+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 2 của 2
    Thanks
    54
    Năng lực viết bài
    431

Mặc định Học sinh rút dao uy hiếp cô giáo tại lớp

ngoisao.net
    Khi không làm được bài tập cũ, Phúc bị cô giáo la mắng ngay trên lớp, bực mình, Phúc rút dao trong cặp ra hăm dọa cô giáo nhưng được các bạn cùng lớp can ngăn.

Ngày 2/11, Hiệu trưởng trường THPT Bùi Thị Xuân (TP Đà Lạt, Lâm Đồng), ông Lê Ngọc Sử cho biết, nhà trường đang xem xét hình thức kỷ luật đối với em Phạm Trọng Phúc (học sinh lớp 12B6) vì đã dùng dao đe dọa giáo viên ngay trong lớp học.
    Ngôi trường, nơi học sinh Phúc dùng dao đe dọa cô giáo. Trước đó vào chiều ngày 30/11, trong giờ học môn Sinh, cô giáo Nguyễn Thị Thanh Kiều gọi Phúc lên bảng làm bài tập. Phúc đã không làm được lại còn viết lên bảng dòng chữ “Dạ em không biết làm” rồi bỏ về chỗ ngồi.
    Ngay sau đó, cô Kiều đã la mắng Phúc trước tập thể lớp vì hành động của em. Phúc bất ngờ lôi từ trong cặp ra một con dao rồi đe dọa cô Kiều. Thấy vậy, một số học trong lớp đã kịp thời can ngăn nên Phúc cầm cặp ra về.
    Ban Giám hiệu trường THPT Bùi Thị Xuân cho biết, Phúc có học lực trung bình, đã nhiều lần vi phạm nội dung, quy định của nhà trường. Hiện học sinh Phục tạm đình chỉ học trong hai ngày 1 và 2/11.
    Thâm Tâm

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    328

Mặc định Re: Học sinh rút dao uy hiếp cô giáo tại lớp

Thiệt đúng là VN,hs và gv loạn lên hết!
    Ko gần gũi với hs thì GV cũng chỉ là người mua bán con chữ chứ ko phải là người dạy dỗ!
    Huống hồ là giáo dục hs cá biệt còn khó hơn nhìu!!( tủi mấy em nó nông nỗi,dễ tự ái dẫn đến làm chiện ko ngờ mà cứ la với mắng mà chẳng lắng nghe chúng nó thì sao hỉu được!)
    Sống sao cho:
    Khi ta sinh ra, mọi người đều cười ,duy có ta là khóc.
    Khi ta mất đi, mọi người đều khóc, duy có ta là cười.

+ Viết bài mới