+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 4 của 4

Chủ đề: Một ngày buồn

Thanks
    19
    Năng lực viết bài
    275

Unhappy Một ngày buồn

Hôm nay 08/10/2010 em dự định lên Hà Nội gặp anh. Hôm qua anh nói là anh phải đi với bạn. Em hơi buồn, nhưng không sao kả, em tôn trọng tự do của anh mà. Rồi tối đến anh gọi điện bảo hôm nay anh sẽ đi cùng với em buổi sáng. Em vui lắm nhưng lại áy náy, giường như từ khi yêu nhau đến giờ anh đã làm rất nhiều việc cho em vậy mà em chưa làm được điều j cả. Em đi xe bus lên. Anh dẫn em qua chỗ nhà chú lây mũ bảo hiểm, mình có một vài giây phút hạnh phúc ngắn ngủi ở đó.

Anh dẫn em ra Bảo tàng Hà Nội chơi, thật không may là mình đến muộn, đã đóng cửa rồi. Mình đi lòng vòng, trong lòng em thấy vui lắm, anh đã dành cho em rất nhiều tình cảm. Anh mua tặng em một chiếc móc chìa khóa vẽ tay, trên đó có hai chữ "tình" và "đạo". Hai chữ đó thật có ý nghĩa với em, nó đã thể hiện tấm lòng của anh với em, anh dành rất nhiều tình cảm cho em, và anh luôn muốn em học hành thật tốt, không để tình cảm ảnh hưởng đến học tập. Có lẽ bởi vậy mà lần nào mình gặp nhau, anh cũng không thể hiện quá mức tình cảm của mình.

Mới hơn 1h chiều nhưng em đã phải ra về rồi. Anh đưa em ra bến xe mà sao lòng em nặng chĩu vậy, em thật sự không muốn về chút nào cả, e chỉ muốn được ở bên anh. Nhưng như anh nói "cuộc đời khổ thế đấy", vì xã hội này còn rất nhiều định kiến, ác cảm về chúng ta nên mình dù có yêu nhau rất nhiều nhưng vẫn không thể ở bên nhau được. Mối tình của chúng ta dù có đẹp đến mức nào thì vẫn có lúc phải kết thúc. Cả anh và em đều biết được điều đó, nhưng chúng ta vẫn cứ mặc kệ nó, hãy để nó ra sau, hãy cứ sống và cống hiến cho những j mình đang có.
    Đến bến xe, anh ôm em và nói : "Thôi về đi nha, hãy cố gắng học tập ..." bàn tay anh và em nắm chặt nhau không muốn dời xa dù cho chúng ta phải giả vở để mọi ng xung quanh không để ý. Em đã phải cố gắng mà buông tay mình ra. Em chạy thẳng lên xe mà không quay đầu lại, bởi em biết nếu em làm vậy thì em sẽ không thể nào về được, và điều đó thì anh không hề muốn chút nào, anh cũng quay xe đi luôn. Lên xe bus. tình cờ đi ngang qua ngã ba, em nhìn thấy anh mà sao em thấy đau lòng quá vậy, nước mắt em tràn ra, cố ngoái lại theo anh. Nhưng rồi hình ảnh của anh cũng mờ dần, em vẫn phải tiếp tục đi về.

Hôm nay là một ngày thật hạnh phúc với em, vì em được ở bên anh, nhưng đó cũng thật là buồn vì hạnh phúc đó thật ngắn ngủi.

Lúc này em đang khóc, khóc vì sự cô đơn, khóc vì không có anh bên cạnh, khóc vì hạnh phúc không được chọn ven của mình.

Một ngày không xa, anh sẽ lập gia đình, em sẽ phải xa anh. Ngày đó là ngày mà em sợ nhất, em không dám đối mặt với nó. Và em biết anh cũng vậy ....

Cuộc đời này sao thật bất công, không cho chúng ta được ở bên nhau.

Em biết buồn như thế này là anh không vui, nhưng em vẫn buồn. Mỗi lần buồn em lại ăn thật nhiều cho vơi đi lõi buồn. Nhưng hôm nay tại sao em đã ăn thật nhiều rồi mà vẫn cứ không thoát ra khỏi cái tâm trạng đó.

Em yêu anh nhiều lắm.
    Lần sửa cuối bởi babybaby_lonely; 08-10-2010 lúc 07:16 PM
    <<-- Nothing gonna change my love for you -->>

phampham đang ẩn Thành Viên Chưa Kích Hoạt
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Re: Một ngày buồn

dù sao cũng chúc mừng hạnh phúc của bạn. Không hạnh phúc như bao cặp tình nhân luôn quấn quýt bên nhau, nhưng đó cũng là điều may mắn mà bao người khác không có được. Mình đây, yêu một người cách xa 1/2 trái đất với tất cả trái tim, hạnh phúc nhỏ nhoi và cũng là to lớn nhất là khi đc nghe giọng nói, tiếng cười người ấy. Nhưng giờ đây, hạnh phúc quá đỗi nhỏ nhoi và bình dị ấy cũng đã không còn... Chúc bạn hạnh phúc !

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    365

Mặc định Re: Một ngày buồn

share với bạn, còn bên nhau là còn hạnh phúc, và khi ko còn nhau nữa thì còn hạnh phúc. Người hạnh phúc và Ta hạnh phúc. Bạn hiểu ý của King chứ. Chúc luôn vui nha ^^
    P/s : bạn là người Hoa ah ?

Thiên Hoàng Thiên Tam Giới
    °¤° When the king smiles® °¤°
    Baby, if you wanna love me ......

babybaby_689 đang ẩn Thành Viên Chưa Kích Hoạt
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Thumbs up Re: Một ngày buồn

Cảm ơn mọi người rất nhiều vì những lời chia sẻ chân thành.
    Ah trả lời King nha, mình không phải là người Hoa ;))
    Giờ mình càng thấy yêu anh ấy nhiều hơn và mình nghĩ là phải học hành cho tốt vì anh ấy cũng muốn thế. Tuy yêu nhau mà không được ở gần nhau thì sẽ buồn, buồn lắm, nhưng không sao cả, mình nghĩ là nếu có tình yêu của cả hai ng thì mọi khó khăn sẽ không là j :D

+ Viết bài mới