+ Viết bài mới
Trang 1/5 12345 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 43
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    271

Talking Anh lấy vợ, nhóc ah!

[COLOR="rgb(0, 0, 0)"]Anh ah, trưa nay em vừa hay tin,vào tuần sau anh sẽ làm đám cưới. Em không nghĩ đó là sự thật, em đang cố lừa dối bản thân em phải không anh? Lúc này, em biết anh cũng đau lòng lắm! Cuộc hôn nhân đầy sự giả dối, ngụy tạo, nhưng anh vẫn phải chấp nhận. Nhưng giờ đây cho dù em nói gì đi nữa, tình hình vẫn không thể thay đổi khác được, đúng không anh?

Em thấy bối rối lắm và rất ư là mệt mỏi, em cố gắng viết vài dòng tâm sự này, mong ngày nào đó anh sẽ đọc được mà nghĩ đến em. Anh không dám nói với em là anh sẽ làm đám cưới sớm. Em hiểu và càng thấy yêu anh nhiều hơn, anh đã phải hy sinh cho em quá nhiều, anh sợ em sẽ tự tử phải không anh?Có những lúc em suy nghĩ bồng bột quá phải không anh? Em chết đi rồi, em sẽ mãi mãi là kẻ chạy trốn, đứa hèn nhát phải không anh? Anh đã làm tất cả vì em, vì những hy vọng, vì tình yêu của hai chúng ta. Anh luôn mang đến những gì em mong, những gì em cần. Anh đã mang đến cho riêng em một tình yêu cháy bỏng và vĩnh cửu. Còn em chưa thể làm được gì cho anh, ngoài những kết quả tốt trong việc học. Với anh, em có tất cả, niềm tin vào cuộc sống, lòng đam mê,… Thế mà, giờ đây, em đã phải mất anh, không phải vì đôi ta không còn yêu nhau nữa, mà vì định kiến, vì sự giả dối, vì muốn che đậy sự thật mà thôi.

Vừa vào quán, chưa kịp gọi món, em nhận được tin, ngày mai anh chuẩn bị làm đám cưới, em rã rời, lòng em rối bời, em không biết làm gì, mẹ hỏi, có chuyện gì mà người em tím tái hết vậy? Làm sao em dám nói? Em chết lặng, lòng đau nhói. Em cố gắng giữ bình tĩnh để mẹ yên tâm.

Em đã chở mẹ đi lòng vòng, nơi đây hơn 30 năm rồi mẹ mới trở lại, ngày ấy ba bị tai nạn, phải nằm bệnh viện hơn 1 tháng cũng ở cái thành phố này. Nơi đấy, em với anh cũng có những giây phút hạnh phúc bên nhau. Em chạy xe trên những con phố nơi mà hai đứa mình cùng nhau đi dạo những ngày ta gặp mặt. Ôi! sao mà em nhớ anh làm sao! Lúc chiều, xe rời TP , em buồn lắm, quay lại nhìn, lòng em đau nhói. Em biết đó giờ chỉ là kỉ niệm.

Nhìn dòng sông, em như muốn mình hoà vào những con sóng, để cùng nhịp chảy của nước, nhưng em còn phải sống. Sống để đón nhận tình yêu anh dành cho em, em biết anh sẽ không bao giờ rời xa em! Em biết anh rất khổ tâm khi phải lấy vợ. Nhưng đó là quy luật của cuộc sống, em không thể làm gì hơn. Em đã cố vui, cố quên đi chuyện anh lấy vợ, cố nghĩ anh vẫn còn lênh đênh trên biển… Mà sao em không làm được, em cứ nghĩ đến anh, đến những giây phút bên nhau, cùng ngồi uống cafe trên sân thượng, nghe tiếng nhạc du dương, ngắm nhìn phía ngoài khơi xa. Em nhớ quá anh ah!

