+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 9 của 9

Chủ đề: Valentine ...

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Valentine ...

Lễ tình nhân - cái ngày này trở nên xa xỉ với bản thân tôi đã lâu lắm rồi, kể từ cái ngày tôi biết bản thân mình là....gay.

Cái cuộc sống nhỏ bé này cũng lắm bất công, tại sao những cặp tình nhân nam nữ cứ tay trong tay nhau đi dạo trên đường vào ngày này để mọi người khác nhìn theo mà trầm trồ, mà chúc phúc.... còn tôi, nếu có lỡ phải yêu một ai đó, chắc tôi cũng chỉ giữ trong tim thôi, vì bản thân tôi ko dám đối mặt, ko dám tay trong tay với người đó đi trên đường khi mà bao nhiêu người khác cũng nhìn theo, nhưng để cười.... và lấy làm lạ....

Tôi còn nhớ cách đây lâu, thật lâu rồi, tôi ghét bản thân mình và cũng ghét luôn cả Valentine nữa, tôi thấy nó chẳng có ý nghĩa gì hết.... Nhưng tôi vẫn đi chơi, vẫn tặng socola và hôn nồng nhiệt một cô gái..... tôi đã tỏ ra thật vui vào ngày đó, tôi biết thừa có nhiều người còn ghen tị với tôi về điều đó nữa kìa..... Và kết quả là tôi đã diễn tròn vở kịch - hạ màn - gượng cười - đầy giả dối.

Chỉ cách đây ko lâu, tôi đã quen một anh chàng trên mạng, trong ấn tượng của tôi ảnh thiệt là hư hỏng lắm... nhưng đằng sau những điều đó, tôi lại thấy ảnh thật dễ gần và cũng thật hài hước lắm. Ảnh là người đầu tiên làm tôi cảm thấy tôi cần tôn trọng bản thân mình và người khác, tôi cũng thề tôi sẽ chẳng quen một ai đó nếu ko có tình cảm nữa đâu, vì điều đó làm người khác đau một còn bản thân tôi cắn rứt đến mười kìa....

Tôi bắt đầu nói chuyện với anh ấy nhiều hơn, nhiều hơn.... và nhiều hơn cả những gì mà tôi từng nói với một người - gay giống mình. Khi nói chuyện anh cho tôi cảm giác được là chính mình, tôi cứ huyên thuyên kể cho anh nghe mọi chuyên đã - đang - và sẽ xảy ra với tôi, tôi như trút được một núi tâm sự đã chất chứa trong lòng từ lâu lắm rồi, những bí mật mà tôi chằng bao giờ dám nói với ai....

Anh cho tôi cảm giác yêu cuộc sống trở lại, trước đây cuộc sống của tôi chỉ đóng kịch thôi, đóng đến 24/7 nhưng bây giờ chí ít tôi đã có 2 tiếng trong ngày được sống với chính mình, được chờ đợi nè, được than thở, được tâm sự..... và cả việc giải quyết những " nhu cầu hồn nhiên nhưng ko thơ mộng" nữa ^^Và hôm nay lại là Valentine, tôi đã bắt đầu có cảm tình với ngày từ lúc nào ko biết, chắc tôi đã tháo được cái gút của lòng mình.... và tôi thích anh - chỉ đơn giản vậy thôi. Tôi ko dám dùng từ yêu đâu, vì tôi sợ bản thân mình chưa đủ chín chắn, nhưng tôi vẫn hiểu cảm giác hiện tại của mình - anh dần như hơi thở của tôi vậy và làm sao tôi có thể sống mà ko thở được, đúng hông nà ^^
    PS: mùa Valentine của quá khứ...

Thanks
    3
    Năng lực viết bài
    438

Mặc định Re: Valentine ...

bạn rì đóa ơi, sao bạn viết tâm sự mừ cóa cái kết rì kì dzậy, đọc hông hỉu kết quả ra sao cả?
    People cry, not beacause they're weak.
    It's because they have been strong for too long

r00t Guest

Người ta share feelings về mối tình đầu mà em zai. Văn chương không xuất sắc nhưng rất là sâu sắc.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Quote Nguyên văn bởi dream_link
    bạn rì đóa ơi, sao bạn viết tâm sự mừ cóa cái kết rì kì dzậy, đọc hông hỉu kết quả ra sao cả?
    Cái kết hẹn kỳ sau nhé... coming soon :smile:

Thanks
    16
    Năng lực viết bài
    379

hix! Valentine là...cái gì ấy nhỉ :(

Thanks
    3
    Năng lực viết bài
    438

Quote Nguyên văn bởi Emo
    hix! Valentine là...cái gì ấy nhỉ :(
    Valetine là cái ngày mà em nhận socola nhìu nhìu á :lalala: :lalala: :lalala:
    People cry, not beacause they're weak.
    It's because they have been strong for too long

Thanks
    16
    Năng lực viết bài
    379

à! hèn gì! ngày bao nhiu ý nhỉ? hèn gì mà năm nào cũng có 1 ngày, ngừ ta tặng a chocolate quá chời, ăn hông hết lun, thèm ghê! a thik nhứt chocolate :D

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Ngày lễ là ngày khiến những người hạnh phúc càng thêm hạnh phúc, những kẻ cô đơn càng thêm cô đơn - "happy birthdei" của Lưu nhược anh
    Hoài niệm đến da diết.... đôi khi tự huỷ hoại bản thân.Nhưng vẫn sống.Kỳ lạ !

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    303

entry này cũng đã lâu òi hen, khoái nhất từ

nhu cầu hồn nhiên nhưng ko thơ mộng
    nghe ngộ nghiĩnh làm sao ^^
    .:: Huynh Đệ Hội ::.

+ Viết bài mới