+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 4 của 4

Chủ đề: Xin hãy giúp mình

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Xin hãy giúp mình

Mình đang là sv năm 2. T đã yêu 1 đứa em trai cùng trường, tớ chẳng hiểu sao lại như thế, nhiều lúc t thấy em ý cũng thích t, đôi lúc cảm giác em ý cũng là gay và t cũng vui về điều đó, nhưng t chưa bao giờ thổ lộ, t chỉ để mọi thứ cứ bình thường như vậy, t vẫn xem nó như 1 đứa bạn thân mà thôi, 2 ae vẫn hay đi chơi cùng nhau và nói chuyện rất hợp. T cứ nghĩ mọi chuyện như thế là t vui lắm rồi. 2 đứa t cũng chơi thân với 1 đứa bạn gái nữa, cô bé và em t bằng tuổi nhau. Và ngày hôm nay khi 3 đứa ngồi nói chuyện với nhau, 2 đứa đã nói với t rằng "anh à, chúng em đang yêu nhau, chúng e k nói cho ai đâu, chỉ nói cho anh thôi đấy". Mặt tớ lúc ấy đã tối sầm lại và t nghẹn ngào, nhưng t đã cố gắng để k để lộ cảm xúc, cố gắng cư xử bình thường. Và đêm nay, lúc về nhà 1 mình lần đầu tiên t đã ngồi 1 góc tường và khóc, t k thể tin đc m khóc. MỌi chuyện kể thì cũng đơn giản như thế. Mọi người ơi t phải làm như thế nào để vượt qua đấy

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    213

Mặc định Re: Xin hãy giúp mình

Mọi chuyện dù thế nào cũng có cách giải quyết của nó cả mà...

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    214

Tình bạn và tình yêu luôn là những tình cảm dằn vặt người ta nhiều nhất....
    Theo mình, anh có thễ đã ngộ nhận tình cảm đối với bạn kia, bạn kia có thể là cũng hơi thix cậu đấy nhưng có thễ chỉ là tình cảm thoáng qua thôi, hoậc chăng là cậu ta chỉ xem anh như 1 người anh bình thường mà thôi...
    Tốt nhất, anh hay dũng cảm lên mà nói 1 cách chân thật tình cảm của mình cho bạn kia, để xem bạn ấy phản ứng thế nào:
    1. Bạn ấy thix anh thiệt, thì cứ tiến tới thôi anh...Chân thật vs lòng mình là hơn hết mà
    2. Nếu bạn ấy chỉ là hơi thix anh chút thôi, thì theo em nghĩ anh hãy giữ mức wên ty dành cho bạn ấy đi vì cho dù anh có thix bạn ấy bao nhiêu cũng chỉ là tình đơn phương thôi, hãy giữ mức quan hệ a-e đơn thuần là đc rồi!!
    3. Nếu bạn ấy nói thẵng chỉ xem là a-e bt, thì anh cũng đừng quá thất vọng nhé, vì dù gì mình cũng đã dám nói thật t/c của mình, ko hối tiếc anh nhỉ, anh hãy khéo léo để ko có ty thì vẫn còn tình bạn anh nhé....
    Anyway, dù thế nào anh cũng zuj ze, manh khoe anh nhé!!!!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    209

Mình là bạm m cũng sẽ đau lắm đấy, sẽ buồn, sẽ khóc! Nhưng bạn biết không?! M sẽ ủng hộ họ! M sẽ giúp họ hạnh phúc! Vì đối với mình hạnh phúc của ng mình yêu luôn là hạnh phúc của chính bản thân!

+ Viết bài mới