Hôm bữa gặp nhau, ngồi ăn cùng nhau, anh thấy em khóc đúng không anh? Em nghĩ đến ngày anh lấy vợ, còn em thu mình vào trong chăn, ôm hình bóng của quá khứ vào lòng, em thấy xót xa cho em quá! Tại sao hai chúng ta yêu nhau để phải xa nhau?

Anh nhớ không? Ngày anh đi, anh nói với em, dù có gì xảy ra, em và anh sẽ là của nhau, hình ảnh em sẽ mãi trong tim anh! Đúng vậy phải không anh? Em tin anh, em sẽ là của anh và anh cũng vậy phải không anh?

Em muốn bay ngay ra ngoài ấy, nhưng em phải làm gì đây? Em thật ngốc phải không anh? Em muốn ngăn cản đám cưới, nhưng vì em nghĩ đến anh, em không muốn mất anh! Em cố gắng nén nổi đau này lại. Nói thế, mà lòng em thấy sao sao ấy?

Anh ơi, sự thật là sự thật, tại sao mọi người không dám chấp nhận nó? Người đồng tính làm sao có thể lấy vợ? Rồi mai sau, mọi chuyện đổ bể, em và anh sẽ thế nào hả anh?

Ngay lúc này em không biết mình nên làm gì nữa. Em sẽ cố gắng bình tĩnh, và em mãi tin anh! Hãy cùng em vượt qua tất cả anh nhé! Em đợi anh quay về bên em!
    [/COLOR]

Thanks
    19
    Năng lực viết bài
    276

Mặc định Re: Anh lấy vợ, nhóc ah!

Trời, bạn ơi mình rất thông cảm với bạn. Mình cũng sắp phải như thế đó. Hôm nay 08/10/2010 mình và BF đi chơi mà không được bao nhiêu. Buồn lắm, nhưng xã hội này là vậy đó. Cái xã hội lạc hậu này thật không thể hiểu được những điều tốt đẹp của Gay chúng ta. Đừng buồn nha bạn, hãy cố gắng mà vượt qua. Rồi điều tốt đẹp cũng sẽ đến. Mình tin bạn sẽ có được hạnh phúc mà bạn mong muốn.
    <<-- Nothing gonna change my love for you -->>

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    309

nước mắt và chia ly
    T - Dragon !!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    489

có iu hay hok?
    nếu câu trả lời là có! thì chắc chắn tình yêu chưa đủ lớn!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    271

tình yêu moà hem thể nào lý giải được hết

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    286

Quote Nguyên văn bởi hoangduyky Xem bài viết
    tình yêu moà hem thể nào lý giải được hết
    àh mình củng thuộc về bên văn chương nên cũng có nghiên cưu một số vấn để này http://me.zing.vn/apps/blog?params=l...l/id/874110948 .có cã ngày đó,
    còn nhìu lúm...................hok biết có phải của bạn hok.......

p3_p001996 đang ẩn Thành Viên Chưa Kích Hoạt
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Nghe sao màk..đau khổ..!
    Sợ..pOo cũng sợ sẽ có 1 ngày như thế..

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    268

ừa tinh yêu mà làm sao lí giải được

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    296

Thôi đừng buồn bạn ah cuộc sống phải thế . Mình nên động viên anh ấy tại vì anh ấy còn đau khổ hơn bạn nhiều . Đám cưới không có tình yêu chảng khác nào là địa ngục trần gian đâu

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    308

trong tình yêu có 1000 nổi đau! nhưng nước mắt lúc nào mà chẳng mặn! trong bể sâu của tình yêu, ko có lối thoát! yêu khó nhưng yêu như thế nào lại càng khó hơn! nhưng biết sống chung với nó mới là hay!
    †††Mãi mãi 1 tình yêu†††
    Anh_________Và
    Sẽ____(¯`v´¯)____Sẽ
    Mãi___ `•.¸.•´_____Chỉ
    Mãi____L0VE____Yêu
    Yêu_______Một
    Mình__Mình
    ___Em___
    Ya:[email protected]
    «™—tong—†¶—¶ ï €µ—tinh—™»
    «†™^_nghia_^™†»

+ Viết bài mới