+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 8 của 8
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    273

Mặc định Chờ đợi hay tiến tới ?

Mel, từ lâu rồi thích một người ý, nhưng chẳng bao giờ nói ra cả. Để bây giờ cảm thấy thật hối tiếc...

Nhưng mà, đối với những người trong giới chúng ta, tìm một tình yêu đôi lúc thật quá khó đúng không?
    Nếu là các bạn, theo các bạn...
    Trong tình yêu của chúng ta,
    Chúng ta nên chờ đợi hay sẽ tìm kiếm ?

Và liệu tìm kiếm có tốt không? Khi vừa phải tìm kiếm, vừa phải tạo vỏ bọc cho chính mình.. ?
    Em lại gặp anh vào một ngày đầu thu... Khi em sắp đi xa, còn anh vẫn ở lại... Anh đứng cạnh em, nhưng em vẫn cố tình như không hề hay biết..
    Có hay rằng.. Anh có yêu em ?

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    365

Mặc định Re: Chờ đợi hay tiến tới ?

Tình cảm ko phải như Toán học đâu bạn, ko có công thức, ko có định lý để mình phải làm sao có đc họ, làm sao giữ đc họ và làm sao cho tình cảm của mình còn mãi theo năm tháng. Cái cốt yếu là ở tấm lòng, ở trái tim, ở mức độ tình cảm của mình hiện đang cần thứ j, đang cần ai, người đó thế nào. Nói chung ko "chờ đợi" cũng ko "tiến tới", khi cần thiết thì trái tim sẽ mách bảo bạn cần làm j.

Tình yêu rồi sẽ đến và bền với ai biết trân trọng nó, bạn cứ lo cho bản thân mình trc đi đã, mình hạnh phúc thì đời sẽ đẹp, lúc đó, cho dù có người yêu hay ko thì mình vẫn vui với đời, đúng ko ^^
    King chúc vui
    Lần sửa cuối bởi King; 07-11-2010 lúc 10:54 PM

Thiên Hoàng Thiên Tam Giới
    °¤° When the king smiles® °¤°
    Baby, if you wanna love me ......

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    276

Hồi trước FIL cũng có mấy mảnh tình vắt vai nhưng không biết trân trọng cuối cùng là "Có một người bước qua biết bao cuộc tình ... Bỗng nhìn lại không còn ai đứng bên ta"
    Thật ra lúc đầu FIL cũng thật lòng, nhưng sau khi bị chơi thì thấy tình yêu trong giới này quá mong manh đi, FIL mới bắt đầu không thực tình nữa. Suy nghĩ tiêu cực vậy đã làm FIL gây tổn thương cho 1 người rất thương FIL, yêu FIL thật lòng... cuối cùng đi nước ngoài để quên buồn, quên FIL...FIL không biết đến chuyện này, đến khi nhận được đĩa hát của anh ấy FIL mới biết FIL đã đánh mất người yêu (yêu FIL thiệt) đầu đời
    Từ đầu đến cuối, FIL đều cho rằng quen là yêu luôn, người FIL quyết định quen và làm chuyện đó FIL xem là bf, nhưng chỉ là 1 chiều. Người ta không nghĩ như vậy.
    Qua 1 cuộc tình chóng vánh nữa, Fox mới biết là quan tâm thật lòng thì người ta cũng sẽ quan tâm lại thôi, cần nhất lầ đã xác định yêu ai thì chạy đến cùng. Và nhờ chạy đến cùng, đến giờ FIL và bf đã quen được 6 năm dù đã trải qua biết bao sóng gió (cả 2 cùng có lỗi thôi, nếu tấy tình yêu này nên giữ thì bỏ qua được cứ bỏ qua)

Vậy đó, FIL muốn nói là đừng có chờ. Tình yêu là mình tự tìm thấy và hạnh phúc là mình tự giữ trong tầm tay thôi. (Trong giới này thôi nha!)

Vỏ bọc của mình? Bạn cứ sống như bình thường thôi. Sợ đàm tiếu thì đừng có cử chỉ thân mật quá hoặc nữ tính quá là được rồi. Bạn cũng biết gay ngại quen bóng lộ mà...

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    294

Moi thu deu co duyen so ca roi, song dung bao gio di tim di kiem gi ca - neu co duyen thi se den - ko duyen thi danh thoi, dung mat thoi gian cong suc de tim kiem hay cho doi ca gi ca - dung thoi gian do de lam 1 cai gi khac co y nghia hon di. Haizzzzzzz, quen di - tot nhat la dung yeu - ko yeu thi se ko co dau kho hihi - to cho la nhu the.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    276

Nếu như vậy thì bạn không tự lập được...
    Việc làm cũng cần phải đi kiếm đó...
    hỏng ai khơi khơi cho mình làm giám đốc đâu...
    Fox cho rằng thay vì vụ động chờ đợi sung rụng thôi thì lấy thời gian chờ đó để tự mình chủ động đi kiếm cái mình cần.
    Cần no->Kiếm đồ ăn
    Cần tiền->Kiếm việc làm
    Cần tình->Kiếm người yêu

Nhớ ăn no nha bạn! Có thực mới vực được đạo!!!

FIL nhắc vậy thì viết có người vì lo buồn mà tự dày vò mình, bỏ ăn nhịn uống...tội lắm! Nhưng ngu lắm!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    263

hãy coi đó là kỷ niệm đẹp mà bạn đang trải qua, đừng tiến tới , cứ đứng đấy hãy mở mắt nhìn và nhìn cho đến lúc nhạt nhòa thì thôi, bởi bưóc tới thì những kỷ niệm đó sẽ biến mất , và là ác mộng ám ảnh không dứt,,,,,,

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    241

Còn theo mình thì bạn nên chờ đợi
    những lúc ấy bạn nên vui vẻ lên
    và cũng nhớ nếu có cơ hội thì nắm bắt nhanh lẹ
    ý mình là trong lúc tìm kiếm , ban hãy nên chờ đợi , và ngược lại
    và nếu có cơ hội thì nên nắm bắt

Thanks
    3
    Năng lực viết bài
    438

Tình yêu không thể tính toán trong việc chờ đợi hay là tiến tới, chờ? Tình yêu có chân chạy đến mình àh? Tiến? Tình yêu có hưỡng rõ ràng để ta tiến đến hay sao? Tim là nơi bắt nguồn, nín thở, nghe tim đập..... a ta nên làm thế này ^^
    People cry, not beacause they're weak.
    It's because they have been strong for too long

+ Viết bài mới