-Ngại này không?

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    328

Mặc định Re: Lo-Ngại

ac, tự khen hay tự chê đây bạn "Mặt mũi thì cũng không được khen đẹp, toàn là "dễ thương" thôi..."??^^ (đùa đó, nhìu người mún dễ thương còn ko được nữa là!!^^)
    ac,mún lưng chữ V,bụng 6 múi có nước đi gym thì mới có hy vọng bạn ơi, tập ở nhà theo mình là ko hiệu quả cho lắm!!^^
    Mình đang chơi gym được mấy tháng rồi và cảm thấy rất hiệu quả ( body ít nhìu đã được người khác khen!!Nhất là mấy con nhỏ bạn nó khoái lắm, mới có chút mà đã vậy chắc như mấy anh diên viên thì đỗ hết quá, hì hì!!^^) và theo mình mún có body chuẩn thì có lẽ gym là lựa chọn tốt nhất và ít tốn kém nhất!!^^
    Chúc bạn đạt được nguyện vọng của mình!!^^
    Sống sao cho:
    Khi ta sinh ra, mọi người đều cười ,duy có ta là khóc.
    Khi ta mất đi, mọi người đều khóc, duy có ta là cười.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    276

Ai chẳng muốn được thập toàn thập mỹ...dễ thương đâu phải nghĩa của chữ mỹ đâu. Nhiều khi người ta không muốn nói mình xấu nên khen đại 1 chữ dễ thương cho mình đỡ tủi đó mà (chắc tại FIL ít làm ai mích lòng nên mới được đối xử vậy thôi)

bf của FIL hồi trước y như con cò ma, ốm nhom ốm nhách cái mặt như cái đầu lâu bọc vải (da) vậy mà hỏng có đi gym, tập ở nhà thì có ngực, bắp tay đầy đặn, mông săn chắc. Ảnh chỉ xài có mỗi 2 cục tạ 10kg hà....mà ảnh xấu lắm! FIL hỏi hỏng chỉ cho FIL cách tập gì hết trơn.
    Ở gần nhà ảnh cũng có chổ tập gym nhưng FIL hơi ngại tại FIL sợ làm chuyện có lỗi với bf lần nữa...mắt thì hay láo liêng.
    Hay là có bạn nào ở trong quận 3 gần đường Trần Huy Liệu đi tập chung với FIL được không? Tập chung vậy FIL tập trung hơn(^oo^)

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    328

Chứ ko phải bạn nào tập chung đẹp quá lại đâm ra có lỗi với bf hả bạn!!^^( đùa chút thôi , đừng giận nha!^^)
    Bạn nào ở Q3 thì vào típ chiện với chủ topic kìa!!
    TUi xách dép đi ra đây!!^^
    Sống sao cho:
    Khi ta sinh ra, mọi người đều cười ,duy có ta là khóc.
    Khi ta mất đi, mọi người đều khóc, duy có ta là cười.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    276

FIL biết dù có tập cho tướng đẹp thì cũng còn thua các hot boy vì chiều cao khiêm tốn đó mà. Nên hỏng sợ có lỗi đâu ^^
    Tại vì bị giờ bị chê dữ quá đi, mới vừa đây chê người đâu mà mỡ màng không....tự ái dồn dập! Người nhà thì quở mập quá thế nào mai mốt đi không nổi chỉ có nước lăn...máu tự ái tồn ở não luôn đó! FIL mà không giỏi kềm chế chắc là đầu bốc khói, đi ăn hết sạch túi tiền rồi (FIL ngộ lắm, giận là phải ăn, ăn đã hết giận. gắp 1 đủa, rủa 1 câu, múc 1 muỗng chửi 1 tiếng...hết tiền, hết ăn, hết chửi rủa, hết giận) chắc bị vậy mà hỏng giảm cân được...^^

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    276

Lại thêm cái lo nữa...FIL có nhiều cái lo thiệt!
    Bạn FIL từ HN chạy vô đây làm ở Bình Dương. Nó nhờ FIL kiếm dùm nhà nào mà gần trạm xe buýt tuyến
    Tao Đàn-Hàng xanh-Thủ Đức-Bình Dương
    hoặc Gò Vấp-Quang Trung-Quận 12- Quốc lộ 1a-Bình Dương

Kiếm nhà nào mà giá từ 2.500.000 đổ lại hà, có phòng tắm riêng, nhà vệ sinh riêng...hỏng bị triều cường.
    FIL không rành vụ này lắm, có bạn nào biết chỉ FIL với.

[--Auto Merged--]

Bạn nào biết bạn mình làm về nhà đất giới thiệu cho FIL cũng được nữa.

[--Auto Merged--]

Có bạn nào biết không? Giới thiệu giúp FIL với

+ Viết bài mới