+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 4 của 4
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Thảo Luận Cùng Tôi Nhé

Nhân giờ nghĩ trưa L lướt qua các topic truyện của mình để tìm lại cảm hứng sáng tác. Ngồi trong phòng nghĩ L mới chợt nhìn ra một sự thật, cũng như đi tìm câu trả lời cho cái việc tại sao tấc cả các topic truyện sáng tác của L trong thời gian qua bị mọi người thờ ơ nghoảnh mặt. Một vài ngày không vào viết tiếp cũng chẳng có một ai nhắc tới hay comment để cho L biết là có người đang đợi truyện mà thấy vui để từ đó có cái niềm vui đôn đốc lấy cái cảm hứng viết tiếp. Gần đây nhất là câu truyện “Tour Tuổi Teen” , L đã biến đổi nhân cách nhân vật và vận dụng sự trãi nghiệm khi tiếp xúc với các bé ở độ tuổi “ngậm kẹo múp” hay những ku cậu còn ngồi xích đu trong sân trường nhai cốm nổ cùng bánh tráng trộn. Một sự thay đổi rất lớn để làm cho phong phú đề tài. Thế nhưng topic TTT cũng không ngoại lệ, nó lặng lẽ rớt xuống những trang sau. Trước đây có những thread mà L đã từng chứng kiến chúng trôi đi rất xa mà phải đi tìm up lên cao khi có lần chợt nhớ mình muốn viết tiếp
    Lướt qua tấc cả các topic bị các bạn lãnh đạm L có tìm hiểu nguyên do. Những comment dưới đây có thể chưa xác sao hoặc còn nhiều yếu tố khách quan cũng như chủ quan khác nhưng dẫu sao cũng là những ý kiến mà L muốn tìm hiểu nguyên do từ các bạn.

Quote Nguyên văn bởi doanthanglong1988 Xem bài viết
    câu truyện này tưởng mất rồi chứ, rớt xuống tuốt mấy trang sau, ai còn thích thể loại này dơ tay lên
    Quote Nguyên văn bởi Vịt con lông xù Xem bài viết
    Long sáng tác rất nhiều truyện , nhưng nói thật không có truyện gì có thể qua được TBCSCĐCT đâu.
    Quote Nguyên văn bởi subaothu Xem bài viết
    Ai bieu ong viet chuyen CANH SAT CO DONG hay wa chi ,nen bay h ong co viet truyen khac hay den co nao cung ko vuot wa duoc cai '' BONG " cua CANH SAT CO DONG ..... noi that hoi moi doc chuyen CANH SAT cua ong ,tui am anh luon do ....kakaka

Quote Nguyên văn bởi doanthanglong1988 Xem bài viết
    Trời ơi! Giờ mới biết cái gì gọi là "lên đỉnh" . Sung sướng tột đỉnh rồi thôi chứ ko còn ai hứng thú đọc truyện khác của tui hết vậy?

Quote Nguyên văn bởi bnew4 Xem bài viết
    Gần 1g sáng lấy ai ra đâu mà comment cho Long. Tui ngưỡng mộ Long vì chuyện TBCSCĐ nên phá lệ post bài đầu tiên của trong topic này ủng hộ. Chúc Long Long luôn vui vẻ!!!
    Quote Nguyên văn bởi anhsoyeu Xem bài viết
    chao
    minh da doc truyen "thang ban canh sat co dong cua tui"
    do Long viet
    minh thay hay lam
    chuc ban se co nhieu bai viet hay hon nua trong thoi gian sau nay nhe
    ma sao ban khong viet tiep truyen "thang ban canh sat co dong cua tui" nua nhi?
    Quote Nguyên văn bởi Mộc Quế Anh Xem bài viết
    Ông Long này vjết lắm truyện nhưng mà 2pjc truyện náo ngừ ta cũng nhắc đến cáj tên Long Phương..hứ
    Quote Nguyên văn bởi hadinhhoa Xem bài viết
    truyen cua ong nay nham nham sao ay
    lai con tu cho minh gioi di gay su khap noi
    Quote Nguyên văn bởi maithanhloi Xem bài viết
    ko fải ko thic mà là đang chờ fần tiếp theo đó.....viết tiếp đi Long
    Quote Nguyên văn bởi Chocolate_NgotNgao Xem bài viết
    L0ng thử viết 1 truyện không có 1 tí sex nào xem có ai đọc ko? mà như vậy thì lại k giống với phong cách của bạn. mấy hôm nay toàn tìm truyện của bạn để đọc thôi hâm mộ lòi mắt ra rồi
    Các bạn những ai còn có những ý kiến cũng như góp ý gì khác để cho L biết lý do tại sao không? Nếu truyện L viết quá dở hoặc thiếu sự lôi cuốn, cũng như quá nhàm chán thì cũng mạnh dạng phát biểu nhé
    Lần sửa cuối bởi Long Long; 06-04-2012 lúc 02:56 PM

Thanks
    169
    Năng lực viết bài
    399

Mặc định Re: Thảo Luận Cùng Tôi Nhé

như bao chuyện khác cảu Long và cả Ht nữa, cả 2 ng có cái tật là viết xong rồi bỏ, 1 thời gian lâu sau, nhớ tới thì lại viết, ng đọc lúc đầu thì hào hứng, mong đợi, nhưng nó sẽ nhạt dần nếu cứ bị cho leo cây cái kiểu thích thì viết, ko thích thì tui nghĩ viết đợi khi nào có hứng rồi viết .
    Dù biết rầng là khi viết truyện đòi hỏi cần có linh cảm có cảm xúc, nhưng ng đọc thì nhiều khi dễ bị tụt cảm xúc do đợi quá lâu hay thấy tác gải cso Cm, nhưng taofn tám chuyện ko .Đó là do mình ngỹ vậy thôi .Chỉ là ý kiến khách quan cảu mình .Nên có gì ko đúng thỳ cho mình sr trc
    Trong đời chúng ta có rất nhiều lần động lòng, nhưng đó không có nghĩa là hành động. Nhìn cơ hội vụt mất, có tiếc nuối, có hối hận, nhưng chúng ta chôn chân tại chỗ nhìn người đó ra đi, chỉ vì…không đủ yêu

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Quote Nguyên văn bởi quyhu Xem bài viết
    như bao chuyện khác cảu Long và cả Ht nữa, cả 2 ng có cái tật là viết xong rồi bỏ, 1 thời gian lâu sau, nhớ tới thì lại viết, ng đọc lúc đầu thì hào hứng, mong đợi, nhưng nó sẽ nhạt dần nếu cứ bị cho leo cây cái kiểu thích thì viết, ko thích thì tui nghĩ viết đợi khi nào có hứng rồi viết .
    Dù biết rầng là khi viết truyện đòi hỏi cần có linh cảm có cảm xúc, nhưng ng đọc thì nhiều khi dễ bị tụt cảm xúc do đợi quá lâu hay thấy tác gải cso Cm, nhưng taofn tám chuyện ko .Đó là do mình ngỹ vậy thôi .Chỉ là ý kiến khách quan cảu mình .Nên có gì ko đúng thỳ cho mình sr trc
    bạn quá khách sáo rồi. Đúng là LL hãy bỏ bê truyện thật, nhưng mà các bạn cũng để cho nó chìm luôn, chẳng ai nhắc đến khiến LL cũng quên luôn, lâu lâu sực nhớ đi kiếm thì nó chìm quá sâu

Thanks
    2
    Năng lực viết bài
    297

Chính bạn còn quên nó, để cho nó chìm sâu thì người ta cũng vậy thôi.

+ Viết bài mới